thuc an cho cok

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi ngockinh, 18/7/11.

1. ngockinh

ngockinh Thành viên Mới

các bác cho e hỏi cok an những thức ăn j dc ko e cảm ơn nhiều.

2. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail
    Ðề: thuc an cho cok

cok có phải là chim cockatiels không bạn ? nếu phải thì thức ăn cho nó thì có nhiều loại lắm, bạn có thể cho nó ăn lúa , bắp , các loại hạt , bông cải xanh , .v.v. nói chung cũng nhiều lắm :) chúc bạn có 1 chú cockatiess khỏe mạnh

3. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Thức ăn của Cock. giống như một số loại vẹt khác thôi: bắp sống, kê hạt to, đậu phộng và hoa quả. Tuy nhiên, khi mới mua về, bạn thử xem chủ cũ nuôi nó bằng gì hay thứ gì nó thích. Trong quá trình nuôi, bạn phải tìm hiểu xem thức ăn gì nó thích nhất để dụ nó. Bạn cũng nên huấn luyện các loại thức ăn khác, như bánh quy, bánh socola hay rau quả khác. Cock. có mỏ khá nhỏ, vậy bạn phải cho những loại thức ăn vừa miệng nó.
    Dần dần nó sẽ ăn những ăn theo ý bạn. Đây cũng là điều thú vị để bạn dụ nó./.

4. conchimnon

conchimnon Thành viên Mới

Ko biết các bác thế nào con cok nhà e mua đủ mọi thứ nó ko thèm nhìn luôn.Hum nay nó nói có khách rồi ăn hạt kê như đúng rồi luôn.Mọi hum nó ăn vài hạt kê hum nay thấy nó vục đầu vô ăn ko quan tâm đến e luôn.E vẫn mát tay như ngày xưa ^^ cho e tự sướng nha các bác :))

5. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Cock. chính là Cockatiel đấy.
    :bz

6. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Tập cho ăn bắp thêm, vì bắp dễ kiếm hơn, cho ăn thêm rau xanh, quả tươi là đủ. Luôn kiểm tra màu lông chim để biết sức khỏe nó nhae./.

7. ngockinh

ngockinh Thành viên Mới

vậy ak cảm ơn các bác nhé

8. Sky2336789

Sky2336789 Thành Viên

mấy em vẹt giàn nuôi cũng hay đúng không bác

9. ngockinh

ngockinh Thành viên Mới

các bác cho e hỏi cok of các bác thích ăn hoa quả nào nhất vậy?

10. rasx2610

rasx2610 Thành viên Mới

2 em cockatiels nhà mình chỉ toàn ăn kê, thóc thôi, bắp tươi cũng ít ăn cực kỳ, cái này là do người bán chỉ cho nó ăn kê, thóc khi nó vừa mới biết ăn cho tới giờ, nên muốn đổi chế độ ăn cho nó là rất khó, hiện giờ mình vẫn giữ chế độ kê thóc, dù biết không đủ chất cho chim, nhưng do chưa có thời gian rãnh để đổi sang chế độ ăn hoa quả tươi, rau tươi. Khi nào có thời gian mình sẽ đổi chế độ ăn cho chúng nó. Nhưng nếu cockatiel nuôi từ bé thì việc tập cho nó ăn hoa quả, rau tươi rất dễ, vì mình hay đút nó từ nhỏ, nên khi mình đưa thức ăn gì cho nó, nó cũng ăn hết, còn bọn cockatiel già thì khó chịu lắm phải thay đổi từ từ, nói chung chế độ ăn tốt nhất cho cockatiels là rau, quả, trái cây tươi, và khoảng 25% hạt, như kê, thóc, hạt hướng dương thôi. Ngoài ra bạn cần lưu ý những thức ăn mà vẹt không thể ăn được, cái này trong một topic mọi người đã bàn luận rồi, bạn chịu khó tìm đọc lại nha

11. tablo

tablo Thành viên Mới

bọn cock này lì lắm ,ko phải muốn cho nó ăn gì là nó sẽ ăn đâu :| hôm nọ mình ko cho ăn lạc nữa thả 1 miếng củ đậu vào lồng rồi kệ nó từ sáng đến tối mà nó chỉ gặm đc 1 mẩu bé tí xong cứ đứng hò hét suốt cả buổi ,đến tầm tối thấy nó hét có vẻ như đang hết hơi mắt lại lim dim nên nghĩ chắc nó nhịn đói lâu quá nên mất sức thế là phải để nó vào chỗ có đèn sáng rồi cho ăn lạc sau đấy nó mới yên :|

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé