Xích đòi ăn

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi tienchipcoi, 12/2/14.

1. tienchipcoi

tienchipcoi Thành Viên

Làm cái clip em xích ăn bột góp vui cùng các bác.

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=rBx7-HHLWkY[/YOUTB]

2. langtu1204

langtu1204 Thành viên Mới

Ðề: Xích đòi ăn

Nhìn bé dễ thương quá! Bạn mua bao nhiêu 1 con vậy?

3. tienchipcoi

tienchipcoi Thành Viên

em này m bắt 2tr4 bạn ạ.............

4. tritm

tritm Thành viên Mới

oh ở đâu sao giá cao vậy, mà cho minh hỏi cái ống màu đỏ là gì vây, mình muôn mua cái ống đó

5. langtu1204

langtu1204 Thành viên Mới

Giá về đầu mùa hàng hiếm nên cao vậy đó, chứ tầm 1 tháng nữa chắc sẽ mềm hơn. Tối nay có chộp 1 thông tin bán Xích (bán lại , nuôi non mùa này) trên chotot.com giá chỉ 1tr2 , vừa đăng lên là có người sút ngay.

6. tienchipcoi

tienchipcoi Thành Viên

Cái đó giống như cái giun của xe đạp đó bác, bác ra tiệm sửa xe đạp chắc là có. Mà bác cho ăn bằng cái này cẩn thận nó tụt Xích nuốt cả vào trong bụng là toi đấy, tối nay em cho ăn em xích mút mạnh quá thế là nó tụt vào trong, loay hoay mãi mới moi đc ra, giờ e xích sợ quá ko cả dám ăn bột nữa:(

7. chymoichym

chymoichym Thành Viên

Em xích này ăn thấy thương quá, mà sau khi cho ăn xong nên vệ sinh cái xi lanh cho nó sạch sẽ để tránh vi khuẩn sâm nhập vào đường tiêu hóa của em nó nhé. Xích con dễ thương nhưng mình thích xích mẹ hơn =)).
    Bạn nên để cái ống đỏ dài hơn 1 chút nữa (khoảng 2 tấc) để lỡ nó có bị em xích con kéo mạnh quá tuột vào diều của nó thì xích mẹ nắm kéo ra được, không làm xích con hoảng. Xích con bây lớn vậy thì nên pha bột đặc hơn một chút, thấy sữa xích mẹ mớm hơi lỏng nên bơm 2 lần mà nó còn đòi ăn.
    Chào xích mẹ :D.

8. tienchipcoi

tienchipcoi Thành Viên

Thank bác, tiện đây cho em hỏi em xích từ sáng tới giờ ăn kém quá, cho ăn ko thèm ăn mà diều thì vẫn chưa no trong khi mọi hôm diều căng lì rồi cho ăn vẫn nhao vào ăn và chân của nó em thấy có dính máu ko vì lí do gì. GIờ phải tính sao bác nhỉ? thấy em nó kêu giống như rên rên vậy mà sót ruột quá

9. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

nghe buồn nhĩ: xử lý từng cái hen:
    -máu từ đâu ra?(tìm nguyên nhân),giả thiết:chuột cắn chân,đường ruột có vấn đề đi phân đỏ chân dậm lên,có ai cho ăn gì ngoài bạn ko lỡ ai cho ăn gì màu đỏ như dưa hấu hỏi lại xem.
    -đang ăn tốt nhưng lại kén ăn:có thay đổi thức ăn ko vì ăn quen 1 thứ khi thay đổi thì lại chán thức ăn củ khi quay lại,liều lượng có chính xác không hay hôm nay 20cc ngày mai 30cc,nếu ko ăn mà diều xẹp vẫn phải bơm nhưng loãng hơn kèm men tiêu hóa nếu ko bơm mất nước chim suy yếu rất nhanh,yếu tố độ ấm rất quan trọng khi chim suy yếu,xem bé có chảy mũi phân dính đích không,phân có bình thường không.hết òi biết có nhiêu thui vì ko thấy bé thực tế hiện nay như thế nào chỉ có chút ít thầy bói vậy thui hi vọng giúp ít.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé