Đây là vẹt gì?

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi abcd_123, 18/7/12.

1. abcd_123

abcd_123 Thành viên Mới

Chào mọi người mình mua e này được 1 tháng nay rồi mà vẫn còn nhát lắm, thấy người lại gần là chạy thục mạng k cần biết trời đất luôn. Mình cũng thử cách thuần vẹt của mọi người trên diễn đàn rồi nhưng cũng đành phải bó tay, nó còn k dám nhìn mặt mình chứ chưa nói đến là mình thò tay để đưa thức ăn cho nó :-< bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều :D

2. 1nam3lop

1nam3lop Thành viên Mới

Ðề: Đây là vẹt gì?

hehe,.thử cách của mình nhé,.bạn có cái lồng nhỏ hơn thì đem pé qua,.rồi bỏ vào góc tường hay che 2 mặt của lồng đi,.thò tay vô dụ pé cho pé ăn,.chịu đau cho nó cắn vài lần là ok àh,.lúc đó pé để cho bạn sờ nó thôi,.bị pé cắn vài lần là quen chả sợ nó cắn nữa,.hì >:D<
    Pé của mình là như dzạy á,.

3. parkjiyeon

parkjiyeon Thành viên Mới

nó cắn đau chảy máu tay thì làm sao mà quen dk .........ông bạn cứ xui dại chủ thớt ak ........sợ đến khi vẹt thuần thì tay đã ko còn

4. 1nam3lop

1nam3lop Thành viên Mới

uh,.có chảy máu chứ,.tay mình 1 mớ thương tích rồi,.muốn thuần nhanh mình nghĩ phải chịu đau thôi,.nó cắn vài lần rồi nó sẽ kô cắn nữa,..

5. abcd_123

abcd_123 Thành viên Mới

vẹt của mình nó tự kỉ đến nỗi còn k dám cắn cơ :(( mà con này k biết đc mấy tháng r, mấy ông bán hàng cứ bảo là vẹt non nhg mà mình nghi ngờ lắm :-?

6. congphong

congphong Thành viên Mới

Đây lả vẹt ngực hồng non đó bạn, bạn để em nó nhịn đói sau đó đút cho nó ăn. Mà bạn cắt cánh nó đi cho nó nhanh thuần.

7. abcd_123

abcd_123 Thành viên Mới

Cảm ơn các bác đã giúp. Nhưng mà có cách nào để thuần mà k phải cắt cánh k hả các bác? tại mình cũng k lỡ cắt cánh e nó, nó lại k bay đc nhỡ bị mèo hay chó vồ lại k chạy thoát thân đc :D thanks các bác

8. congphong

congphong Thành viên Mới

Vẹt nuôi non mà còn phải cắt cánh vì nó sẽ bay đi mất huống hồ vẹt bổi thì chắc không còn, thương gì thì thương, cắt cánh em nó em nó không bay được sẽ phụ thuộc vào bạn nhiều hơn, nên thuần nhanh hơn. Còn bạn cách ly chó mèo là ok mà.

9. abcd_123

abcd_123 Thành viên Mới

bạn 1nam3lop xui dại mình quá. Hôm nay mình bị nó tợp cho 1 cái mà cảm giác muốn lủng cả ngón tay ra luôn. Mình mang nó vào trong phòng kín, xong rồi mở cửa lồng cho nó ra. Lúc đầu nó cứ chạy chạy vào mấy chỗ góc tối trông tội lắm, sau đó bay phành phạch khắp phòng. Mình cứ để kệ cho nó bay đến khi nào mệt thì thôi, xog rồi mình lấy cái miếng vài quấn vào tay, dồn nó vào góc tường ép nó phải đứng lên tay mình, thế mà nó cũng chịu nghe lời. Xong rồi mình để nó đứng lên bụng mình chơi 1 lúc, vẫn hơi nhát nhưng mà tình hình được cải thiện hơn nhiều rồi, bây h mình có thò tay vào lồng thay cóng thức ăn nó cũng k bay loạn xạ lên nữa, mỗi tội là bây h đã thả vào lồng rồi là nhất quyết k chịu chui ra nữa :-< Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ :D
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    À mà các bác cho mình hỏi con này của mình còn có thể dạy nói được k ạ?

10. 1nam3lop

1nam3lop Thành viên Mới

phải chịu thôi chứ bạn,.thuần vẹt nó cắn là bt mà,.có gì đâu,.mình làm vậy nó cắn mình lủng tay 4 lỗ giờ cho nó cắn nó cũng kô cắn nữa nè,.mới có 3 ngày đó,.
    Khi nó chạy tới góc là lúc đó nó đứng im àh,chắc chỗ đó nó thấy an toàn,.hehe,.nó kô ra nữa thì bạn mang cái lồng tới cái góc tường rồi thò tay vào thuần nó,.vài lần chắc ổn keke,..

11. abcd_123

abcd_123 Thành viên Mới

P/S: các bác cho e hỏi thế vẹt của e còn dạy nói đc k?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé