HN-(MOD cho em nhờ )Mời các Bác cho chim tập thể dục(aviary)

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Tổng Hợp' bắt đầu bởi zigzag, 26/2/12.

1. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ðề: HN-(MOD cho em nhờ )Mời các Bác cho chim tập thể dục(aviary)

Các bạn làm lồng tập lực cho chim như thế thì cũng được , nhưng còn thiếu sót nhiều lắm ...
    Lồng tập lực cho chim thì nên làm áp xuống đất , trải thêm lớp cát vào ... trong đó bỏ thêm mấy hòn đá to và thau nước luôn ... cho em nó thoải mái tắm , bay nhảy và quan trọng là khi chim chạy trên cát ướt và đậu trên đá thì móng sẽ tự được mài (kg cần cắt móng ...) móng sẽ bén 1 cách tự nhiên ...
    Lồng tập lực là lồng vuông mà lồng nuôi hình tròn vì thế sang chim qua lại kg khéo là sảy chim ... lồng lực ngay của nên áp 2 thanh vuông để bít 2 bên hông trống giữa 2 lồng ...
    Chim có lửa rồi thì mới qua lồng lực ( kg có lửa mà cho lồng lực suốt là suy luôn ...) chế độ ăn khi tập lực gấp đôi bình thường ... Chim đã có lửa rồi thì sang qua lại rất dễ (kg cần chim đói mới vào lồng nuôi ăn đâu ...) chỉ cần để chim mái đằng sau lồng nuôi là ok ...
    Các bạn nên nhớ lồng tập lực chỉ dành cho chim thuộc đã dạn dĩ rồi và đang có lửa thôi ... kg đúng thời điểm mà cho chim vào chỉ hại chim thôi ...chúc các bạn thành công ... thân ...

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé