mới dc cho con vẹt

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi duylong, 26/3/13.

1. duylong

duylong Thành viên Mới

lính mới tập tọe nuôi vẹt xin ra mắt con vẹt mới dc cho :D , tính hình là dc thằng em nó cho nên lấy về thì em nó nhất quyết ko thèm quay mặt lại nhìn :( cứ đứng cạnh lồng là nó quay đít lại :(( chắc chủ mới nên nó sợ :D , các bác chơi lâu năm có cao kiến j xin chỉ giáo giúp để thuần nó và có nên bỏ lồng đi rồi mua cầu về xích chân nó ko , mới chơi nên đang học hỏi cách chăm sóc nên có j các bác bỏ quá cho , đang tìm mua 1 em xích non về thuần từ bé , thấy em xích nhìn đẹp và dáng đẹp
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    hic lính mới nên chưa úp dc ảnh
    [​IMG]You are only allowed to post URLs to other sites after you have made 5 posts or more.[​IMG]
    [​IMG][/IMG][​IMG][​IMG][/IMG]

2. boybuontg

boybuontg Thành viên Mới

Ðề: mới dc cho con vẹt

bạn mới chơi thì phải đam mê và yêu chim , đầu tiên bạn vệ sinh 2 cái cóng thức ăn và chuồng đi . xong rồi up ảnh lại anh em ng ta hướng dẩn cho .... nhìn 2 cóng thức ăn của nó trông tội nó quá :(:(:(:(:(

3. thuanvu

thuanvu Thành viên Mới

con này già rùi thì phải,con trống..............chụp trước mặt cho ae tư vấn bạn à

4. dungdangktct

dungdangktct Thành viên Mới

Con này ngày ngày cho nó ăn thôi chơi gì loại này nữa. Ra rước 1 e non về mà vần bạn ah. Xích non lông ống giờ chắc chả còn đâu...

5. Supper_Dream

Supper_Dream Thành viên Mới

Nó mới chia tay chủ củ nên còn buồn đó thời gian sau sẻ quen dần thôi

6. duylong

duylong Thành viên Mới

ảnh này chụp hôm đầu lấy về bạn ah , minh vệ sinh sạch và cho ăn đầy đủ rồi ,hiện tại cho nó ăn thóc và hoa quả , em vẹt này ku em nhà minh nó nuôi từ lúc nhỏ , chắc dc khoảng 1 năm rồi , vẹt này là đầu xám hay ngực hông hả các bác , mới chơi nên ko biết mong dc bỏ qua
    cũng muốn chụp mặt trc của nó lắm nhưng cứ đứng cạnh là nó lại quay mặt đi , thinh thoảng thấy nó đừng trong góc tường và quay mặt vào :(( nhìn như tự kỉ ý

7. Uri

Uri Gà Con

Bé là NH trống, mới về nhà lạ chủ lạ và lạ môi trường nên nó nhát, bạn cứ từ từ để nó tịnh tâm !! Nếu chim nuôi non thì quả ok luôn, ráng chơi với nó và tìm cái lồng to hơn tí để như vậy hỏng hết đuôi mất đi 50% vẻ đẹp của 1 con NH đuôi dài !!
    Chúc bé bạn mau quen chủ mới !!

8. congphong

congphong Thành viên Mới

nếu nuôi từ nhỏ thì quá hay rồi, ngực hồng trống ngày càng đẹp theo thời gian, còn xích trống thì ngược lại.

9. ZickZun

ZickZun Thành viên Mới

nuôi từ nhỏ 1 năm rùi mà chưa nói hả bạn??? bé này nhìn cũng khoẻ mạnh và đẹp mà..mỗi tội cái lồng nhìn kinh quá...nếu có thể bạn mua cóng mới về thay hết đi nhìn cho đỡ kinh...cứ cho nó ăn rùi vuốt ve nó là nó quen ngay thôi mà..chim nuôi từ nhỏ thì chắc quấn chủ chứ..

10. duylong

duylong Thành viên Mới

uh mình cũng đang định làm 1 cái cầu đứng cho em nó , ko nuôi nhốt nữa hỏng hết lông đuôi , theo bạn mới lấy về có nên xích chân em nó ko , hay thả ra rồi cắt cánh . mình mới chơi nên chưa có kn j cả , đặt cho em nó cái tên và lúc cho ăn cũng gọi tên nó , nó cũng bắt đầu hiểu rồi , mỗi lần gọi tên nó là nó ngơ ngác , hiện tại đang cho nó ăn thóc non , cho bắp ngô vào thấy nó ko ăn

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé