Nhờ a e kinh nghiệm cứu em NH của em

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi kiemha0502, 26/3/14.

1. kiemha0502

kiemha0502 Thành viên Mới

Mình mới mua 2 em NH hôm bửa chủ nhật, 2 ngày trước ăn bột không sao hết, hnay hết bột đi mua bột em bé gạo lức gì đó về cho 2 e nó ăn, 1 em bị căng bầu diều không tiêu, h không cho ăn gì mà bau diều vẫn căng, nhờ a e kinh nghiệm cho thuốc chữa cho e nó, thấy e nó không giỡn đùa như 2 hôm trước, đang buồn lắm các bác ah...
    Đây là e NH lớn của em ,em này nuôi được 1 năm rồi:
    https://www.facebook.com/photo.php?v=680758865300834&set=vb.100001001796077&type=2&theater

2. khivuong

khivuong Thành viên Mới

Lí do: Có thể vì ban đổi thức ăn đột ngột quá em nó chưa quen và lại cho ăn quá no nên nó khó tiêu.
    Điều trị: Bạn ra cửa hàng thú y mua lọ bactrym cho gia cầm gia súc. Giá tầm 5k. và 1 hộp men vi sinh dành cho em bé(tiêm thuốc tây nào cũng có bán).
    Bạn nhỏ bactrim cho em nó ngày 2 lần: sáng, chiều, mỗi lần 2 giọt trong 2 đến 3 ngày. Diều em nó còn căng thì chỉ cần nhỏ thuốc + cho uống nước. Đừng cho em nó ăn thêm. Nước uống thì bạn có thể pha thêm men vi sinh cho em nó dễ tiêu. Khi nào diều xẹp thì bạn pha loãng bột thôi và cho em nó ăn ít đừng để căng diều. Nhớ pha thêm men vi sinh vào thức ăn cho nó dễ tiêu. Cứ cho ăn như thế trong 2 ngày.

3. kiemha0502

cám ơn bác,hôm qua giờ không thấy a e nào trả lời hết, sáng nay nhớ lúc trước cũng mua bactrym cho gà uống nên mình cũng mua về cho uống rồi, hy vọng là 2 e NH sẽ nhanh hết

4. khivuong

khivuong Thành viên Mới

Chúc 2 em nó nhanh khỏi.Có gì báo tình hình cho ae bít chừng nha.^^.

5. kiemha0502

Đã cho uống thuốc được 2 ngày ,diều đã hết chướng mà h em nó không chịu ăn gì hết ,nhìn rù rù ah, co phải là bi cúm không a e, đây là hình em nó:https://www.facebook.com/quynh.le.507?fref=ts nhìn thương ghê

6. khivuong

khivuong Thành viên Mới

Tính ra gần như 2 em nó bị đói 2 ngày mà. Bạn pha loãng thức ăn rồi banh mỏ nó mà đút thôi. 1 ngày là nó khỏe lại a.^^.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé