Các bạn đoán xem bé nói gì ở phút 3'15 nhé

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi huynhng9999, 20/7/13.

1. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

quay gần 6,7 clip mà tối ngày cứ su su chỉ có clip này là chịu nói su su và có khách ở đầu clip và 2'45 nói có khách và xin mời các bạn nghe xem bé nói gì ở 3'15 từ mới học nha,con ngực hồng trống kế bên là mùa rồi mua nó lúc 9 tháng về nghĩ nuôi làm cảnh chứ ko dạy nói vì dạy ko nghe nói vậy mà khi nghe con nhỏ nói su su có khách là bắt trước theo thấy cũng vui mà loài vẹt bổi này các bạn nếu mua dạy nói thì khuyên đừng mua nha vì nó làm biếng nói lắm mặt dù biết nói rùi có khi 3 hay 4 ngày mới miệng nói.thui các bạn xem clip nha.thanks nếu quan tâm.http://www.youtube.com/watch?v=F59t3U52eKk

Last edited by a moderator: 20/7/13
  2. Uri

Uri Gà Con

Ðề: Các bạn đoán xem bé nói gì ở phút 3'15 nhé

Up cái clip :
    [youtb]http://www.youtube.com/watch?v=F59t3U52eKk[/youtb]

Nữa bạn lấy phần mềm Free Video Cutter cắt video cho ae dễ xem, bé nói có khách hỉ, chữa rõ lắm từ từ e nó tập thêm sẽ rõ thôi !!

3. chaudando

chaudando Thành Viên

ủa sao Anh nghe hay zạ Anh Hà, e chỉ nghe thấy có khách àh hihi. đuôi pé NH dài ghê

4. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

Hiii nó nói su su và có khách rỏ rùi ý mình là 3'15 là nó nói hai từ mới uri chưa nghe kĩ rùi hihih oh phần mềm cắt video mình thử nhưng do phần mềm ultra mình bị lỗi nên ko có cắt để download cái phần mềm của uri xem sao uri nghe lại đi hai từ mới nó học nghe dễ thương lắm .
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    thui mình nói luôn cho rùi dạy bé nói má ơi đó mà chỉ nghe á ơi ở phút 3'15 hihih.các bạn chỉ cần xem 20 giây đầu và 2'45 đến 3' và 3'15 đến 3'30 mấy chỗ kia toàn nói su su.
    bé ngực hồng này cũng dễ thương mà ghét cái là cứ đè cái móng ra gặm hoài đau thấy cha,rùi vuốt ngực vuốt đầu mình 2 hay 3 cái ko sau chứ vuốt hoài là hay quạo quay lại đóp xấu tính và cố.năm sau tuyển thêm em xích không biết loài này có hiền ko nhưng nghe mọi người bảo xích hiền hơn vẹt ko biết có đúng ko uri.rùi có mem nói do mình cả thui nếu ko chơi với nó thì nó hung dữ có phải vậy ko?các trang web thì bảo bản tính xích hiền dễ thuần và nghe lời nhưng tại sao có người nuôi non lại bị đóp ngực hồng thì ko nói rùi nhìn nó bậm trợn.uri tư vấn về xích chút xíu nha tại chưa chơi nên ko hiểu tính khí nó,lỡ mà bị đóp mà với cái mỏ đó thì lấy dấu.

5. nhox_kill

nhox_kill Thành viên Mới

Xích non nuôi lên ko cắn đâu anh, nó chỉ gặm gặm thôi, chọc nó điên tiết lên thì nó cắn 1 cái nhẹ (cũng hỏi đau) rồi bt lại à, chỉ có cái nó giữ chuồng mình lắm, thò tay vào chuồng nó là gru gru thôi

6. Uri

Uri Gà Con

Ah, e nó nói liền câu, ghép câu lại với nhau. Topic trước mình có nói bạn 1 lần sau này tụi nó có thể nói ghép câu, đảo chữ ngược lại, đôi khi là tách từ trong câu .... dạy nó má ơi ba ơi nữa nó nói " má ơi có khách " lấy lồng Mẹ ở nhà =)) =)) !!

Cơ bản nuôi non lên đều hiền, tuỳ mỗi con mỗi tính nhưng cá nhân mình nghĩ bạn nên nuôi mỗi mình nó để chăm lo cho tốt hơn, nhiều khi có con xích về lại bỏ bê e nó ... mình thấy nhiều bạn như thế và bản thân mình cũng vậy ^^.

Việc chọc nó thì nên ít thôi, nên chủ động lại gần chuồng nó nói chuyện thường xuyên, sau này tụi nó quán tính thấy bạn lại là nói như Cu Gáy Khách ấy. 1 điều nữa bạn nên mang nó ra ngoài thường xuyên để sau này đi đâu nó cũng nói tránh tình trạng ở nhà nói ra đường, chỗ lạ nó nhát ko dám nói.

Chúc bạn thành công !!

7. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

nghe em nói vậy nó không khác gì con chó mẹ khi đẻ con nó hơi hung dữ nghe thích nhĩ chắc cú năm sau làm 1 em xích cho lành.thanks em quan tâm.

8. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

uri tâm lý hen.

có xe số(ngực hồng)thì phải sắm thêm 1 chiếc tay ga(xích) chứ uri còn mô tô xe hơi (vẹt xám,macaw)thì không dám rùi mà nếu có money cũng quốc lắm nhưng liệu cơm gắp mắm mình hiểu ý bạn nhưng mình ko có mới nới củ đâu chỉ ko thích là cho con củ ah hihih.mỗi năm phải tìm 1 cái gì mới chứ đúng ko uri mình chăm con ngực hồng này tới tết là chuẩn rùi,nếu dạy nói chăm chỉ thì 1 năm là hoàn thành ko cần dạy mấy năm sau rùi 1 tháng 1 câu như mình nói đó 3 tháng 3 cầu rùi nè hihi nó học cao lắm cũng 5 hay 6 câu.

chọc thì mình ko bao h con này được cái thích trèo lên người đứng trên tay thả xuống ko chịu đi chơi cứ đứng 1 chỗ rùi cố bay mà có được đâu muốn cho ảnh tự do đi chơi mà ko bao h chịu cũng thấy hơi bực.

9. congphong

congphong Thành viên Mới

Tại bạn chưa có mới nên mới nghĩ vậy thôi, hihi. Nhưng mà mới cũ gì sau một thời gian thì con nào cũng giống con nào giống như mình bây giờ. hehe.

10. Uri

Uri Gà Con

Chúc bạn năm sau lên đời con Tay Ga rồi nhảy lên Innova nhé =)) !!

11. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

vậy yheo phong thi huynh co nên mua con xích hem hay dành chọn tình yêu cho ngực hồng?vì nghe nói xích hiền mà hiền là ghiền ah.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    kakaka chơi lun đam mê mà hi vọng ko phải 37 21 hihih.

12. congphong

congphong Thành viên Mới

Cũng tùy từng con à, bé ngực hồng của mình nè, hiền ru à, chưa bao giờ cắn mình cả, mình thấy nó là ngoan nhất trong những con mình nuôi. Bạn có điều kiện thì cứ nuôi thôi, mà đừng bỏ bê bé ngực hồng là được. Hiện giờ mình đang nuôi xích, ngực hồng, đầu hồng, cockatiel. Mình thấy con nào cũng cute cả, không có bỏ bê bé nào. hehe.

13. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

vậy là 100% là nuôi rùi vì vấn đề này suy nghĩ nhiều lắm định chuyên về ngực hồng rùi định cho nó sinh sản mà chỉ là định và định hihh rùi suy nghĩ nếu đẻ được rùi nuôi có xuể ko mà bán kinh doanh thì loài này lời được bao nhiêu thui nên quyết định nuôi cảnh thui tại thấy xích nó to rùi nuôi nó hiền,ngực hồng mình quấn chủ mà hay quạo lắm nên cũng mún quạo theo nó, mà thương nó lắm nó nói má ơi nghe cưng ghê,con ngực hồng trống mà phong thấy là chim bổi mua lúc 9 tháng đó mình nghĩ mình thì ko phân biệt đối xử.con bổi thì muốn thuần lắm mà nghĩ thuần ko biết có được ko nên ko thuần vì muốn chơi thì bắt bé nhỏ ra sờ nắn dù sao con bổi biết nói rùi cũng vui,còn con nhỏ vuốt nhiều nó giận thì vuốt ít lại,sau này nuôi xích nếu nó hiền thì vuốt và mát xa nó nhiều còn nếu giống ngực hồng thì vuốt ít hy vọng nó hiền.phong có thể chỉ cơ bản về xích ko hay chủ đề nào về xích hay hay link cho mình nha nghiên cứu trước.thanks nhiều.

14. Uri

Uri Gà Con

Năm đầu hầu như con nào cũng thế bạn à, đang chơi lấy đồ nó cũng đóp, đang đi long nhong bắt vào chuồng cũng đóp, đụng vào cóng ăn nó cũng đóp, đang đứng trên tay vui vui cũng đóp ... nhầm khi cắn giỡn đau như cắn thật. Hiện tại nó là chim mới lớn chưa biết điều khiển hành vi của nó có thể làm đau chủ như e bé chơi với mình vậy ôm tay cạp cạp hồi cắn cái đau điếng ... nhưng năm sau sẽ ngoan như cún bạn à, nắm đầu giật cổ nó cũng chả thèm cắn. Xích cũng thế thôi bạn à quạo nó cắn còn phê hơn ngực hồng nữa đấy !!

Last edited by a moderator: 21/7/13
  15. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

ohh hóa ra là vậy nắm đầu giật cổ nó cũng chả thèm cắn nghe câu này thấy yên tâm trong tương lai.xích quạo nó cắn còn phê hơn ngực hồng câu này thì làm mình đề phòng quá thấy sợ sợ cái mỏ em xích ngực hồng còn cắn răng chịu được.hàn chi bé nhà mình cứ suốt ngày lâu lâu trợn mắt rừ rừ rùi cắn cái vòng treo trên cầu nó giỡn với cái vòng này hoài ah.ngực hồng mà cắn mình đút tay vào sát mỏ nó ko đau vì giữa mỏ nó cắn ko có lực còn để ngón tay ngay đỉnh mỏ là lấy dấu hoài ngay da dày ko sau gặp da non mỏng là rỉ rỉ mà ko sau riết quen rùi.hihih

16. Uri

Uri Gà Con

Nên vào DĐ là vậy đó bạn, vừa làm quen các ae cùng sở thích vừa nhận được những kinh nghiệm của các bạn đi trước và chia sẽ lại những gì mình biết. Nhiều thứ nó là hành vi của chim non nên đôi khi mình không biết lại tưởng là nó có vấn đề hoặc một số hành động lạ mình tưởng là điều khủng khiếp dễ gây hiểu lầm dẫn đến làm vài điều không đúng hì hì !!

Last edited by a moderator: 21/7/13
  17. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

uh mình cũng nghĩ vậy diễn đàn này anh em chia sẽ thật lòng chứ mình dạo nhiều diễn đàn khác ít người vào và chán lắm hôm bữa lên facebook hội nuôi vẹt có bạn kia nuôi xích bị xì tress cắn trụi 1 bên cánh vậy mà bạn kia tư vấn mua thuốc trị nấm về sức nghe bất mãn cải nhau ah ko tranh luận quá trời nói hắn sức thuốc mà ko cho hiệu sức vào chết chim sao hắn nói sức vào sợ chết thì đừng làm còn muốn nó ko cắn thì đeo vòng cổ cái này mình biết mình chỉ tức là ko phân tích mà phán đại kêu mua thuốc ko nhớ hiệu cứ kêu ra tiệm thuốc tây bảo bán là được bó tay và mình ko phải là ko có lý do vì hỏi bạn kia thì bảo suốt ngày sinh viên cho ăn bắp thui và đi làm cả ngày để nó ở một mình nhà và xích cầu nữa có những dẫn chứng làm cho chim stress vậy mà hắn biện mình nhiều lý do còn nói mình là xưa nay nhầm lẫn vẹt sì tress với nấm thui nên mình ko cải chỉ bảo là kình nghiệm mình chỉ 2 năm nên ko bằng thánh chào thánh hihih nói chung diễn đàn này ok hihih.tính mình hay tranh luận lắm giờ bỏ bớt rùi đó cái gì mình ko biết là hỏi và cái gì mình hiểu rỏ mà ai nói ko đúng mình cải ghê lắm hih mà h nghĩ lại mai mốt ko nên vậy chỉ mình hiểu là được rùi hiihi và bổ súng thêm ai hỏi thì trả lời.kakkakak

18. Uri

Uri Gà Con

Con này à :

19. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

không phải uri con của bạn tên soai canh gì đó mà topic đó xóa luôn rùi nó bị một bên cánh thui ah tưa ra như cây lược ấy.thấy bạn ấy cũng tội nên mình giúp một tí mong là bé của bạn ấy khỏe vì nuôi có mình nó nó buồn là phải mà hình như ở nhà trọ.mình kêu đổi chế độ ăn và chuyển sang lồng trước,lồng thì bạn đó đang thiết kế vì là dân cơ khí.

20. Uri

Uri Gà Con

Hì hì, Box vẹt DD chimcanhvn là box thân thiện và sôi nổi các hoạt động nhất rồi đấy, đi đâu cũng thế mắc công mang bệnh tức, tham gia Offline cùng bà con này :
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=53052&page=178

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé