Ngực hồng bổi tập ăn ớt, rau muống, hạt dưa

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi wuxiao, 8/6/12.

1. wuxiao

wuxiao Thành viên Mới

Bé vẹt ngực hồng của em khi mua em bảo chủ chim cắt cánh hộ (vì sợ em nó thù em), sau đó nhốt trong lồng khoảng 2 tuần, cứ khi nào em đến gần là nó bay loạn xạ, chỉ ăn lúa, ăn rất nhiều.
    Sau 2 tuần em thấy nếu cứ nhốt thế này thì không ổn, em quyết định cho ra đứng lồng. Nhà em là chung cư, có 1 ban công chỉ để phơi quần áo, em cho em nó ra ban công đứng cầu, cái cầu là chiếc xe kéo hàng của Trung Quốc, bỏ lúa và nước uống cho em nó, cứ sáng ngủ dậy là em cho nó ăn, đầu tiên là 1 quả ớt tươi, sau đó là rau muống, cà rốt và cuối cùng là nhâm nhi hạt hướng dương (hạt đã rang chín em mua quán cà phê). Quá trình cho ăn em cứ vuốt ve từ từ, không làm em nó hoảng, mới đầu em đưa tay đến gần nó hét, đòi cắn, nhưng khi em cho nó ăn vài bữa thì cu cậu thấy k sợ nữa, em có thể vuốt ve dưới ngực, em nó chưa cho vuốt trên đầu....

Cứ ngày 2 bữa em cho nó ăn, sáng và chiều khi đi làm về. Khi đi làm em đóng cửa ra ban công, em nó không thể bay lên trên được nên chỉ có thể đi loanh quanh trong phạm vị 4m2.
    Bây giờ thấy em nó đã rất dạn, không nhát như trước nữa
    Một vài chia sẽ cho anh em thuần vẹt bổi
    sau đây là 1 vài clip em cho nó ăn ớt, rau, hạt hướng dương

Ăn ớt: http://www.youtube.com/watch?v=BXyn9GMfwi0&feature=youtu.be

Ăn rau muống: http://www.youtube.com/watch?v=RqdLC6Rb8n8&feature=plcp

Ăn hướng dương: http://www.youtube.com/watch?v=_kgsMaj5NJw&feature=youtu.be

Chung chung:

[​IMG][​IMG][​IMG]

2. haosev

haosev Thành viên Mới

Ðề: Ngực hồng bổi tập ăn ớt, rau muống, hạt dưa

Bé vẹt nhà bác hay quá nhỉ? Chúc mừng bác.

3. congphong

congphong Thành viên Mới

Nhà bác được cái ban công vậy thuần vẹt cũng đỡ, nhà mình có một phòng đầy đồ như nhà kho, muốn thả ra cũng khó, sợ em nó trốn luôn. hihi. Mình cũng thấy cứ nhốt trong lồng thì khó thuần lắm, mang ra để em nó đối diện với mình thì dễ thuần hơn.

4. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Bé này tầm 4 Tháng thôi bạn, Ngực hồng non đầu mùa này.
    ko phải bổi đâu. Chúc mừng bạn được bé ngực hồng tốt

5. mambo2009

mambo2009 Thành Viên

- Ô thế con vẹt nhà em mỏ mới đang chuyển màu đen thì dc mấy tháng các bác, nó biết ăn thóc rồi nhưng ăn ít, toàn đòi ăn ngô xay rồi đút cho nó ăn :D
    - Cứ thấy em mang cái xilanh với cái bát là nó bắt đầu chạy đến cắn vào tay em bùn cười lắm hihi

6. vuhoang

vuhoang Thành viên Mới

bé nhà e ghiền hạt hướng dương lắm:x, có no cỡ nào nhưng mà thấy hạt hướng dương là cũng ăn cho bằng hết lun:)

7. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Cũng tầm 4 tháng thôi bạn, cứ đút đều đều cho nó nhé, nó ko ăn thóc bao nhiêu đâu.
    Bổ sung thêm trái cây, rau, củ ... để sẵn cho nó nhấm nháp ( nhằn nhằn chơi thôi, ăn ko dc nhiêu )

Bé nhà anh cũng thích hạt hướng dương quá trời nè. Hehe mà anh chỉ để train thôi. nếu nó thích hạt hướng dương thì e dùng để train đi. cứ cho nó ăn hoài thì khi train nó biết ko cần làm gì cũng được ăn hạt hướng dương thì nó sẽ ko chịu làm theo ý mình đâu

8. sungoku433

sungoku433 Thành viên Mới

Bé nhà anh cũng thích hạt hướng dương quá trời nè. Hehe mà anh chỉ để train thôi. nếu nó thích hạt hướng dương thì e dùng để train đi. cứ cho nó ăn hoài thì khi train nó biết ko cần làm gì cũng được ăn hạt hướng dương thì nó sẽ ko chịu làm theo ý mình đâu[/QUOTE]

Hehe, anh Roit nói đúng mà hiện giờ em chỉ mới dùng hướng dương dạy được nó đứng lên tay trái của em àh. Đưa tay trái thì leo lên đứng còn đưa tay phải thì đứng nhìn ko leo lên thấy cũng mắc cười lắm. Em đang suy nghĩ dùng hướng dương dạy nó làm trò mà ko biết cách dạy ntn anh Roit biết không chỉ em vài chiêu đê :x

9. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Hehe, anh Roit nói đúng mà hiện giờ em chỉ mới dùng hướng dương dạy được nó đứng lên tay trái của em àh. Đưa tay trái thì leo lên đứng còn đưa tay phải thì đứng nhìn ko leo lên thấy cũng mắc cười lắm. Em đang suy nghĩ dùng hướng dương dạy nó làm trò mà ko biết cách dạy ntn anh Roit biết không chỉ em vài chiêu đê :x[/QUOTE]

em Copy paste chữ kí của anh đó, vào đó tìm. Nhiều bài hướng dẫn train Vẹt làm trò lắm.
    Anh chỉ tập cho nó bước từ tay này qua tay kia, và kêu thì nó chạy lại đậu lên tay mình thôi.
    chưa dám train nhiều, train nhiều sau này khó dậy nói.

10. vuhoang

vuhoang Thành viên Mới

e cũng chưa dám train, tại h` để cho e nó ăn uống cho to lớn rùj maj mốt tập vẫn chưa muộn mà:)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé