giá vẹt chát quá!!!!!!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Kuma, 2/8/11.

1. Kuma

Kuma Thành viên Mới

theo tình hình thu thập đc khi em lang thang trên khu Bắc Hải ( ngay ngã 3 ) vẹt về khá nhiều nhất là tụi lovebird, có thể dễ dàng thấy đc khá nhiều con đã fall in love ( bắt cặp ), thông tin tốt cho các bác nuôi đẻ đây:-":-":-":-":-" !! giá các em ấy là 200k ( tiệm bên trái )
    ức hồng, đầu xám còn khá nhiều, non thì cũng non giá tầm 200k/e[-([-([-([-( , có khoảng 3 em ức hồng ức đã hồng giá 300k:):):). bên trong còn có 2 em A grey, 2 em cockatoo, và vài em parot ngoại hok bít giá, giá tầm 600>> 1000$ ( hihi hok mua mà hỏi nhiều ) :D:D
    xuống dưới 2 tiệm này thấy có tiệm có 1 em xích còn khá non nhưng giá 2tr2 , thấy đuối quá >> trả rẻ bèo rồi rút êm.( tiệm này giá đầu xám, ức hồng cũng mắc hơn tiệm phía trên)
    lúc vừa đến còn có 3-4 ông lái buôn đem cả đàn vẹt tới, nghe đâu ông ấy bẫy ( em thấy còn có em chảy máu chân ).
    tranh thủ làm quen mấy anh em máu vẹt, được 1 anh đi chiếc audi A2 chỉ xuống đường cộng hòa ( gần Etown, phía tay phải>> cùng hướng mình đi ) có khoảng 20 tiệm bán vẹt thế này @-)@-)@-) mà giá cũng phải chăng >. ko biết tin đc ko. thấy cha này cũng chỉ mua mấy em vẹt hồng kông. bảo là chỉ thix ngắm mấy em này .:-??:-??:-??:-?? bảo sao ko chơi 1 em cockatoo ( dẫn vào chỉ) thì ổng bảo ngày xưa có 2 em >> đã ngủm.
    dòm đồng hồ cũng đã 5h chiều. thế là về và quên luôn mục đích đi mua cám cho mấy em vẹt ở nhà >> công toi>> vì tội mê ngắm chim hixhix .( mình đang tìm cockatiel non):-??:-??:-??

2. phungtuan_87

phungtuan_87 Thành viên Mới

Ðề: giá vẹt chát quá!!!!!!

hix trong đấy nhiều chủng loại và giá cả nó cũng ổn định. Ngoài HN đã hiếm mà giá lại còn tùm lum nữa. Mấy hôm đi chợ phiên nghía đc vài em ngực đỏ trống hỏi giá toàn quát 7, 800k, không đỡ đc :(. Chỉ có lovebird với bọn yến phụng là nhiều :(

3. taiphuoc

taiphuoc Thành viên Mới

trong tphcm giá thế nào các bác,lovebrids trung binh cặp ngon ngom là nhiu vây bác

4. tablo

tablo Thành viên Mới

ngoài hà nội ít chim cò lắm ,toàn nhập về thôi nên giá cả cũng rất thất thường

5. craven27

craven27 Thành Viên

ủa.... Tiệm chỗ đường Bắc Hải có 4 quán mình tậu em cock ở tiệm rẻ nhất nhưng đã die.. Còn ở đường Cộng Hòa... Bữa chở thằng em đi thi đường đó có thấy tiệm chim cò nào đâu nhỉ... Ông bạn có thể cho cái địa chỉ cụ thể để mình còn đi lùng xem thế nào chứ ^^ Ngực hồng đực ở chỗ mình giá cao nhất cũng 180k.. mình chưa trả giá, nếu trả chắc còn 150k ^^ (Mình ở huyện Lâm Hà, tỉnh Lâm ĐỒng)... 3 tuần nữa sẽ xuống SG đem theo 1 em vẹt..hi hi

6. Kuma

Kuma Thành viên Mới

nếu 3 tuần nữa xuống SG thì ông bạn có thể tìm giúp mình 1 em cock còn non không , cỡ đút ăn đó.>>( xích non càng tốt nhưng mình sợ giá cao, nhưng chắc lâm đồng thì rẻ chứ nhỉ?, xích <450k thì mua giúp cũng đc nha,mình sẽ gửi lại tiền cho ông bạn) ( nt vào inbox của mình nha ).:-":-":-"
    em cock của bác die mất tiêu rồi hả?? hình như lên ấy em nó bị thay đổi khí hậu đó,mà hình như trước khi đi em ấy cũng ốm rồi phải ko??
    ở cộng hòa mình nghe bảo là ra tới Etown luôn, gần ra chỗ mũi tàu ấy chim cò nhiều lắm. nếu mình đoán không lầm thì khu đó đã là quận 12.:-??:-??:-??
    còn ở bắc hải giá khá là chát , em cũng kíu chỗ đó chờ mùa sau :D:D nếu đc dịp thì ae rủ nhau đi chung cũng đc.
    giá ở chỗ bạn khá rẻ , cũng là đầu mối cho tphcm, chắc là "mẫu mã" cũng nhiều, nếu đc thì nhận đặt giúp ae trong diễn đàn nhé .hihihih :D:D

7. Kuma

Kuma Thành viên Mới

ở đây tầm 400k 1 cặp rất ok. có nhiều em đã bắt cặp với nhau, hun nhau túi bụi :D:D.
    rất hứa hẹn về "lâu đài và những đứa trẻ" :))

8. Kuma

Kuma Thành viên Mới

hàng mới về thì nó thế cả thôi bạn à. ở mình mới về hàng nên còn rẻ, lúc còn 2-3 em lúc ấy nó hét giá.( lấy cớ hiếm hàng) nhưng dù gì thì ở đây chim cò nó nhiều hơn trong ấy , mối bỏ cũng gần nên rẻ thôi bác.
    giá 7-800k 1 em ngực hồng thì chắc là bọn nó ko biết lại bị bọn buôn nó chém vỉ chim đẹp rồi quay sang chém " người tiêu dùng" đây mà :D:D:D:D

9. hany1450

hany1450 Thành viên Mới

LOve bird mua mình có người quen bán 300k 1 cặp ai mua thi nói mình mình giới thiệu cho

10. angel201

angel201 Thành viên Mới

nếu có xích non giá khoảng 400k_500k Bác mua hộ em,em thanh toán đàng hoàng.có gì bác cho em số đt để dể liên lạc!0935508880 alo cho e nhé!

11. Kuma

Kuma Thành viên Mới

nếu đc 2 cặp mà 500k thì alo cho mình nha. 0989242100

12. hany1450

hany1450 Thành viên Mới

6ook 2 cặp thôi! Em không bik có bớt dc không

13. Kuma

Kuma Thành viên Mới

thì alo giúp mình xem, mình muốn mua thêm 2 cặp nữa thật đó.

14. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Lâm hà xứ vẹt mà. Có khi cả bầy đàn phá rẫy chứ chẳng chơi. Chim nhiều cò lắm, hốt ổ về Sài Ghềnh chia lại cho vui./.

15. abcegf

abcegf Thành viên Mới

cộng hòa chạy qua khúc gần khu công nghiệp tân binh đó bạn tiệm chim nhiều lắm, giá cũng rẽ thì phải vì hồi đó đi thực tập ở gò vấp có ghé hỏi thử con sáo đen có 150 000 ah:D

16. hany1450

hany1450 Thành viên Mới

ok 2m se hoi giup cho

17. craven27

craven27 Thành Viên

20/8 mình xuống SG... tình hình ở đây có 3 loại vẹt: Đầu xám, ngực hồng và loại đầu xám hơn nhạt nhạt... Giá thì rẻ rồi nhưng toàn con bự bự... con non ko kiếm ra đc... Xích thì kiếm lòi mắt ko ra nhưng để hỏi xem có ko + giá cả thế nào...

18. k0o1luv

k0o1luv Thành viên Mới

Có a e nào ở Hà Nội, giúp e tìm mua 1 em vẹt ngực hồng, không thì cho em SDT hoặc nik YH e tham khảo ý kiến . E mới chơi a e chỉ bảo giúp

19. k0o1luv

k0o1luv Thành viên Mới

Có a e nào ở Hà Nội, giúp e tìm mua 1 em vẹt ngực hồng, không thì cho em SDT hoặc nik YH e tham khảo ý kiến . E mới chơi a e chỉ bảo giúp - Cảm ơn a e trước :)

20. Kuma

Kuma Thành viên Mới

bác ra Kim ngưu hay chợ mơ xem nào, giá khoảng 150k thì phải, chưa thay lông thôi chứ ko có baby, baby thì tháng 2-4 năm sau nhá
    đây tham khảo nhá, nên mua con đực ( đực và cái có 1 thời kì mỏ đen giống nhau, sau đó đực sẽ mỏ đỏ trở lại, cái thì đen luôn) :-":-":-"

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé