Giúp e với!!!!!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi langtukute_2000, 23/11/12.

1. langtukute_2000

langtukute_2000 Thành viên Mới

E đầu xám ở nhà e hình như hơi buồn,tối ngày ko thấy e ấy kêu j cả,thi thoảng ms cắn cắn tí đồ chơi và leo lên thành lồng.E đã thử thuần e nó bằng cách xịt nước nhưng sau khi e xịt nước vào nó thì nó ghét e hơn cứ thò tay vào là mổ.HELP!!!HELP!!!!

2. nghiadk2009

nghiadk2009 Thành viên Mới

Ðề: Giúp e với!!!!!

Đây là cách mình học hỏi va bổ sung từ bản thân,bạn co thể tham khảo nhé
    -Đầu tiên chuẩn bị 1 thùng nước cao gần = vẹt
    -Bỏ vẹt vào cho nó vùng vẩy va thấm mệt
    -Lấy khăng lông quấn lấy vẹt, chừa phần đầu ra
    -Dùng máy sấy cho em nó 1 chút
    -Cuồi cùng ngồi vuốt ve phần đầu va mí mắt,vẹt lim dim,làm cho em nó phê
    -có xích thì xích chân em nó,ko thì dùng dây buộc chân- phải biết cách buộc gúc đừng để xiếc chân em nó chặt,cầm lên tay cho em nó đứng....thế là xog.
    2 BÉ NHÀ MÌNH ĐÃ LÀM VÂY,HIỆN GIỜ RẤT THÂN,CÒN LÀM DC 2 TRÒ NỬA-XOAY VÒNG VÀ ĐƯA CHÂN CHÀO
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

3. langtukute_2000

Nhưng làm thế nào để cho e nó vào trong đấy đc ạk

4. sungoku433

sungoku433 Thành viên Mới

Nên đợi qua Tết làm em lông ống nuôi bạn àh, vẹt bổi hay vậy ngoài thiên nhiên nó sống bày đàn quen rồi mình bắt về nhốt nó một mình nên nó nhớ bầy đàn đâm ra buồn thui. Còn vẹt non do nuôi nhốt từ nhỏ trong nhà nó chỉ biết có mình và xem mình như gia đình của nó, nên tính rất khác vẹt bổi. Khoảng la hét, leo trèo cắn phá thì ae nuôi vẹt non nhức đầu luôn đấy bạn ah ^^!

5. hoanganh88

hoanganh88 Thành Viên

mình cũng mới chơi vẹt thôi nhưng hôm trước mình có mua một em ngực hồng bổi giờ mình đã có thể cho em nó ăn trên tay và dậy em nó biết bắt tay rồi, các bước mình làm như sau .mới đem về mình cho vào lông thức ăn đầy đủ và phủ áo lồng khi hé áo lồng thấy dưới dấy lòng có vỏ thóc thì lúc đấy bạn có thể bỏ áo lồng và tìm hiểu xem loài vẹt bạn đang nuôi món khoái khẩu của em nó là món gì sau đó nếu bạn sợ em nó cắn thì nên dùng một cái nhíp gắp từng miếng cho em nó ăn sau khoảng 15' bạn hãy dùng tay đưa cho em nó ăn nếu có cắn bạn cứ để cho em nó cắn nên nhớ đừng có giật tay lại đột ngột càng khiến em nó sợ và cắn đau hơn nếu vài lần như vậy em nó vẫn cắn bạn lấy cho mình cái bật lửa không phải nướng em nó đau nhớ:D:D:D:D rồi tay bạn cầm thức ăn em nó ưa thích đưa cho em nó ăn nếu em nó cắn bạn dùng bật lửa bật một vài cái cho tóe lửa chỉ bật cho tóe lửa thôi vì em nó nhìn vào đó sẽ chói mắt một vài lần như vậy em nó sẽ không dám cắn nữa đâu vì mình mới áp dụng với em ngực hồng bổi và mình thấy hiệu quả ...............đây là một cách em vừa thuần được vẹt nhà có gì không phải mấy cao thủ đừng gạch đá em ạ vì em không có nhu cầu xây nhà tks ace tạt té ạ:">:">:">

6. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

gâp con yếu yếu th2i có mà đi cấp cứu vì viêm phổi, còn vẹt bổi mà buộc, xích xong bào nó lên tay đứng ngay áh, cho cái clip kiểm chứng đc kg bạn?

7. langtukute_2000

E thử cách của bác hoanganh88 rồi nhưng e nó còn chạy ra cắn cái bật lửa nữa :((~ e nó liều quá

8. hoanganh88

hoanganh88 Thành Viên

vậy em nó thuộc vào loại cứng đầu rồib-) bạn đừng nản cứ từ từ , nhưng cho mình hỏi bạn thuần em nó trong lồng hay đứng trên cầu xích?????:-?

9. langtukute_2000

Em nó ở trong lồng ạk!!!! E nó thì chịu ăn trên tay nhưng ko cho chạm vào

10. hoanganh88

hoanganh88 Thành Viên

thế thì khó thuần lắm bạn hãy cho em nó ra đứng cầu dễ thuần hơn không ngang ngược như trong lồng đâu em nó đứng trong lồng chẳng khác gì chó cậy gần nhà:D:D thò tay vào nó chẳng cắn cho chúc bạn thành công

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé