Chào mào non

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi buivanxuan, 8/12/17.

1. buivanxuan

buivanxuan Thành viên Mới

Các nghệ nhân giúp e với ạ. Tình hình là e có một con chào mào nuôi non gốc bắc đang thay lông Lên tách đỏ. E đang ép giọng bằng file qua điện thoại. E nó đã học đc giọng đang hót chuyện và sô giọng nhiều rồi ạ. Giờ e có một e bổi mua đc một tháng mà suốt ngày cứ hót quit quiu giờ e non cũng hay bắt chước quít qui liệu có ảnh hưởng gì đến giọng của em nó ko ạ. Với lại em muốn hỏi e non nhà e nó hay sợ những thứ lạ. Cais gì lạ là nó cũng sợ và tung lồng như chim bổi ấy.làm Sao để nó hết sợ ạ. Với lại em muốn hỏi nếu muốn luyện nó thành mồi thì Phải làm Sao ạ. E xin các cao Nhân Chỉ giáo cho e ạ. E chân thành cảm ơn anh chị ạ

2. lexuschantrau

lexuschantrau Moderator Ban quản trị

Giống chào mào hầu hết chú nào cũng có tiếng quych quyu bạn nhé. Khi yếu, khi gọi mái, nhiều chú chim già rừng cũng vậy hoài. Chim non thì thường nhiều hơn, cứ nuôi căng khỏe sẽ ít thôi bạn nhé. Để chim đỡ sợ những thứ bạn nói thì phải cho nó ở gần nhiều, như treo gần đường đi nhiều oto 1 tgian sẽ quen ( treo từ xa lại gần gần ) sào hay lồng bẫy muốn em nó ko sợ cũng vậy, cứ để gần 1 tgian là ok.
    Chúc bạn huấn luyện em nó thành tài nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé