Các bác đánh giá hộ em vẹt này

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi tranquan, 19/7/11.

1. tranquan

tranquan Thành viên Mới

View attachment 1318
    View attachment 1322
    Em vừa tậu được ngoài chợ ,em bán hàng hét 700k,em trả 400k thế là em bán hàng nhét luôn vào túi rồi nói(anh đưa xiền đây em bán đấy)@-)
    Bác nào biết cho em hỏi giống vẹt này là giống gì?cách chăm sóc như nào và dạy nó nói như nào vậy?
    Cảm ơn các bác đã ghé thăm

2. quachthiet

quachthiet Thành viên Mới

Ðề: Các bác đánh giá hộ em vẹt này

giá đó theo minh hơi max chỗ mình loại đó 250k nhìu vô kể.

3. Kuma

Kuma Thành viên Mới

con này 80% là vẹt ngực đỏ hoặc đầu xám rùi !! còn non nữa chứ , sướng nhá. em này thì vẫn đút ăn mà , giờ tập cho em nó đứng trên tay người đã , nếu có cắn thì chịu đựng chút xíu, đừng quoánh em nó tội nghiệp, lúc cho ăn thì gọi tên nó, cứ như thế nó sẽ nhớ, còn tập nói thì tới 1-2 tháng sau tập cũng đc. nhớ úp ảnh nha bác, em này ở chỗ mình 200k thì phải.( nếu là đầu xám thì 150k thì phải)

4. phungtuan_87

phungtuan_87 Thành viên Mới

đây hình như là ngực đỏ non ( viền đen trên chán với dưới cằm ) mấy hôm nay e tìm mãi ở hn mà không có loại này, toàn e mái già đinh. Các bác mua ở đâu thế chỉ e với ?

5. rasx2610

rasx2610 Thành viên Mới

em này là ngực đỏ, còn khá non, có cơ hội dạy nó nói và dễ thân thiện hơn với chủ, 400k là cũng bí hố rồi đấy bác ạ, tầm 250k max là ok, những con non lúc trước chỉ 230k chưa trả giá, như thế này là bị chém đẹp rùi, nhưng không sao, bù lại bác có được em vẹt non, khá đẹp vào mùa đã hết vẹt non (trái mùa) ^^

Chăm sóc thì tương đối dễ, bác cho em ấy ăn nhiều rau củ quả vào, tránh không cho ăn bơ (avocado, miền nam gọi là trái bơ không biết miền bắc gọi là gì), không cho ăn socola, ăn táo phải bỏ hạt, bác mua thêm kê hạt to hay thóc cho nó ăn, và bắp non sống, mà con của bác đã biết tự ăn chưa, nếu chưa tự ăn được thì phải mua bột dinh dưỡng ridelac hay nestle về đút cho nó ăn ^^

Last edited by a moderator: 19/7/11
  6. tablo

tablo Thành viên Mới

bán chim hét 700 bạn ý trả 400 thôi thì cũng coi như là hợp lý ,chứ bây h họ hét 700 mình trả 200 thì nghe cũng hơi ảo :| mà bây h kiếm đc 1 em non cũng rất khó nên coi như mua đắt thêm 1 chút cũng ko sao

7. jaychouxxx

jaychouxxx Thành viên Mới

em nay là vẹt ngực đỏ, giá 400k hơi mắc, nhưng mà tậu dc 1 em đẹp mã vậy là ok rồi, giờ nhiều người tìm mua em này lắm

8. tablo

tablo Thành viên Mới

hôm nay vừa ra sông kim ngưu ngó nghiêng mấy hàng chim ,thấy có 3 em vẹt nhỏ nhỏ hình như giống em này ,1 em thì mỏ nửa đỏ nửa đen chả hiểu kiểu gì :| còn 2 em giống hệt em này ,hỏi giá là 400k/em :| nhưng nhìn cứ bẩn bẩn nên chả muốn hỏi tiếp nữa :| lông lá dính toàn bùn đất cứ đen xì xì :| đứng nhai thóc mắt còn lờ đờ như cắn phải ketamin

9. rasx2610

rasx2610 Thành viên Mới

hihi, bác có con cockatiel rồi còn định rinh thêm mấy em ngực hồng nữa àh, nuôi 1 em thôi để có thể dành trọn tình yêu thời gian sức lực và tiền bạc cho em nó, dù cock hay hồng chỉ 1 là đủ @-) :))

10. tablo

tablo Thành viên Mới

con cock ở nhà nó hỗn quá ,h ko hiểu ai là chủ ai là chim nữa :| lúc nãy vệ sinh lồng có ngồi với nó 1 lúc ,dí mặt vào gần huýt sáo dạy nó thì nó còn khè khè dọa mình ,mũi đỏ ửng lên :| lúc mình cúi đầu xuống nhặt mấy viên lạc ,đầu mình hơi chạm vào lồng mà nó nhảy lên thò đầu ra cắn :| giựt mất mấy sợi tóc @-) h thành ra mình sợ nó chứ nó chả biết sợ mình :| choáng quá đi mất , lúc nó tức lên mắt long sòng sọc ,2 lỗ mũi đỏ lên đủ biết là nó đang cáu đến cỡ nào :| sáng nào cũng hét ầm ĩ đòi ăn như bố đời mẹ xã hội :-??

11. NgocNhan20

NgocNhan20 Thành viên Mới

Các bác suớng nhĩ, Mình ở Ninh Thuận tìm mãi tất cả tiệm chim lớn nhỏ đều ko bán vẹt bó tay, dù non hay già cũng ko có, mình cũng thik 1 em lắm nhưng ko có để nuôi hu:^o

12. rasx2610

rasx2610 Thành viên Mới

èo, vậy bác phải xem lại cách bác tiếp cận với nó rồi, những con chim hung dữ như vậy thì thường phải để lồng thấp hơn tầm mắt, để nó phải ngước nhìn mình :)), nói đùa chứ nhiều diễn đàn vẹt người ta cũng khuyên thế, những con vẹt dữ thì phải để lồng thấp, vẹt nhát thì treo cao lên. Xong rồi bác bỏ đói nó xem sao, nó kêu la mặc kệ nó, khi nào bác có thời gian thì cầm từng hột kê, hay bắp đút nó ăn, dùng que, hay tay đưa vào cho nó ăn, nếu nó xù lông, khè khè đòi cắn thì rút ra không cho nó ăn, chỉ khi nào nó đứng im hoặc không vểnh cái mào đầu lên chuẩn bị tấn công thì bác mới đưa cho nó ăn và khen nó một câu "giỏi lắm". Rồi từ từ bác đưa tay mình vào lồng, nếu nó cắn thì rút tay ra và không cho nó ăn cứ thế mà làm thôi, nó dữ cách mấy mà đói thì cũng phải chịu phép, bác cần kiên nhẫn nha, khoăng 1,2 thang là em nó sẽ ngoan hiền, đừng bao giờ nghe vẹt la hét mà bác làm điều nó muôn, như vậy sẽ càng tạo thêm tật xấu cho nó, nó nghĩ rằng khi nó la hét ầm ĩ như vậy nó sẽ có được cái nó muôn, tuyệt đối không cho no ăn khi nó la hét, cứ mặc kệ nó, bác bỏ đi chỗ khác, hoặc treo lồng vào phòng nào không có người, chúc bác sớm thành công với em vẹt này nhá.

Ps: con này lắm mồm mà hung dữ vậy chắc là đực quá, những con lắm mồm như vậy thường khả năng nói hay huýt sáo rất cao, cố lên nhé bác@-)

13. mactun

mactun Thành viên Mới

Bạn ở đâu vậy. mua hộ mình 1 con được không.

14. nancy_grews

nancy_grews Thành viên Mới

Còn ở chỗ mình 400k mình phai tậu được 3 em vẹt như của Bác.

15. nancy_grews

nancy_grews Thành viên Mới

Thủ Đức cũng có vẹt rẻ bèo mác nhất là 180k 1 em

16. mactun

mactun Thành viên Mới

Tiếc quá, mình ở ngoài bắc.
    Định mua 1 em về nuôi chơi cho vui.

17. tablo

tablo Thành viên Mới

uh thì em này của mình nếu ko hét thì nó chỉ huýt sáo thôi :D mà bạn nói cũng đúng thật ,hồi mới mua về mình nhốt trong cái lồng sắt vuông vướng quá nên toàn đặt dưới đất thì thấy nó rất ngoan và hơi nhát ,mình thấy bảo chim chóc treo lên cao nó sẽ bớt sợ người và sẽ nhanh nhẹn hơn :| nhưng có lẽ chỉ đúng với chim rừng :| mình ko biết nên đã treo nó lên cũng đc 1 thời gian rồi ,toàn treo cao hơn đầu mình thôi ,có lẽ vì thế mà nó nghĩ nó đè đầu cưỡi cổ đc mình :| phải dạy lại thôi [-(

18. Kuma

Kuma Thành viên Mới

vậy bác dạy cho nó đè đầu cưỡi cổ người mà mình muốn bắt nạt đi:D:D. mai mốt có ai gây sự mình chỉ cần búng tay " chim đâu" là tên kia bị trọc đầu ngay !!!!$-)$-)$-)$-)$-)

19. hahoctk

hahoctk Thành viên Mới

vẹt ngực hồng chứ vẹt gì,biết rồi còn hỏi.400k cơ ah cũng được đấy

20. langthang225

langthang225 Thành viên Mới

Em ở HN mới mua em ngực hồng non giá 380k ở hoàng hoa thám nè ko bít dat ko . luc mua bé nha e trụi lông lun . h có tý da tý thịt roài

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé