Xổng than nhưng bẫy lại được

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi minhkhoi2004, 15/5/13.

1. minhkhoi2004

minhkhoi2004 Facebook: Cu Gáy Thái Bình

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim
    Trưa nay ở nhà, gần 2h chiều cho chim tắm, loay hoay thế nào lại làm xổng em chòe gần 1 năm lồng (hót ầm ầm cả ngày nhưng vẫn nhát, húc lồng toét cả đầu)- em xổng lần trước em chịu không bẫy lại được. Đánh liều cho con bẫy được tháng 6/2012 vào lụp (con này em cũng đang tập cho vào lồng bẫy nhưng nó còn giãy lắm), phải liều thôi. Em xổng ra loanh quanh 1 lúc rồi bay ra cây xoan gần nhà, em lại phải chuyển lồng bẫy sang vị trí mới. Con trong lồng bẫy hót ầm ầm, con kia hót đấu 1 lúc rồi bay đi, sau khoảng 30 phút dắt về 1 em (em nhìn không rõ, hình như là mái thì phải). Em theo dõi, thấy nó hót đấu ác lắm, vị trí em ngồi chỉ để nhìn loáng thoáng thấy lồng và canh bọn chim tặc. Chưa kịp ra kiểm tra thì thấy 1 thằng leo lên cây, em chạy ra và kêu lên, nó dừng lại (ý nó bảo bọn nó vừa săn bọn này từ xóm bên cạnh về, thấy nó nhao vào đây nên đang tìm). Em không cần biết, bảo để đó rồi biến, kẻo ăn đòn giờ (mấy thằng cùng xóm thôi)-và lúc đó là em xổng đã vào lụp rồi các bác nhé, sướng không thể tả được, vì lúc xổng ra em nghĩ tiếc lắm. Các bác vào chúc mừng em đi nhé (giá lần trước có thời gian thì có lẽ con xổng lần trước sẽ cũng không mất tích đến lúc này đâu các bác nhỉ

2. tongbeo1206

tongbeo1206 Thành Viên

Ðề: Xổng than nhưng bẫy lại được

chúc mừng bạn bẫy lại được chim.....................................

3. boyhl

boyhl Thành viên Mới

Ðề: Xổng than nhưng bẫy lại được

Chúc mừng bác nhá.................. =))

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé