Hoa Mi của VuHoangLong

Thảo luận trong 'Hình Ảnh đẹp, Clip' bắt đầu bởi vuhoanglong, 16/6/11.

1. chaomao1234567

chaomao1234567 Thành viên Mới

Ðề: Hoa Mi của VuHoangLong

bác Long cho em hỏi bác ở đâu vậy ạ. nhìn dàn mi của bác mà sướng hết cả mắt.

2. vuhoanglong

vuhoanglong Thành viên Mới

chơi chim chọi không đc đổi cho mái, đánh mấy chục mỏ hộc tiết canh chảy đầy sàn lồng, đổi lỗi cho mái vô lý
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    mình ở HN 1 bạn à................

3. tanggoktx

tanggoktx Thành Viên

Tinh vi thì đi là đúng rùi,kon chim có đẳng cấp thế nào thì mang 1 mình nó đi cũng khó ăn lắm...nó là kon chim số má,đánh bảng cao nhưng là lúc có mái của nó...ko mái thì đến kon chim số mà như thế vài đòn bung là chuyện thường,có nhìu kon em đã nuôi,ko có mái dí còn ko đánh mỏ nào nữa ấy,mà cũng là chim phông cao đấy nhé...hoho

4. vuhoanglong

Thế chú xem lại đi, Anh nuôi ko mái trong nhà .
    Chim Anh nuôi ko đc phụ thuộc vào mái
    Ko đc gặp mái
    Ko nghe thấy mái
    Ko tin hôm nào qua nhà anh mà xem
    Chỉ có trống hót
    Ko có mái, nuôi đừng để nó phụ thuộc vào mái, có mái con chim dễ căng sổi, ko căng sâu, lỗi do chủ nuôi làm con chim phụ thuộc vào mái.
    Đánh thì máu me chảy đầy đầu mặt chân cẳng ko đc đổ lỗi do mái. Do hơn đòn thắng thua phân định cửa công.
    Con bên phải là con có số má, con bên trái ko có số má gì cả? Ban trái chim dở. bên phải chim thuộc, số má.

5. tanggoktx

tanggoktx Thành Viên

Thế thì anh nên xem lại đi...ko phải anh nuôi ko mái,mà là ai nuôi chim chọi cũng sẽ nuôi không mái,em đang nói đến đánh là phải có mái.
    A tự tin vào chim anh thì anh cầm chim lên sơi ko mái rùi đánh xem thế nào...
    Ý anh là chim của anh hay,khủng,đòn tốt,kon bên phải đánh gần 30 chục phút bảng cao giải liên tỉnh mà còn thua chim anh...Kon bên phải sau trận LT giá của nó 30tr đấy,chim anh đánh thắng nó thì chắc là phải 50tr đấy nhỉ...sao ko mang nó lên LT đánh cái bảng tầm 30tr ấy anh...hoho...bảng to các giải em hỏi mãi mà chẳng thấy tên ông anh em đâu cả:">:">,
    ____Ok...anh thích quảng cáo chim thì em chiều,chim của anh tôi nhất VN và 1 số nc lân cận luôn,chim lúc nào cũng căng,anh tôi còn căng hơn...hoho:-bd:-bd:-bd

6. vuhoanglong

Nói chuyện như thằng dở hơi, đổ lỗi, con lọ con kia. Đổ lỗi chủ chim. Đừng bao giờ đổ lỗi cho con chim. Chim hay tại tay nuôi. Hết BB

7. tanggoktx

tanggoktx Thành Viên

E ko đổ lỗi ji hết,và cũng ko bao giờ đổ lỗi cho kon chim...E chỉ muốn nói đến cái CLip có kon chim khủng kia,muốn sét về 2 kon thì phải là 2 kon cùng có mái hộ,kon bên phải có mái đâu mà đổ lỗi cho mái???Nhìn CLip nó toàn quay sang dụ mái theo thì đánh đấm cái j???
    __A lại cứ đề cặp và nhấn mạnh vấn đề chim anh mộc dở đánh thắng kon chim thuộc hàng khủng...A thích thế thì em chiều,cho chim anh nhất luôn...
    __Còn kon bên phải em là ng hiểu rõ về nó,em bít nó từ ngày nó còn mộc tinh...Mà đã có lần anh lên nhà em cách đây 2 năm,em đã kể là có 1 kon chim vừa xầu vừa trụi,bán 1tr500k ko ai mua,nhưng 1 tháng sau khi nó vẫn nhom nhem thì nó đã đánh thuyết phục cả sới K.Liên bằng trận đầu tiên lên sới 1k3 điểm
    _____E với anh nói chuyện với nhau về chim,thi thoảng em trêu mấy câu cho vui...A hơn tuổi em,đúng ra hơn tuổi là bị lũa và yếu lửa chứ....Sao anh cứ căng lên làm j???hohohoho...

8. vuhoanglong

Lên sới chim ko chọi, người lấy mồm chọi...... Vấn đề cốt lõi là con người. Song kiếm hợp bích

9. luongnguyen

luongnguyen Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    kỹ sư

Hic, chim đẹp quá bác ơi! Bac mua hay tự chăm sóc lên vậy ạh?

10. mami

mami Thành viên Mới

Anh Long ơi.

Con Mi 2 mùa của em , sáng ăn 10 con dế, 1 hạt đậu phộng, trưa ngày nào cũng tắm, chiều ăn cám. Phân nó như vầy anh à, xấu quá. mà nó uống nước cũng nhiều nửa, em treo nó chỗ mát nhất nhà. anh dự đoán dùm em nguyên nhân và cách khắc phục với ạ.

11. trungnq

trungnq Thành viên Mới

Xin hỏi hai bác, nếu nuôi không mái, lúc đi chọi sẽ không có con mái quen của nó phải đi mượn mái lạ hả, mái lạ thì cũng như cái em có số má ở trên, vừa đánh vừa ve mái, 2 bác thông cảm, mình chưa có kinh nghiệm nên hỏi chứ không có ý gì.
    thanks

12. vuhoanglong

Em xem lại công thức làm cám đi, phân đã tiêu hóa hết đâu, cho tay vào miết thử mà xem vẫn còn dạn. Làm lại cám đi , cám nhiều chất đạm quá ăn ko tiêu hóa hết, cám làm chưa khô.
    Nếu nuôi chim chọi ko nên nuôi mái trong nhà vì con mái nó làm con trống căng liên tục bã chim, không chọi sâu đc. Nhất là chim mà đi đánh liên tỉnh con chim chuyển xa làm con chim mệt không khỏe. Chơi chọi quan trọng nhất là thể lực, khỉ thể lực lên đến đâu thì tự động điện con chim sẽ lên đến đó. Khi con chim.nuôi không mái mà căng rồi, đến lúc chọi ghép mái cho nó thì điện sẽ tăng gấp đôi. ( quan trọng nhất là khi ghép mái con trống phải căng và khỏe hãy ghé. Nuôi vẳng chim sẽ không bị phụ thuộc vào mái khi chọi )Nuôi trống và mái theo kiểu bầy đàn 1 nhà, chim hót rất nhiều , xục sạo suốt ngày căng liên tục,khi đi chuyển chim đi khu vực khác một là sẽ mất điện, 2 là sẽ hót rất nhiều khi lên sới, khi đợi đến lượt mình đánh thì con chim bị nhạt điện không có độ truy sát cao, đánh không sâu phông, có đánh không đuổi đc nhiều chim bã chim rất nhanh. Không lên để trống phụ thuộc mái, nếu mái không hộ khi đang đánh, trống không đánh nữa sao? Cái này rất nhiều Ac bị rồi. Thua vì mái , khi trống đang ở thế thượng phong truy sát đối thủ, mái ko hộ nữa thế là toi hiiiiiiiiii. Đổ lỗi mái hiiiiiiii
    Cuối cùng con chim mà đi đánh liên tỉnh phải nuôi độc thung thì mới có thể lực tốt va tinh thần sẽ thản hơn..phong độ tốt(NHẤT NUÔI NHÌ TÀI)

Last edited by a moderator: 30/5/13
  13. mami

mami Thành viên Mới

anh Long ơi,

vậy là cám em làm nhiều đạm quá tiêu hóa ko hết. em làm 0.5kg ngô xay mịn + 0.5kg gạo rang + 10 trứng + 2 lạng tôm tươi hấp bỏ vỏ. em nên bớt thành phần nào anh ?

Còn làm chưa khô là sao anh ? Các nguyên liệu em đều rang chín, sau khi thành thành phẩm cám, em sấy lại = lò vi sóng.

Phiền anh nói rõ hơn dùm em với. Cám ơn anh

14. vuhoanglong

Cái này Anh ko nói trên diễn đàn em alo Anh sẽ hướng dẫn cụ thể

15. vuhoanglong

lau roi khong vao topic nguoi lanh qua[​IMG]

16. tom8112012

tom8112012 Thành viên Mới

a có con nào muốn chuyển nhượng, nhượng lại cho e 1 con đi đánh hjjjjjjjj. có alo e nhe 0916966920

17. luca brasi

luca brasi Thành Viên

Chào anh vuhoanglong! Cảm ơn anh vì tất cả những chia sẻ quý báu (ở topic này và những topic khác của anh).
    Chuyện nuôi độc thung thì anh đã nói rất rõ ở trên rồi. Mục đích là để chim căng sâu và không phụ thuộc vào mái. Vậy còn vấn đề chim mái khi đi chọi thì sao ạ? Anh có thể chia sẻ một chút kinh nghiệm về vấn đề này không? Trước chọi ốp mái khoảng bao nhiêu ngày hoặc bao nhiêu giờ? Mái là mái lạ hay mái quen (một bạn vừa hỏi nhưng chưa thấy anh trả lời)? Thường thì 1 con trống sẽ đi cặp với 1 con mái (?), vậy nếu trống và mái cả năm mới gặp nhau vài lần thì sao là mái quen được nhỉ? Con mái có nuôi độc thung giống trống hay không? Và nếu đã không phụ thuộc vào mái thì cần gì phải có mái khi chọi nhỉ?
    Rất mong sự chia sẻ của anh. Chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe.

Last edited by a moderator: 3/9/13
  18. vuhoanglong

Mái
    Nuôi mái độc thung là tốt nhất, hộ rất sâu dễ ghép trống, và ăn trống rất nhanh.
    Nuôi mái bầy đàn với đàn trống dễ hỏng mái , hộ ko sâu, bị ăn chết với con chim ở bầy đàn căng nhất và bị biến thành mái ăn chết không phải ăn sam. Tốt nhất chơi chọi ko nên nuôi mái trong nhà, làm chim trống hót nhiều , nếu trong trường phải để chim mộc ko bị đè thì mới nuôi mái.
    Khi ghép nếu nuôi mái độc thung dễ ghép, ăn nhanh bản thân khi ghép con trống phải căng, để đôi bên hợp tác kích thích nhau.
    Và nếu đã không phụ thuộc vào mái thì cần gì phải có mái khi chọi nhỉ? bản chất họa mi là loài chim sống dữ nó đánh nhau( Thung Thổ, Mái, Mồi )
    Nuôi mái bầy đàn với trống, khi ghép lại treo gần nhau để chúng nó gọi nhau, khi nào ăn rồi tách ra ko nghe tiếng mái nữa. Nếu nuôi mái bầy đàn với trống tuyệt đối cả bầy chim trống ko đc thấy chim mái, vì sao? Để chim trống thèm khát và kích thích , nhưng lại hót rất nhiều. Ngược lại hót nhiều bã chim rất nhanh. Thường những người nuôi Chim trống mộc nhiều trong 1 nhà thì người ta mới nuôi mái, để kích thích nhau nhanh lên chim ổn định chim mộc.
    Khi ghép đi đánh
    Nuôi mái độc thung ghép chiều hôm trước 10' với điều kiện con trống phải căng. Cho ngủ cạch nhau. Sáng hôm sau cứ thế là sách đi, ra sới đánh đợi đến khi nào gần đến lượt mình đánh mở áo lồng ra 2 con nhìn nhau để căng nhanh lên.
    Ko nên mở áo lồng khi ra sới, nếu là chim mộc dở hãy mở ra nhưng phụ thuộc vào điều kiện nước nuôi. Nếu mà nuôi trống độc thùng ra sới mở ra để đấu hót thì đc. Nuôi bầy đàn ra sới mở áo lồng ra đấu hót 1 lúc bã chim, lúc ghép đánh ko xuống cửa, có xuống đánh thì đánh ko sâu phông. Hãy ghép mái hợp để con chim căng nhanh đủ để con trống bị kích dục.
    Nuôi trống mái nên nuôi đc độc thung là tốt nhất, và làm cho đôi bên có sự thèm khát nhau, đạt hiệu quả cao nhất. Nhưng phải tuy từng con chim trống như nào để áp dụng nc nuôi hợp lý và có trận đỉnh cao của con chim.
    hãy chọn thời điểm tốt nhất mà chọi, thì sẽ đạt đc như cái mình mong muốn ở chim

Last edited by a moderator: 4/9/13
  19. luca brasi

luca brasi Thành Viên

Cảm ơn anh Long rất nhiều vì những chia sẻ vô cùng quý báu.

20. zidan

zidan Thành viên Mới

bác Long nhiều chim hay quá, xem không biết chán.
    Đúng là chim hay phải có người nuôi giỏi thì mới hay đc

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé