Cẩn thận với mẫu người này !!!

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi NickPOO, 7/2/11.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Sau khi đọc bài viết của bác Xị em rất thông cảm và chia buồn cùng bác về người bạn của bác. Em cũng có lời khuyên dành cho bác đó là mẫu người đó khi ko biết thì thôi biết rồi đừng tiếp xúc nữa , tránh chuyện rắc rối về sau !!
    Còn em ...Em cũng ko thua gì bác, chuyện này xảy ra với em cũng lâu rồi nhưng sẵn thấy bác nói nên em cũng nói , trước là để anh em đánh giá sau là để anh em biết mà chọn bạn chơi đừng tin người quá kẻo bị lừa !! ( như Nick đây :(:( )
    Lúc trước Nick cũng chơi thân với 1 người Nick gọi ông ấy bằng chú , nhà ông cũng ở gần nhà Nick và ông cũng là chủ cội dợt chim nên Nick rất hay ghé chơi , chính vì điều này nên tình cảm cũng khá thân thiết .
    Ngày trước Nick có 1 chú lửa đuôi 20 và 1 chú mi dở . 2 chú này Nick tặng ông ấy vì ông ấy hứa kiếm giùm chỗ thực tập cho bạn gái Nick ngày đó. nhận chim xong im luôn , ko thấy đá động gì hết .
    Nick nghĩ ko đáng nên ko nói gì hết vẫn chơi vui vẻ . đến 1 ngày Nick cầm 2 chú chòe than ra dợt với chim ông ấy , đang dợt thì ở nhà gọi về có việc Nick mới gửi chim đó và chạy về . Mình cứ nghĩ chỗ quen thân với lại mình chơi với ông ko xấu nên ko ngại việc gửi chim.
    Vậy mà hôm sau chạy ra lấy thì 1 trong 2 con đã bị đánh tráo @-)@-) Nick nhìn con chim thì nhận ra ngay, vì con chim của mình nuôi lâu cái nết của nó thế nào mình ko biết sao chứ ? Cuối cùng cũng lấy đc chim và từ đó về sau chấm dứt qua lại .
    Tưởng sự việc đến đó là ngưng , ai ngờ ... vụ đó ko đc ông ta lại đi nói xấu Nick với anh CôngMinh ( ngày xưa là Mod bên SVC ) làm anh em cãi nhau ghê gớm lun , tưởng chấm hết tình cảm , hên sao rồi cũng huề . Lúc đó mình giận đến nỗi muốn lôi ông rra đập cho 1 trận nếu ông ngang tuổi mình , tức là ông ấy lớn tuổi nên đành bỏ luôn.
    Ở đây Nick ko tiện nói tên người đó ra vì dù gì ông cũng là người lớn , hơn nữa ông lại là người khá có tiếng tăm trên nhiều 4r chim cảnh. đa phần làm Mod trong các 4r đó ( cả CCVN này ông cũng là Mod )
    Nick nói để anh em biết ngỏ mà chơi ! chưa chắc họ lớn họ đã đàng hoàng như cái tiếng tăm của họ ! dù mình có chơi đẹp với họ đến đâu đi nữa thì cũng có ngày họ sẽ giở trò tiểu nhân với mình thôi ( Nếu họ là loại người đó ) !!!
    Chúc anh em vui vẻ , thank đã xem bài tâm sự mỏng :D

Last edited by a moderator: 7/2/11
  2. soNchieNdeN

soNchieNdeN Thành Viên Tích Cực

Ðề: Cẩn thận với mẫu người này !!!

1 câu chuyện rất hay và rút ra được nhiều bài học!!!

3. Longkucku

Longkucku Thành viên Mới

Thanks bạn, đó là 1 bài học.
    Mà bạn nên đưa ra tên tuổi cụ thể luôn, 1 là để đối chất ai đúng ai sai ra làm sao, 2 là để anh em cảnh giác hơn.

4. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Đối chất thì chắc là ko cần bạn àh !! Sự việc qua lâu rồi đối chất đc gì đâu ?
    Hơn nữa ai sẽ là người đứng ra chịu nhận cha ăn cướp ??
    Mình nói là để anh em cẩn thận thôi , còn việc nói tên tuổi thì ko nên , mình nói rồi đó . ông ấy là người lớn tuổi và là người có tiếng tăm , nếu mình làm vậy thì tội họ !!

5. xi_thuyvan_hue

xi_thuyvan_hue Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên

Mình đọc qua bài viết của Nick. Cảm ơn vì đã có người đồng cảm!
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=961
    Người này thỉnh thoảng vẫn vào chọc ngoáy xị.hihi! Nhưng không sao cả.Xị khôgn quan tâm.Mình chơi vì niềm đam mê.Vì đam mê mà đến với anh em.Ai hiểu mình thì ắt hẳn cũng sẽ đến với mình đúng không?
    Còn về người nick nhắc!Vụ đấy xị có biết hồi còn ở bên SVC,nhưng xị không vào đọc bài ấy nên ko rõ cụ thể gì cả!^^
    Nhưng _nick_ à!! Việc gì cũng qua rồi thì cho qua thôi! Người ta có lỗi, giờ họ không nhận ra, cuối đời khi về già rồi cũng tự ngậm đắng trong lòng thôi mà!! Mình bỏ qua cho người ta bỗng nhiên tự làm lòng của mình thanh thản nhẹ nhõm hơn nhiều! Sống như vậy có sướng hơn không?Họ không làm mình sướng thì mình tự làm mình sướng!!
    Xị nói vậy có đúng không vậy anh em??

6. Chào Mào Huế

Chào Mào Huế Thành viên Mới

Xị nói đúng đấy, mà cái vụ không ai làm mình sướng thì mình tự sướng nhiều nghĩ quá xị ơi hahaha

7. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

hehe, chuyện đã qua lâu rùi mà vẫn còn mang hận hả Nick, ANCC cũng có hỏi, nhưng ng ta bảo là kg có, thật sự cũng chả biết ra làm sao, thôi thì chuyện cũ, mà cũng kg có nhân chứng, thế thì thôi đi, ôm hận có lợi gì? năm mới thì quên chuyện cũ đi! Chúc vui vẻ với dòng falcon nhé!

8. le_nam

le_nam Thành viên Mới

ko muốn nói đâu.chuyện qua lâu rồi.đừng bới lên làm gì.sợ nhất kiểu người như nick!!!!!!!!!!!!!!!!người......ko thấy .người bới mới thấy................

9. ngoc_nui

ngoc_nui Thành viên Mới

bác le_nam nói thế mất công hiểu nhầm.năm mới bỏ wa đi bác,nhớ trong lòng được rùi.

10. le_nam

le_nam Thành viên Mới

tính cháu thẳng và thật.ban nick cũng chịu.đời là mấy.sống cho ra Sống.không thì núp cho xong.

11. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Cảm ơn bác Thích động viên . ko có gì để gọi là ôm hận hết , tính của Nick thẳng thắn , thích là nói ko sợ gì cả vậy thì việc gì phải ôm hận ? mà hận cái gì ? Chỉ có tức là tính cảm chú cháu gắn bó vậy mà họ xem rẽ ko bằng con chim thôi :D.
    Xin lỗi ! Cho Nick hỏi bác nói vậy là sao đấy ? Nhắc cho anh em hiểu là mình nói để anh em đề phòng chứ ko có ý chọc khoáy hay thù hận gì hết .
    Còn bác nam nói người bới thấy gì gì đấy ,rồi sợ nhất người như Nick ? Nick ko hiểu ý bác lắm có thể nói rõ hơn ko bác ?

12. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Những câu nói này đáng giá ngàn vàng đây :D Đây cũng là suy nghĩ của Nick đấy ;;)

13. ducminhtinh

@ all: sống trong đời này kg có gì là tuyệt đối cả, quan trọng là biết cho qua những gì kg đáng giữ và biết cái nào cần giữ để làm kinh nghiệm sống ở đời, chúc tất cả thành viên chimcanh một năm mèo không nghèo tình nghĩa, giàu có sự vị tha và vừa đủ lòng chan hoà với mọi người trên nhân thế!

14. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Hy vọng ai cũng có đc suy nghĩ như bác Thích đây để mình còn giữ đc cái gọi là............ Cái tâm của người chơi chim !!

15. ducminhtinh

hehe, mình là ANCC mà Nick, đừng gọi Thích nửa nhé, chán thích tùm lum rồi! Thân.

16. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

à à ..........vậy thì từ nay sẽ là ANCC , hahaha sao cũng đc cái tên còn ko quan trọng thì nickname cũng ko là gì, quan trọng là tấm lòng thôi . Nick nói vậy đúng ko anh ???

17. Diabay

Diabay UFO bay lượn cùng chim

Các bạn:

Trên cuộc đời, không ai hoàn thiện cả ! Cả TÔI, TA...., và...... các bạn. :D

Vậy thì:..... hãy bỏ qua cho nhau một cách quân tử. Để hòa hợp mà chơi với nhau. Các bạn nhé.

Nếu có thể, thì hãy góp ý chân tình, và..... khéo léo với nhau, không phân biệt. :D

Thân, cái tình năm mới. Cầu chúc cho mọi sự tốt lành.

Thân.

18. dungseven

dungseven Thành viên Mới

mới là chim chuyền thôi nhé chưa phải chim thuộc chim cội đâu hehehe
    một bài biết rất hay nhưng thiết nghĩ-cuộc sống .......cái gì cũng vậy luôn có 2 mặt của nó-mặt trái mặt phải- luôn song song tồn tại cũng nhau để phát triển sinh tồn......như bản thân mỗi 1 con người vậy luôn tồn tại cái thiện cái ác...và điều cuối cùng là cái thiện luôn chiến thắng...ai cũng chọn việc nhẹ nhàng thì gian khổ thuộc về ai.....

19. le_nam

le_nam Thành viên Mới

híc!!gặp nhà triết gia rồi.cám ơn bác cho em được mở rộng tầm nhìn.

20. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Mình thích cái câu : " Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ biết dành phần ai"

Nhưng mình rất là ghét : Ai khinh người khác... " CHIM CHUYỀN ?? CHIM THUỘC THÌ SAO??"
    CHẲNG QUA CŨNG LÀ CÁI DANH HÃO, CŨNG DO CHÉM GIÓ NHIỀU, CÓ NHIỀU COMENT MÀ LÊN, CHỨ ĐÂU CÓ PHẢI DO CHUYÊN MÔN CAO VIẾT BÀI CHẤT LƯỢNG, TRÌNH ĐỘ HIỂU BIẾT CAO MÀ ĐƯỢC PHONG " CHIM THUỘC".....??
    MÀ CHẮC QUÁI GÌ HIỂU BIẾT ? HIỂU BIẾT THÌ CHẲNG VIẾT NHƯ VẬY. CÓ DÁM CHẮC LÀ TRÌNH ĐỘ CỦA ANH " CHIM THUỘC" HƠN MỌI NGƯỜI CHIM CHUYỀN KHÔNG ?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công