Mới chơi than đã thấy nản

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi chimnonkb, 3/6/13.

1. luongnguyen

luongnguyen Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    kỹ sư
    Ðề: Mới chơi than đã thấy nản

Chòe than nó nhát người lắm! Bác kiên nhẫn, chịu cho em nó tắm thuogn72 xuyên, đảm bảo dạn ngay

2. chimnonkb

chimnonkb Thành viên Mới

Mình để 2 câu song song với nhau, nếu để cầu cao thì nó đứng ở đáy lồng lộn ngửa ra sau, nếu để cầu thấp thì nó lộn qua cầu dưới. không biết cách nào để dứt điểm được vấn đề này. xin các cao nhân chỉ giáo

3. vuongthanhtn

vuongthanhtn Thành viên Mới

hi, mình rất mê giọng hót chòe than và dáng đứng hót của nó nhưng giống này hay bị lộn, hiện nay mình cũng đang thử nghiệm kinh nghiệm của các anh chi trước, năm nay mình đã tìm 2 con chòe than đầu vụ đẹp (1 chòe cau và 1 chòe dừa) mình đã cắt cánh và đuôi, hi, lóc lòng mình be kín luôn, phủ áo lồng chữ A, hi, hiện nay hiệu quả rất tốt, ko có con nào lộn cầu cả, chim hót chuyện tít mù thỉnh thoảng thả ra chay như ga. mình làm như thế này kéo dài liên tục 2 mùa. hi, dảm bảo chim ko bao giờ bị lộn (upppppppp cho phòng chào chòe nào)

4. choethanqn

choethanqn Thành viên Mới

nguyên nhân chính dẫn đến ngoái lộn ở chòe non nuôi lên là do không gian nuôi. chim đến lúc chuyền cần không gian rộng.
    cách chữa theo mình tốt nhất là thả avi. không có avi thì mình nghỉ là nên cắt cánh. thay đổi cầu(nâng cao lên 1 tí).trùm áo lồng khoảng 1 tuần cho chim quen cầu(nhớ để ý cho đủ thức ăn và nước) sau đó mở dần áo lồng ra.
    đôi lời suy nghỉ của bản thân cùng chia sẻ. chúc bác sớm có chòe hay
    thân

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé