QUãi quá !

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi volamokim, 26/1/13.

1. volamokim

volamokim Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Student
    tình hình là vừa chán cái vụ con Bò Mi nhà em thích leo lên nóc lòng đứng gây ra cái tội là tè hết lông đuôi ! hu hu hu , không bjk sau này sẽ trông thế nào đâyDạo này trym yêu nhà em đang bỏ ăn hay sao í , e có để sẵn rau củ thấy lâu lâu cũng cạp . giờ thì em cho ăn thêm buổi sáng sớm với tối 2 lần đút ngũ cốc nesley mà sao nó thấy thì la làng đòi ăn mà đút đc 1 muỗng là đi chỗ khác , ép ăn đc thì 2-3 muỗng cà phê nữa là nó bỏ chạy luôn .
    Bò mì nhà em hay đòi ra ngoài chơi mà chỉ leo lên trên lồng , sáng nay em cũng thả ra mà làm như nó giận e cái vụ j hay sao mà đóp cho em mấy phát . giận quá la nó mấy phát thì 1 chút sau nó mới hiền lại , tình trạng vẫn ko chịu ăn bột với ngũ cốc nesley , cắn hột dưa thì chịu .
    Các anh chị , bạn bè , thân hữu , bà con thân quyến ai bjk hay từng gặp qua mấy cái vụ này chỉ em cách giải quyết với em cảm ơn ( thank you very mắc )

[​IMG][​IMG][​IMG]

2. vuhoang

vuhoang Thành viên Mới

Ðề: QUãi quá !

con cock nhà e cũng đag bị cog cọng đũa chính giữa giống a nè:), nắn nắn mãi nó mới thẳng ra được xíu mà vẫn cong khúc đầu:(

3. volamokim

volamokim Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Student

đau xót cho tương lai chúng nó quá T_T.......................

4. Akira

Akira Thành Viên

Nghề nghiệp:
    English Department Student

Thay lông xong là hết mà mai anh coi bé Cock ngực hồng của chị Trang kìa như đuôi vẹt công gô luôn ấy chứ!

5. hoamisg

hoamisg Thành Viên

Xích của chủ thớt mau lớn nhỉ mới đây đã đủ lông đủ cánh rồi. Mình nghĩ chim bạn đang tập bay nên em nó bỏ ăn thôi, bạn chịu khó bom thêm cho nó là được mà đừng để nó tự ăn nó ăn ít lắm đấy. Những vấn đề bạn hỏi trên các topic cũng có đề cập nhiều đó, bạn chịu khó đi xem sao nha.Chúc chim bạn mau lớn và khỏe mạnh nhé

hoamisg

6. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Về lông thì thay xong nó sẽ đẹp lại thôi chủ thớt.Về ăn uống thì tới thời điểm này nó đang trong giai đoạn biếng ăn, cứ lấy ống bơm ( ống chích) bơm bột thẳng vào trong miệng nó sẽ tự nuốt thôi ( ép ăn).
    Có thời gian thì bạn nên ép nó ăn ngày 3,4 cữ gì nó đang biếng ăn.
    Sao chân nó có màu xanh xanh thế bạn, dơ àh?
    Bạn có thường chơi với nó ko, hay chỉ cho ăn rồi bỏ vào lồng

7. volamokim

volamokim Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Student

em chơi với nó nhìu mà anh , 1 ngày em giành thời gian cho nó ít nhất cũng 4 tiếng đó , có khi nào giai đoạn này tính tình nó thay đổi giống tuổi dậy thì của mình ko anh

8. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Trym của em em còn k biết đến tuổi dạy thì nữa cơ àh =)) =)) =))Giai đoạn này e cứ để nó tự do chơi đùa đi, nếu sợ ị nhìu quá thì kiếm chỗ nào k phải dọn phân thả ra cho nó chơi thoải mái

9. gia bao

gia bao Thành Viên

xích nhà mình cho lên vai thì ko bao giờ ị.Nhưng cứ ra thảm là dù ít nhiều nó cũng đùn ra 1 chút xíu =)).
    giai đoạn này là giai đoạn kén ăn,con của mình lông đuôi ngắn hơn bạn 3cm.Muốn cho ăn thì cứ luồn kim tiêm vào mồm.Lúc luồn vào cứ bơm thật lực.Tự phải măm hết :D

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé