Thắc mắc cái giá chim Sài Gòn!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi quyetthanhkts, 28/2/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. quyetthanhkts

quyetthanhkts Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư
    Em chính thức bắt tay làm tốt nghiệp rồi, thời gian không có nhiều để long nhong nữa, hichic.
    Em của em ở nhà s[SIZE=5]ẽ theo d[SIZE=5]õi t[SIZE=5]ình h[SIZE=5]ình gi[SIZE=5]á c[SIZE=5]ả chim c[SIZE=5]ò, n[SIZE=5]ếu th[SIZE=5]ực s[SIZE=5]ự r[SIZE=5]ẻ, [SIZE=5]đ[SIZE=5]áng [SIZE=5]đ[SIZE=5]ể em c[SIZE=5]ất c[SIZE=5]ông l[SIZE=5]ấy d[SIZE=5]ùm m[SIZE=5]ọi ng[SIZE=5]ư[SIZE=5]ời th[SIZE=5]ì em l[SIZE=5]ấy, c[SIZE=5]òn r[SIZE=5]ẻ h[SIZE=5]ơn n[SIZE=5]ăm b[SIZE=5]ảy ch[SIZE=5]ục anh em gh[SIZE=5]é 9 [SIZE=5]Đ[SIZE=5]ào l[SIZE=5]ấy h[SIZE=5]ộ em nh[SIZE=5]e! [SIZE=5]Gi[SIZE=5]á ng[SIZE=5]ực h[SIZE=5]ồng [SIZE=5]ở [SIZE=5]9 [SIZE=5]Đ[SIZE=5]ào, ai quen quen c[SIZE=5]ó gi[SIZE=5]á 220k/em [SIZE=5]đ[SIZE=5]ó!em s[SIZE=5]ợ em mua [SIZE=5]ở qu[SIZE=5]ê c[SIZE=5]ũng 120-150k, r[SIZE=5]ẻ h[SIZE=5]ơn c[SIZE=5]ó 70k m[SIZE=5]à h[SIZE=5]ên xui qu[SIZE=5]á! nhi[SIZE=5]ều khi l[SIZE=5]ại [/SIZE]mang ti[SIZE=5]ếng[SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5], m[SIZE=5]ệt ch[SIZE=5]ết[SIZE=5]!hic[SIZE=5]hic![/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE]

Last edited by a moderator: 7/3/13
  2. poseidon

poseidon Thành viên Mới

Ðề: Thắc mắc cái giá chim Sài Gòn!

Cho mình ké con vẹt đầu xám non va ổ choè đất khoảng 4 con nhe... Bao nhiêu nói mình mình gửi lun... 0938555315 sang

3. one

one Thành viên Mới

Cho mình ké 1 e ngực hồng non nếu có :) 01696524635

4. quyetthanhkts

Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư

mình đang nhờ đứa bạn ở nhà đi hỏi giá dùm cho mọi người nè, có gì mình làm chuyến về quê, ôm lên he!
    mà mọi người ơi! giá chênh nhiều thế! có khi nào lái thương nó tủ hàng, chuyển xuống đây bán kiếm lời hết rồi không nhỉ? để em dò la tình hình đã, mọi người cứ để lại thông tin đi, em se update chi tiết! trước tết thì có thấy chích chòe, nhưng 2-3 hàng thì mới có khoảng 3-4 con non, có thể do tủ hàng chuyển đi, có thể lúc đó chưa vào mùa!
    em chỉ cho anh em nào nuôi vì thú với đam mê gửi thui nhen, em hông cho ké rồi về bán lại kiếm lời đâu nhen ^^!

Last edited by a moderator: 28/2/13
  5. quang37

quang37 Thành Viên

Hỏi thử mình giùm mình giá con Lửa đút nhé, loại này dưới đây hiếm lắm và mắc nữa (700k/con)

6. quyetthanhkts

Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư

hồi đầu hè năm rồi, mình có về mua 1 con lửa khóe mới biết ăn, về tủ lồng 1-2 hôm đã dạn người rồi, bỏ sâu trong tay là lại ăn, giá là 180k. còn lửa đút thì may mắn gặp sẽ có và có gì mình nói giá ở trên này luôn nhé! bạn cứ theo dõi!

7. volamokim

volamokim Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Student

cũng giống như chó quê chiahuahua gầy giống bán ở tỉnh có 500K-1tr . Lái xuống bắt đem lên tp bán ít nhất 2tr . làm ăn phải có lời mà bạn , huống j tiền mặt bằng cao ngất ngưỡng . Nếu 1 chuyến xe của bạn giúp đc chục con chim đến với ae dđ mà đỡ hao mấy tr tiền chym thì quá chân thành cảm ơn bạn rồi ^^

8. quyetthanhkts

Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư

Chihuahua ở mình bán cũng từ 2 triệu trở lên, cơ bản thì mặt bằng chung giá cả Ban mê và Sài gòn xấp xỉ nhau, nhiều thứ ở Sài Gòn rẻ hơn Ban Mê nữa, bạn có tin giá gà cảnh, gà đá, gà thịt ở Sài Gòn rẻ hơn và thậm chí chỉ bằng 1/2 giá Ban mê ko? trong khi gà ở ban mê không thiếu, thậm chí là nhiều.
    Mình đang tìm hiểu nguyên nhân sao riêng mặt hàng chim cảnh lại chênh giá cao thế, có chim Sáo thì cả 2 nơi đều bằng giá: 120k-180k 1 con này.
    sao riêng vẹt, chích chòe lại cao giá quá vậy, tiểu thương họ cũng nhanh lắm, nếu thị trường Sài Gòn tiềm năng thế sao họ vẫn chưa có mặt nhỉ? có gì uẩn khúc? hay vì tính chất rủi ro cao, họ phải lấy giá cao để bù trừ thiệt hại???????????????

9. nguoiolai

nguoiolai Thành viên Mới

bác ơi chỗ bác CM non rẽ thì bác lấy dùm e 2 hay 3 con hoặc 1 ổ nhé nếu có bác pm e 1 tiếng nhé e ở Tân Bình F10 cảm ơn bác trc

10. mctea

mctea Thành viên Mới

Cho mình ké 1 vẹt đầu xám non luôn nhé. 0906030755 Cảm ơn bạn :D

11. maiduc87

maiduc87 Thành viên Mới

Bác có chào mào bổi giá vừa phải thì tuyển giùm em 2 con nha. Nếu có chào mào con thì cũng tuyển giùm em 2 con luôn. Thanks bác nhiều .0909720587, em ở ngã tư Thủ Đức

12. congphong

congphong Thành viên Mới

Bạn hỏi trên đó có đầu xám hay đầu hồng non không nha, thanks bạn.

13. gia bao

gia bao Thành Viên

Tiếc là mình lại ở Hà Nội.Ko thì cũng sờ chym chủ topic cái :D

14. Hưng Gà Chọi

Hưng Gà Chọi Thành Viên Tích Cực

Ở các TP lớn nói chung nhiều khi tìm chỗ mua con chim ưng ý cũng khó; tìm được rồi thì giá có mắc nhiều khi cũng nghiến răng. Ở chỗ mình tìm mua chòe đất thì khó lòi vì ở đây ít người chơi, các hàng chim ko nhập về.
    Chênh lệch giá nhiều thì sẽ có nhiều lái chim để cân bằng giá thôi; cụ giúp được anh em 4r thì tốt quá còn gì.

15. Uri

Uri Gà Con

Mình đánh giá rất cao thành ý của bạn, nhưng có vài vấn đề bạn cần lưu tâm :

- Phân biệt trống mái các loại chim chim non : choè đất, chào mào ...
    - Kinh nghiệm chăm sóc và vận chuyển chim non đường dài ...
    - Đối tượng bạn sẽ hỗ trợ ....

16. thuanvu

thuanvu Thành viên Mới

thế cho e dặt 1 con đầu hồng nha a. cám ơn a nhìu lắm sdt của e là:01229994489 :)

17. capcuu99

capcuu99 Thành viên Mới

mình nghĩ mỗi nới mỗi giá khác nhau,mặt hàng cũng vậy,mình đâu có quyền định giá, thích thì mua thôi,tiền vận chuyển, mà tóm lại mình chỉ biết đam mê,còn bạn có điều kiện về quê xách lên thì tốt rùi, nuế như bạn nói thì vế nhờ người gởi lên cho bạn chích chòe hay vẹt thì bạn cũng ôm một đóng tiền còn gì, mấy loại này bạn lên đây bỏ lại thiếu gì tiệm lấy, như bạn nói chênh lệch wa cao, hình như bạn nói giá đó cách đây vài năm thì phải,

18. quyetthanhkts

Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư

em mới nhận 1 cuộc thoại đánh ghen các bác ạ!
    có 1 anh trai nhờ mua vẹt bằng tin nhắn,1 tiếng sau chị vợ ảnh gọi, với giọng đầy bức xúc, vặn vẹo tra hỏi mình đủ thứ, sao em gọi cho chồng chị, xyz này kia, mình thì ban đầu thì buồn cười, sau đâm bực mình, mình giải thích hẳn hoi anh í nhờ em mua con vẹt, tụi em quen nhau trên diễn đàn chim cá cảnh, rứa mà chị í ko tin, tra hỏi dồn dập, mình xém tí nổi điên, đưa điện thoại cho người yêu định chọc chị í khùng thêm, nhưng may sao si nghĩ lại thấy tội tội, thương thương nên lại thôi, bảo người yêu em nghe coi chị nói cái giề vại....
    cuối cùng mở lại cái tin nhắn hồi nãy anh kia gửi, chung quy chỉ tại anh trai nhờ mua vẹt mà ảnh nhắn không dấu thế này này:" bạn xem co nguc hong non kiem cho minh 1 em nha". mình thì ko lưu tin nhắn đi, chỉ nhớ hình như cũng nhắn lai loáng thoáng: " nguc hong hinh nhu co, co gi em lien lac lai sau".
    Mèn đéc ơi, cô vợ nào mà nghe chồng đi nhờ kiếm "em ngực hồng" mà không nổi máu đâu chại...may sao mình bình tĩnh, xém đốt nhà người ta....hazzzz........

19. Uri

Uri Gà Con

=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) !!

20. khoakhanh

khoakhanh Guest

Cái chữ ký này có cùng ý tưởng này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công