về cockatiel

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi lovecock, 29/6/12.

1. lovecock

lovecock Thành viên Mới

chẳng là em ở Đà Nẵng, ở tiệm có bán vài con cockatiel nhưng nhìn lông đuôi thì hơi bị .... te tua %-( , nhưng nhìn thì có vẻ khỏe mạnh và dạn người, đầu thì có con hơi trọc có con trọc nguyên mảng :-o vậy có nên mua không ạh =((

2. tumo

tumo Thành viên Mới

Ðề: về cockatiel

Đà Nẵng có bạn cok non hay sao đó bạn, mà cok quán đó quan trọng là khỏe mạnh thôi, còn dạn ng nữa thì tốt quá( bạn chỉ cần thò tay vào chạm thử là biết dạn k ngay ý mà) hói thì mình thấy ngoài tiệm đến 90% bị hói hết k sao đâu bạn

3. lovecock

lovecock Thành viên Mới

bổ sung thêm thông tin: em thấy người bán để kê trong lồng và chim có thể tự ăn đc, vậy cho em hỏi chim này được khoảng bao nhiêu tháng tuổi rồi ạh?
    @tumo: bạn cho mình biết cụ thể được không :)

4. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

hihi, tự ăn được thì cũng ko ai biết được nó nhiêu tháng tuổi hết bạn àh
    Có hình thì đánh giá chính xác hơn

5. congphong

congphong Thành viên Mới

Bạn nhìn em nào mắt to tròn, đen long lanh như mắt trẻ em là non đó. Em nào mắt méo xẹo nhìn đục đục là chim ngắm nhiều thứ nên già rồi.

6. lovecock

lovecock Thành viên Mới

sẵn cho mình hỏi luôn, lông đuôi của cock ngoài tiệm nhìn thấy mà thương =(( nếu đem về chăm một thời gian thì sau khi thay lông, đuôi cock có trở lại như cũ được ko? và bồi bổ như thế nào để có được một bộ lông đẹp :)

7. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail

chim bị hói là do trùng huyết thì làm sao mà chim khỏe mạnh đc hả bạn ,phải gọi là nếu k có sự lựa chọn nào khác thì ngậm đáng nuốt cay rước về thôi , nhưng nếu là mình thì thà mình k mua chứ k mua trùng huyết , nuôi dễ ngũm mà sinh sản cũng k xong
    bạn hỏi 1 câu rất hay , nhưng k ai trả lời đc câu hỏi của bạn cả ;)
    về phần này thì bạn cứ yên tậm , do chim nuôi tập trung , dơ + với chật chội, cắn lộn , nên lông lá te tua , về nuôi nấng đàng hoàng thì thay lông sẽ đẹp như phụng thôi , tuy nhiên đợi thay lông hơi lâu , đừng manh động nhổ lông nó nhé , sẽ làm hư lông khi lông mới mọc ra , còn chế độ ăn thì trong topic này mình có nói , nói luôn cả cách sinh sản http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?p=482239&posted=1#post482239

8. congphong

congphong Thành viên Mới

Ở Việt Nam chắc hiếm lắm mới có em không bị thiếu lông đầu anh phát à. Thôi thì nuôi đỡ đi, có gì được rước em mới về. hihi.

9. tumo

tumo Thành viên Mới

Bác Phát ở bên đấy nhiều trại vẹt nên có sự lựa chọn tốt hơn nên nói hoàn toàn chính xác. Nhưng cok ở VN thì ít người nuôi đc đẻ lắm đa số là lấy bên TQ về và hầu như là hói hết( chỉ là hói ít hay nhiều) lúc đầu e cũng kỹ lắm thà k mua thì nhịn chứ k mua bị hói nhưng e tìm đỏ cả mắt ra 2 năm nay thì rút ra kết luận như vây :(( nhưng cũng may em tìm đc 1 bé k bị hói tẹo nào sau 2 năm tìm kiếm cũng bõ cái công ^^

10. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Mua chỗ Sang gì đó ở Nguyễn Đình Chính, nhập Cock non về 800k/bé. Anh nhớ hình như e cũng mua 1 pé chỗ Sang rồi.
    Thấy có bị hói k em

11. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail

đó , kiên nhẫn là sẽ đc thôi , cũng có 1 số anh em tìm đc cock k hói , nhưng nếu là cock trắng k hói thì hiếm thật , chứ cock bông này nọ thì k hói cũng có mà

12. lovecock

lovecock Thành viên Mới

thanks mọi người ^^, chỗ này đều là lutino hết thì phải, mà theo các bài viết trước em đọc thì lutino mọi người mua hầu hết đều hói chỉ là nhiều hay ít :(, đã quyết định -> sẽ mua ^^ vì hết mùa vẹt non rồi nên ngậm ngùi chọn mua vậy, để mua về rồi up hình cho mọi người xem bé được nhiêu tháng :)

13. Lucky_Angel

Lucky_Angel Thành viên Mới

Bé của mình không bị hói nè. Nhưng mà bữa trước em nó bay tông đầu vào cửa kính rụng mất mấy cái lông. Bjo mọc lại mà chưa che được hết. :(

14. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

hix, tội nghiệp thế.................

15. phucdana

phucdana Thành viên Mới

em dã mua chua ,a có 1 cạp nuôi non lên giò dạng nguoi lam,cạp trống mái nhé, chim long lá dẹp , em mau tráng hói 1 tí bàng 2 hat gạo thoi, tại tháng truóc anh de quen ngoai san mèo nó hù em nó sọ nen tung, nhung ca 2 em long lá rat dẹp ko bi anh huong gi tại long chác chán ,long duôi dài va dẹp , 6h sáng là hót hát ko cho em bé vua sinh ngu, vo nó la làng wá troi thich thi lh anh 0905443545

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé