hồng yến non

Thảo luận trong 'Chim yến hót' bắt đầu bởi Tuấn Buồn Cười, 11/3/14.

1. Tuấn Buồn Cười

Tuấn Buồn Cười Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    sản xuất tất cả các loại vành xe môi trường và xe
    các cao thủ giúp em với ạ. con hồng non của em mới mua về thì hót nhỏ, rả rích. nhưng hót được mấy hôm thì im luôn sau đó thay lông. suốt 1 tháng thay lông nó k hót. bây giờ thay lông xong cũng k hót gì cả mà suốt ngày đứng buồn buồn chứ không năng động nhảy nhót. vậy có làm sao không ạ. chế độ dinh dưỡng thì cám + kê. 4 ngày 1 lần xà lách và trứng ạ. em xin cảm ơn các các cao thủ trước ạ

2. nacefa_birds

nacefa_birds Thành viên Mới

Ðề: hồng yến non

bác có lồng tập trung thì nhốt riêng vào (nếu có), xà lách ngày 1 lần nhé, trứng thì xem em nó ăn nhiều kê ko để bổ sung, yếu thì cho ăn nhiều trứng lên.

3. Tuấn Buồn Cười

Nghề nghiệp:

nhốt riêng em nó vào lồng rộng hả bác. bác có biết lý do em nó bị thế là gì không ạ, chỉ giáo em với

4. nacefa_birds

nacefa_birds Thành viên Mới

lồng rộng cho nó nhảy cho khỏe, tịt hót có thể là do thay lông em nó yếu, ăn uống kém nữa nên ít hoạt động, mùa này ẩm nhiều màm bệnh, kê cám trông thế thôi nhưng dính hơi phân chim ẩm là mốc, mốc ít thì ko nhìn thấy đâu. phải soi bằng kính mới thấy đc

5. hoangtkv

hoangtkv Thành viên Mới

Bạn có ảnh em nó thì đưa lên anh em may ra phán được kỹ hơn, bác quan sát chân em nó là tơ hồng hay đóng vảy. Vì bạn nói hồng non mới về hót nhỏ, rả rích nhưng đôi khi con chim già bị thải mới về cũng vậy, về nhà thay đổi chế độ ăn (hoặc ở ngoài hàng cho ăn kích thích) nó tụt lông rồi tịt lửa.
    Tốt nhất bác thử download mấy file yến hót rồi bật cho nó nghe, xem phản ứng nó thế nào. Nếu nó dỏng tai, hướng về chim hót và có phần phấn trấn thì bác cứ bật như vậy cho nó nghe vài ngày xem sao. Đôi khi nó buồn chán nên không hót cũng nên. Còn vấn đề do lồng nuôi bé, nó không vận động được nên không hót là hiếm lắm bác ạ.

6. Tuấn Buồn Cười

Nghề nghiệp:

up. lên đầu trang nhờ các cao thả ạ

7. thsondnpt

thsondnpt Thành viên Mới

Do đinh dưỡng trong quá trình thay lông là chính. Nếu có hiện tượng xù lông là bị bệnh rồi bạn à. Nên cắt trứng ra khỏi khẩu phần ăn.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé