con vẹt đáng thương

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Socvip, 26/9/13.

1. Socvip

Socvip Thành viên Mới

Câu chuyện buồn của mình được diễn ra sau đây: Mình có nuôi một con vẹt ngực hồng khi còn tơ, khi đó mỏ nó đen sì à !Sau một thời gian chăm sóc thì mỏ em ấy đã chuyển màu đỏ và còn nói được" hello, có khách" mỗi khi mình cho nó ăn, vì vậy cứ mỗi sáng là nó nói "hello" để mình cho ăn. Rồi một ngày nọ khi mình đi học về thì chẳng thấy nó đâu, nhìn lên khung xích thì thấy ốc vít đã bị nó tháo ra từ khi nào không biết. Ngay sau đó mình đã bỏ một buổi học tăng tiết để đi tìm nó, đi tới những bụi cây nào là mình liền gọi nó nhưng chẳng thấy nó đâu, vì vậy mình đã đi về không tìm nữa. Sau buổi chiều hôm đó mình lại đi học với tâm trạng buồn vu vơ đến lớp, trong buổi học đó mình mong cho tiết học đó nhanh chóng qua mau để được về tìm nó, rồi buổi học cũng nhanh chóng kết thúc mình nhanh chóng chạy về nhà với ý nghĩ có lẻ nó bay ra ngoài không có nơi nào để trú thân nên sẽ bay về. Mình về tới nhà thì có lũ trẻ trong xóm nói :"Anh Tẹo ơi,..."nghe tới đó mình đang rất hy vọng là nó đã bay về rồi nhưng ngay tức khắc niềm hy vọng bị dập tắt khi nghe:"...con két của anh Tẹo bị xe cán rồi". Mình liền hỏi là ở đâu thì tụi nó chỉ mình lại chổ con chim với thân hình bẹp lép. Lúc đó mình cố nén nổi đau đưa em ấy vào chôn cất, khi cầm lên thì thấy có một dấu bầm do ná cao xu bắn chết rồi vức xác chim ra đường để mình không biết. Từ đó mình tự nhủ là sẽ không xác xanh để mong cho em vẹt của mình về chốn bình yên!

Last edited by a moderator: 20/2/14
  2. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

Ðề: con vẹt đáng thương

rùi ko hỏi xem máy đứa nhỏ là ai bắn nó ah,trả thù cho nó,nó chết tức tửi quá.,tội nghiệp con vẹt.

3. Tuấn Việt

Tuấn Việt Thành viên Mới

ko xác xanh nữa thì bác chuyển qua ăn chay hả....e tếu tí kiếm con khác về nuôi cho đỡ bùn bác

4. Supper_Dream

Supper_Dream Thành viên Mới

chia bùn củng bạn . Câu chuyện cảm động wa

5. Phuhung

Phuhung Thành viên Mới

thịt luộc bọn láo toét đấy đi. làm cái ná bắn cho nó bể đầu đi. bác hiền quá

6. Socvip

Socvip Thành viên Mới

mình cũng đang định tới mùa chim vẹt non thì mua lại con khác để vùi lấp nỗi buồn đây!hit hit........:-<à! Tuy tự hứa với lòng mình là sẽ không xác xanh nữa nhưng thịt thì mình thèm lắp.h...ì.....
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    em thề 'ra đường chết đuối, xuống suối xe tông' là nếu biết được đứa nào bắn là em tát cho nó xòe răng lun!x-(

Last edited by a moderator: 27/9/13
  7. Uri

Uri Gà Con

Một câu chuyện cảm động rơi nước mắt, chúc bạn sẽ tìm được 1 bé tương tự như thế làm bạn !!

8. Autumn

Autumn Thành viên Mới

Cái bọn bất lương mất hết tính người,cái này k chừng chắc có thù oán j đây hix hix..
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Hồi đó lâu lắm rồi mình cũng tập tành chơi két mua 1 em ở ngoài đường về nui,em nó là két bổi mà hiền lắm,mà cái ông bán chim xích cái chân em nó ntn mình củng k bít vì lần đầu tiên nui chim nên cũng k để ý. Về nui khoảng 1 tháng thì hôm đó ngủ dậy ra thăm em nó tự nhiên thấy cọng dây xích tòn ten,nhìn lại thì thấy em nó mất 1 cái chân.mình hoảng quá đem em nó xuống coi thì ra em nó tự cắn đứt chân của mình và vẩn đứng như vậy.rồi em nó đi mà cái chân cụt cú chạm xuống đau rồi lại thọt lên.mình đau lòng quá khóc lun rồi lật đật đem em no ra công viên mà thả vì k thể nhìn em nó như vậy và lại càng k bít phải chăm sóc em nó ra sao?từ đó về sau mình tự nhủ nếu có nui bất cứ con chim nào thì củng sẽ k bao giờ cột chân em nó.cho đến tận bây giờ mình mới bắt đầu nui két trở lại nhưng cái ám ảnh ngày trước mình k thể nào quên được cho dù cố gắng để k nhớ tới

9. siberianbu

siberianbu Thành viên Mới

kho than con vet . Chia buon voi bac nhe . Em ma biet dua nao ban e chat cut tay luon y chu tat thi an thua gi !

em viet dt ko co dau nen mod edit cho em nhe

CẢNH CÁO : YÊU CẦU LẦN SAU CMT BẰNG TIẾNG VIỆT CÓ DẤU, KHÔNG CHẤP NHẬN BẤT KÌ LÍ DO GÌ : MÁY TÍNH HƯ UNIKEY - VIETKEY, ĐT KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG ĐÁNH CHỮ TIẾNG VIỆT ... TÁI PHẠM XOÁ CMT BANNED 3 NGÀY !!

Last edited by a moderator: 28/9/13
  10. choixongchehn

choixongchehn Thành viên Mới

Bước qua thế giới chia buồn cungf bac... :(

11. tunggauhp95

tunggauhp95 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    sinh viên.
    Số nhà 39 ngõ 418 Miếu Hai Xã Quận Lê Chân thành p

Thật sự chia buồn cùng bác. Mất nó như mất đi 1 ng bạn vậy. Bọn chó nào ác thế.

12. nhansamqua

nhansamqua Thành viên Mới

chia buồn cùng thớt, tình yêu với em nó bao la, trước đây bé ngực hồng của mình cũng bị mèo vật, cũng hên là tận tình cứu chửa và chăm sóc, nên mới được tiếp tục chọc em nó... cố lên bạn ơi

13. Dungle

Dungle Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Xuat Nhap Khau

chia buồn cùng chủ thớt............

14. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

Nuôi vẹt thì nên kiểm tra phụ kiện kỹ chút, nó tháo ra bay đi còn đỡ, hứ nó nuốt luôn thì sao? Còn chuyện vẹt bay ngoài trời bị bắn cũng chẳng có gì là phải thù oán ng bắn, chim kg có chủ thì ng ta đối xử sao mà chả đc, các bạn nuôi chim thì quý chim, nhưng với ng kg nuôi thì nó chỉ là con vật hoặc món mồi nhậu, và nếu con vẹt đó vặt vài cành cây kiểng thuộc loại quý hiếm thì nó chết là chuyện dĩ nhiên.

15. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Thành Viên

nghe chuyện bác mà mình nhớ lại hồi lớp 9, mình đang chôn cất con vẹt bị chuột xơi mất đầu thì mấy thèn bạn trong xóm lại xem tưởng nó chia buồn ai ngờ bọn nó tự nhiên cười phá lên rồi hồ nhau cùng la là "chim không đầu, chim không đầu,..." mình điên lên xách ngay cái cán chổi quét trần thọc tụi nó, chơi với chúng trận tơi tả luôn, thèn nào cũng bị phang tới rách cả áo, còn mình thì cũng te tua. Hôm ấy bị mí ông hàng xóm tới mằng dốn liền, mà may ba mẹ biết đang buồn nên cũng k chửi j mấy.Giờ nghĩ lại thấy mình chơi ngu quá!!!

16. stargemini

stargemini Moderator

xjn chja pùn cùng bạn ............

17. vân.nguyễn91

vân.nguyễn91 Thành viên Mới

Cách đây 2 ngày chạy xe ra đường cán chết 1 con gà,về nhà còn thấy cắn rứt lương tâm mong được tha thứ.Ko hiểu sao cái bọn ác độc kia lại tỉnh như ruồi sau khi giết chết con vẹt dễ thương rồi ném xác ra đường,người ko có quả tim àhh...:-<

18. hungdo1702vic

hungdo1702vic Thành viên Mới

chia bùn cùng bác :()(((((((((..................................

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé