vẹt vs yến phụng

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi kyuubi_123, 3/3/13.

1. kyuubi_123

kyuubi_123 Thành viên Mới

em có 1 số câu hỏi về vẹt lẫn YP. YP non có thể dút sữa như vẹt non được không ? khẩu phần an có giống nhau không ạ ? hướng dẫn chi tiết cách nuôi chim non (vẹt lẫn YP) luôn thì cang tốt.
    Tiện hỏi chỗ mua vẹt mào malai non, bên 5s co nguoi ban 800 sao em thay mác quá. anh nào biết có thể chỉ cho em hay mua giùm thì hay quá, giá hs sv thôi ạ @@.

2. Uri

Uri Gà Con

Ðề: vẹt vs yến phụng

- Trên 5s là A Tùng Mỹ Tho phải ko, giá đó tạm ok rồi bạn ờ !! Bên Mr Sang ko nhập cockatiel non nữa thì phải !!- Hàng cockatiel TQ ra 9 đào lựa con nào 2-3 tháng nuôi dễ thuần chăm lên quấn chủ tí tí, lựa con nào chân hơi hồng lợt, mỏ trắng hồng ngà ( Loại Lutino - Trắng ). Grey - Xám : mỏ hơi trắng xám ko có vét nâu thâm, chân màu xám nhạt, mắt thơ ngay !! Giá chung chung là từ 350k - 400k !!
    - PM inbox hỏi congphong, bạn ấy hướng dẫn cho, hơi bị sành Cockatiel !!
    - YP đút bột như vẹt, nhưng hàng non lại nơi bán chim sinh sản mua con vừa biết tập ăn hoặc lên 9 đào lâu lâu hàng mới về có mấy con đó ( nhưng hàng đó là hàng chậm lớn ko đẹp lắm ), đút YP hơi phiền tí mỏ nó nhỏ hơi bị khó đút, đút méo mỏ nó thì mệt !!

Good luck bạn !!

Last edited by a moderator: 3/3/13
  3. kyuubi_123

kyuubi_123 Thành viên Mới

nuội YP 1-2 tuần thì có dạn người hơn là 1-2 tháng không ạ. em có thời gian nên muốn nuôi 1-2 tuần tuổi. lúc trước em co nuôi 1 cặp 1 tháng tuổi dạn thì có dạn nhưng nghịch nghịch nó cũng cắn.

4. Uri

Uri Gà Con

Yep !! Nuôi non thích hơn nuôi bổi !!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé