Hè,.Ngực Hồng nuôi đc 3 tháng nè ^^!!,.

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi 1nam3lop, 23/9/12.

1. Uri

Uri Gà Con

Ðề: Hè,.Ngực Hồng nuôi đc 3 tháng nè ^^!!,.

Đồng ý với cụ roit :)):)):)):)):)) !!

2. vuhoang

vuhoang Thành viên Mới

thuj zdậh nếu 1 tháng nữa con của 1nam3lop nếu có đen hết thì a ??? khao e với a roit với a uri một chầu nước, còn nếu ko đen hết thì a uri khao e với a roit với a ??? một chầu nước, đúng ko a ro:p ( e cũng công nhận là e tỉnh thấy ớn=))=)) )

3. parrot

parrot Thành viên Mới

Hình 3,5 tháng đây. Trước đó thìn mỏ giống như của bạn chủ thớt.[​IMG]

5 Tháng tuổi mỏ còn đen hơn:http://www.youtube.com/watch?v=UtqMddB2cEE

Last edited by a moderator: 23/9/12
  4. tumo

tumo Thành viên Mới

Bác cứ yên tâm mấy hôm nữa mỏ đen kít ngay ấy mầ. Mà bác chăm e nó thế nào mà nhỏ con và lông lá nhợt nhạt vậy? Chịu khó bồi dưỡng cho e nó đi. Em mà là bác thì lôi chú đồng bào đấy lên xe trở về nhà lấy tiền múc luôn 3 chú chơi cho đã

5. ???

??? Thành viên Mới

nhìn vậy mà kêu giống ??? con của cụ chả có tí ánh vàng gì trên mỏ mà kêu giống của chủ thớt???. nhờ 1 năm 3 lớp 1 tháng nữa úp lại cái ảnh lên đây cho ông nhìn nhé. phân vua mệt lắm
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    lông lá ngoài những yếu tố chủ quan như thiếu khoáng,nắng thiếu chất,... dẫn đến lông ko lên đủ độ màu thì 1 số con lông lá nó vậy có cho ăn thêm ăn nữa cũng chỉ được vậy thôi

6. Uri

Uri Gà Con

Sorry A roit e phải tranh luận tiếp :

Không biết ??? nhiêu tuổi mà xưng ông với parrot !!

Vẹt mới đem về nuôi thì lông xấu có có cho ăn bầu ngư vi cá mập thì lông nó vẫn vậy khi thây lông hàm lượng dinh dưỡng hợp lí lông ra bóng đẹp giữ màu hơn chim thiếu chất. Tự dưng da móng tay bạn bong tróc, đại tiện táo bón ( hơi dơ tí ) chắc do cơ thể con người bị như vậy không phải do thiếu dinh dưỡng mà do yếu tố chủ quan. Lông chim khô thiếu độ ẩm, không phơi nắng không hấp thực được vitamin, tuyến nhờn yếu thì con chim lông xấu 1 phần là đúng rồi. Mà phơi nắng cũng đâu hấp thụ hết được vitamin cần thiết đâu, nên tumo mới tự vấn ăn trái cây mà bạn kêu thừa !! Nếu phơi nắng không mà có bộ lông đẹp chắc mấy a mấy chú nuôi hót chim lâu năm sáng vác chim ra phơi nắng cho ăn cám không quá !!

Còn phân biệt trống mái tất cả loài chim qua cấu trúc xương chậu thì xưa rồi bạn, người ta còn phân biệt qua cách bóp hậu mộn để xem mấu bộ phận sinh dục chim đực như xem gà trống mái nữa kìa :)), cách này áp dụng cho một số loại bò sát lúc còn non như trăn rắn có bộ phận sinh dục nằm trong hậu môn :)) lại dơ rồi !!

Tổng hợp lại chắc bạn có con vẹt rất đẹp, vậy bạn show cho ae coi để còn học hỏi cách chăm vẹt này !!

Last edited by a moderator: 24/9/12
  7. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

mèng ơi, ba kon thức khuya thế àh.
    Coi bộ topic của 1nam3lop hot àh nha. Được các nhà " Phê Bình Trym Học " vào bộc lộ hết tài năng :D

Nói chứ Trống hay mái gì thì cũng là pet do mình nuôi lên. Ko lẽ sau 1-2 năm thấy k phải trống thì bán :D
    3nam1lop ráng bồi bổ thêm cho pé đi, nhìn xác sơ tội nghiệp quá.

8. tumo

tumo Thành viên Mới

Bạn ??? nc k có tý tinh thàn góp ý chỉ mang ý châm chọc hơn thua. MÌnh thấy vậy k được hay ho trên topic của chủ thớt lắm. Nói như bạn pé của chủ thớt lông lá kém thì k cần phải chăm nữa vì dù có chăm nó cũng vậy ak?
    Về kinh nghiệm của bạn về màu đen chết hay đen sống j đó chắc là do bạn mới tìm hiểu ra vậy bạn hãy chứng minh điều bạn nói bằng chính hình ảnh cũng như quá trình bạn nuôi vẹt để đưa ra kết luận như vậy đi. Chứ cứ nói k thôi thì k thuyết phục được ai cả đâu vì ở đây có nhiều bác cũng chơi và chăm vẹt rất lâu rồi chứ k phải ngày 1 ngày 2 mà cũng chảng phán chắc nịch và đả kik người khác như bạn.
    TINH THẦN CỦA DIỄN ĐÀN là trao đổi kinh nghiệm cũng như chia sẽ niềm vui

9. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Thích cụ " Tú Mỡ " rồi nha...................

10. Uri

Uri Gà Con

Lộ tẩy rồi nha, thích khác hệ ;));));));));)) , ả roti !!

11. tumo

tumo Thành viên Mới

Oh my chúa, thik kiểu chém gió thôi mà cụ Uri :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

12. 1nam3lop

1nam3lop Thành viên Mới

hehe,.topic hot rồi,.khà khà,..
    Thấy mấy bạn cmt nhìu quá gà nên chả chen vào đc gì?hehe,.
    Mà mình quan sát thì pé của mình mỏ nó kô đen thêm mà giờ nó lẫn với màu vàng vàng nhìu hơn,.
    Pé mình màu lông không phải dzạy đâu tại mình chụp có nắng nó chíu dzô á nên nhìn nó nhạt như dzạy chứ đâu phải dzạy đâu,.hehe
    Để chờ thêm 1 tháng nữa xem pé vẹt nó như thế nào rồi post hình lên cho ae chém típ,.kekee

13. ???

??? Thành viên Mới

đọc kỹ từ tút nha. người ta bảo tôi chém trước nên tôi mới nói lại. bạn đọc nhưng ko chịu hiểu,mình nói là ngoài những vấn đề về thiếu chất,..... thì có 1 số con lông nó nhạt mà ko khắc phục được( như vậy có nghĩa là nêu ra các nguyên nhân trong đó có cả thiếu chất thiếu nắng,... và lông do gien,) như vậy mà nói ý mình ko xây dựng là sao. ngồi ngoài vào hùa?
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    chém gió giỏi quá đấy.vừa hôm trước còn ko biết phân biệt trống mái giờ còn biết bóp hậu môn nó ra nhìn biết đc cơ đấy. sr nhé đây đã từng nghĩ và bóp xem rồi nhá( bóp hậu môn nó chỉ ra .. thôi).cụ giỏi võ mồm thôi. lại còn nói phân biệt cấu trúc xương chậu là xưa nữa chứ. xin khẳng định với ông là ông ko phải là cao thủ thì đừng nghĩ có thể làm việc đó. còn về vấn đề tranh cãi nhé.cứ để 1 tháng nữa 1nam 3 lớp úp cái ảnh lên mọi người sẽ rõ nó có đen đi ko rồi mấy người hãy phán nhé. đến lúc ý mỏ nó đen đi ông cứ việc chửi vào mặt tôi còn lúc đó mỏ nó ko đen thì xin mời các cụ từ giờ đừng chém gió nữa ạ

14. Uri

Uri Gà Con

Mình chưa nói tớ biết phân biệt trống mái mà ;));)) , Mình cũng không nói mình cao thủ ;));)), từ tham gia diễn đàn tới giờ mình cũng chưa hỏi ae phân biệt trống mái chứ đừng nói là mấy hôm trước nói không biết, mới hôm qua mới cmt nhờ bạn mà biết trống mái =))=)), thấy bạn cmt phán chim vẹt người ta nuôi là chim mái nên hỏi cho biết tại sao lại là chim mái, tại sao là chim trống , hình ảnh minh hoạ, nhiều khi ngta nuôi chim bạn vô phán chim mái làm bạn đó buồn nản nuôi vì lúc cũng nào nghĩ con chim mái tới lớn không đẹp. Để phân biệt đặc điểm phải có cơ sở lý luận hình ảnh thực tế, bạn kêu bạn có nhiều vẹt trống và vẹt mái thì úp hình cho ae xem nhận dạng đặt điểm, mình cũng phân biệt cockatiel trống mái, tại sao biết vì nhà mình có 1 con trống 1 con mái ;));));)) !! đơn giản vậy thôi chứ chém gió giỏi gì !!

Vẹt mỏ đen thì mỗi con mỗi đặt điểm, con thì đen đậm trước con kia xong lại có vết ngà, con đầu mùa chưa đen con giữa mùa đen trước, 2 con cùng tổ nhưng thay lông cách nhau 2 tháng, con thì mắt trắng sớm hơn con kia. Nhiều đặt điểm sinh học làm sao xác định được với 1 luận điểm, dĩ nhiên bạn nuôi từ nhớ tới lúc trưởng thành thì sẽ nhận dạng được đặc điểm để phân biệt trống mái, bạn nói chắc vậy thì cho xin tí hình =P~ để ae xem !!!

Dong dài tới lui thì bạn cũng nói ae ở đây giỏi chém gió ;));)) !! lên dđ trao đổi kinh nghiệm chém gió chứ là gì !! Có thời gian nhiều hơn chút xíu thì chém nhiều hơn ngta tí thôi =))=))=)) !!

15. tumo

tumo Thành viên Mới

Bạn cần xem lại mới đúng. Bạn đã đề cập đến zen chưa nhỉ???????lông lá nó vậy có cho ăn cũng thế phải chăng bạn khẳng định việc cho ăn đẩy đủ chất k quan trọng, k ảnh hưởng đến lông của bé? như vậy con nào đpẹ đẹp sẵn xấu xấu sẵn khỏi chăm?
    Khi nhìn 1 bé màu sắc nhạt ng ta nghĩ đến đàu tiên là j? Thiếu chất, thiếu nắng, sẽ k kik được sắc tố lông trên cơ thể bé. Nên cần thiết bổ sung dinh dưỡng là việc làm đàu tiên. Muốn biết việc làm đó đúng hay khong thì phải đợi 1 tg sau xem lông có mượt k?và khi thay lông xong yếu tố màu sắc có được cải thiện hơn k?( đậm và óng hơn) lúc đấy mới đưua ra kết luận đúng sai và nếu sai thì mới tìm nguyên nhân tiếp theo. Chứ k phải phán kiểu lông nó thế thì liệu có cần j phải theo dõi cần j phải thay đổi cần j phải trao đổi kinh nghiệm với nhau.........
    Ở đây k có ai hùa với ai để nói xấu hay hạ bệ ai cả. Chỉ là có cùng ý tưởng, cùng suy nghĩa hay k?Những điều bạn nói là mới, k phải nói là tất cả nhưng mình bạn Roit chưa nge bao giờ thì bạn chri cần chứng mình bằng hình ảnh cụ thể về quá trình phát triển của chú vẹt của bạn( ai nuôi vẹt từ non đều chụp ảnh của các e quá các thời kỳ, mình nghĩ vậy) và những điều bạn đúc rút ra đó chắc phải là 1 quá trình dài, nuôi nhiều mới khảng định chắc chắn như vậy thì hãy cho mọi người thấy thì k ái có thể bẻ cong sự thật của bạn, k ai có thể thấy là trắng mà nói là đen được.
    CÒn mình nói về thái độ khi cmt của bạn là cái mình thấy, k nên căng thẳng như vậy. Chứng mình điều bạn đúng là để xây dựng diễn đàn vững mạnh và rộng rãi chứ nên chăng việc tự chửi mình hay im k chém này nọ như bạn nói?????

16. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Anh thích cùng hệ mà có thích khác hệ đâu =)) =)) =))

@ Kính thưa các cụ:
    Thôi các cụ mỗi người bớt 1 câu đi " Dĩ hòa vi quí "
    Forum này thì các cụ: Uri,tumo,parrot là thành viên lâu năm ai cũng hiểu tính hết rồi.
    Cụ ??? mới gia nhập diễn đàn cũng nên từ tốn xíu.
    Chưa biết exp của cụ thế nào mà 1 mình cụ đã phán những cụ kia là sai.

Nhờ topic này mà các cụ đã tung hết exp ra rồi hehehe.
    " Ngư Ông Đắc Lợi " -> là Roit =))

17. vuhoang

vuhoang Thành viên Mới

thíc cùng hệ thì a uri kiu ả đúng rùj=))=)), mà "Ngư Ông Đắc Lợi" -> là Roti là sao zdậy a;))

18. 1nam3lop

1nam3lop Thành viên Mới

hehe,.topic mình đông khách quá,.hì hì :D

19. parrot

parrot Thành viên Mới

Bạn "???" chỉ thấy nói xuông thôi, không có căn cứ gì hết, có lẽ nhưng gì bạn nói phần nhiều chỉ là lý thuyết. t mới nuôi đc 5 con thôi, tất cả đều đc chăm sóc từ nhỏ tới lớn.
    Nói như bạn thì con này của t là mái à:
    Nhưng thực tế nó lại là trống đấy bạn ạ. Sau một thời gian mỏ đen hết, mỏ lại bắt đầu đỏ lại

lúc hơn 2 tuổi

20. binsieunhan

binsieunhan Thành viên Mới

ô may quá . nếu đúng như anh parrot nói thì con vẹt của e ở nhà cũng có khả năng trống . vì cái đỉnh mỏ trên của nó hơi cam cam 1 chút :D :D :D

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé