Các bác nào nuôi Két ( Vẹt ta ) chỉ giáo

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi JackAlex_HN, 12/4/12.

1. JackAlex_HN

JackAlex_HN Thành viên Mới

Mình cũng vừa mua 1 pé về,lúc mua khỏe mạnh và kêu nhiều lắm mặc dù đã ăn no,mà về h thấy nó bùn thiu ah:| đi ị thì phân ra nước,mình cho ăn ngô ngọt và lạc đã nghiền nát rùi ko hiểu tại sao ị phân lỏng vậy >>>>>( Lẽ nào ko đủ ấm khi che vải ) >> Có fai bị lạnh ko các pro@-)

2. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail
    Ðề: Các bác nào nuôi Két ( Vẹt ta ) chỉ giáo

chắc là nó bị lạnh , ở của hàng có các chim khác nó tựa vào nhau mà sưởi ấm , còn nuôi 1 mình phãi sưởi ấm bằng bóng đèn tròn , và nuôi nơi kín gió nhé bạn

3. JackAlex_HN

Mình cho ăn chủ yếu là Ngô ngọt và Lạc đem giã nhỏ ra liệu có đủ chất ko bạn,có cần bổ sung thêm gì ko,Mình thấy nhiu ng nói nuôi bằng cám chó mà mình thích cho Vẹt ăn mấy cái thiên nhiên hơn ko thích nuôi công nghiệp hihi:d
    Ah mà nữa,Vẹt của mình nó thỉnh thoảng cứ gật gù cái đầu,ko bit có sao ko nhỉ,trông vẫn khỏe mạnh mà,dc cái kêu suốt ngày ah:d

4. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail

tất nhiên là k đủ chất rồi bạn nếu bạn cho ăn trường kỳ kháng chiến như thế , chim sẽ thiếu chất vì vẹt rất cần nhiều vitamin
    bạn trộn apple , bắp , gạo , lạc , nho , chuối , carrot , bông cải xanh , củ cải trắng , lê , xoài chín , đu đủ , bơ .v.v nói chung tất cả trái cây có vị ngọt (tách hạt) , và các loại hạt ngũ cỗc, bạn xay nhuyễn rồi trộn lại pha thêm nước cho xệt đút các bé , hoặc là bạn nhai nhuyễn rồi nhả ra cho bé ăn vẫn đc , và bổ sung canxi thì có thể lấy vỏ trứng gà lột ra đâm thật nhuyễn trộn vào thức ăn với liều lượng thật ít hoặc lấy mai mực cũng làm tuơng tự , với chế độ trái cây và ngũ cốc này thì bạn hãy yên tâm vì tuyệt đối thích hợp với bé

5. JackAlex_HN

Tks Phatyeumai nhá :d vậy là có thêm kinh nghiệm nuôi Két rùi :D

6. jack_love

jack_love Thành viên Mới

Cứ nghe bác Phát là quá chuẩn đấy bác ạ!!! cho vé vẹt ăn đủ chất vé sẽ có sức khỏe tốt để ở vs anh em mình thời gian dài hơn nhiều!!! hjhj. chúc bác có 1 bé vẹt khỏe mạnh!!!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé