HN-Hot-Thắng chim cảnh chuyên cung cấp các dòng Chòe lửa Bình Định, Chòe than Đà Nẵng, Chòe đất Bến

Thảo luận trong 'Mua - Bán Chim Chích Chòe' bắt đầu bởi thangbts_vip, 10/4/14.

1. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Ðề: HN-Hot-Thắng chim cảnh chuyên cung cấp các dòng Chòe lửa Bình Định, Chòe than Đà Nẵng, Chòe đất Bến Tre

Cảm ơn anh em đã góp ý. Làm dâu trăm họ nên cũng khó để tất cả mọi người đều cảm thấy thoải mái, hỉ hả. Có bác ở trên nói cũng đúng, buôn bán chim cò này chẳng khác nào kinh doanh cả. Để đưa sản phẩm tốt đến khách hàng, bán được hàng cũng phải marketting này nọ, mấu chốt là sao để mình bán được sản phẩm. Có ai làm kinh doanh mà không hiểu vấn đề này đâu ạ. Nhưng cũng rất mong anh em hiểu cho, đứng trên phương diện người kinh doanh, những lúc nhập lô hàng mới về chết 5,6 em lửa toàn đuôi dài, mất cả chục triệu, mình cũng phải chấp nhận có dám kêu khách hàng mua giá cao để bù cho mình đâu (đầu bên kia họ chốt số lượng chim sống chuyển ra, đến ngoài này chim chết thì mình phải chịu, mà cái này là thường xuyên chứ không phải thỉnh thoảng đâu ạ). Thế nên chịu rủi ro cao, mình cũng chỉ dám hỗ trợ anh em con đuôi 21,7 như vậy là hết khả năng của mình. Chim mộc tất nhiên là mới vào cám bột, mới mua về các bác cho ăn cám mới thì gần như như là vào lại từ đầu (mình nuôi cả chục con, chúng nó tự dẫn cám cho nhau nên vào cám nhanh), các bác nuôi 1 con, có người chỉ khoảng 2 hôm là vào được, có người vào mãi không được lại hỏi tại sao con chim nó không ăn cám. Cái này cũng may rủi lắm và còn phụ thuộc vào kinh nghiệm vào cám của anh em nữa. Nhiều bác mua con đuôi 24,25 cũng run cầm cập vì nhỡ chim không ăn cám mới thì coi như đi tong hơn 5 - 10 triệu, nhưng sao các bác vẫn chơi? Vì chỉ có con mộc đuôi 24,25 mới bẫy về ăn cám bột mới có giá như thế, chứ nuôi được 1 tháng để ăn cám cứng rồi giá có khi gấp rưỡi.

Các bác có điều kiện mình cứ khuyên thật nên chơi chim thuộc vì hàng này cám bã đảm bảo, lại ra giọng rồi, mua về chỉ việc treo lên là hót thôi. Tuy nhiên mình cũng phải cảnh báo các bác lúc mua thì thấy con chim hót hay lắm, chơi hay lắm, nhưng ai dám đảm bảo sau 1 thời gian nó vẫn chơi được như thế. Cũng chẳng có gì đảm bảo con chim đó là con chim miền trong cả. Lúc đó lại quay ra chửi thằng bán chim vì nó cho ăn cám kích, nó lừa mình. Các bác cứ ngẫm mà xem ........ Suy cho cùng với các bác thằng bán chim vẫn là thằng lửa đảo ???

Chơi mộc cũng có cái hay của con chim mộc. Mình nuôi nó, dần dần phát hiện tố chất của nó, thuần hóa nó để thành con chim hay. Đấy là cái thú của người chơi chim mộc, nhưng cũng phải chấp nhận rủi ro như con chim thậm chí đã vào cám rồi vẫn có thể bỏ cám, rồi cảm nắng, cảm lạnh, trúng gió, chẳng hiểu tại sao nó lại lăn ra chết dù mình đã chăm nó như con mọn. Hi vọng các bác lúc đấy cũng không đổ hết cho thằng bán chim nó lừa đảo mình, tiêm thuốc cho con chim nó khỏe, rồi hết thuốc thì nó chết là phải. Không có chuyện đó đâu các bác ạ và với ai mình không biết nhưng mình không bao giờ làm những chuyện như thế. Mong anh em hiểu cho.

Mà nói thật với anh em một câu nếu anh em đã nghĩ tất cả những thằng bán chim là lửa đảo (kiểu than nam với than bắc) thì có lẽ không nên chơi chim thì hơn vì mình nghĩ 100% thằng bán chim đều là lừa đảo hết vì đơn giản nói thật mà chẳng ai tin cả.

Chân thành cảm ơn anh em đã góp ý. Lúc nào rảnh mình sẽ có 1 bài hướng dẫn ae cách vào cám để đảm bảo kể cả chim chưa ăn cám bao giờ cũng có thể vào cám ngon lành để ae yên tâm khi sở hữu chú chim như ý.

Last edited by a moderator: 30/4/14
  2. Meongolatalinh

Meongolatalinh Thành viên Mới

Các bạn đọc kỹ từ bảo hành 24h mà mua.……nhưng phải cẩn thận. địa chỉ 341 ngõ quỳnh bạch mai HN (gần chùa quỳnh và trường Ngô Quyền)NHẬN SHIP ĐI TỈNH trên toàn quốc cám ơn các a đã ủng hộ e trong suốt thời gian wa e là thành viên chính trong câu lạc bộ chòe lửa hn ae cứ alo hoặc nhắn tin cho mình vì mình đi làm mong ae ủng hộ. Bảo hành chim trong 24h. Thế còn bảo hành 24h làm gì .thế có phải lừa đảo anh em không

3. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Ðề: HN-Hot-Thắng chim cảnh chuyên cung cấp các dòng Chòe lửa Bình Định, Chòe than Đà Nẵng, Chòe đất Bến Tre

Bác này không đọc kỹ rồi. Mình bảo hành chim trong 24h đối với chim ship đi tỉnh vì các bác không được nhìn trực tiếp, sờ tận tay con chim. Còn bác đến tận nơi xem chim khỏe mạnh, nhảy nhót linh hoạt mới bắt, móng mỏ, lông lá đầy đủ, thuận mua vừa bán bác mới bắt. Chim mình là chim mộc, không phải chim thuộc bác nha. Hay bác muốn mình bảo hành luôn móng mỏ, giọng hót luôn. Bạn đọc giúp lại bài ở top bạn nhé.

Last edited by a moderator: 30/4/14
  4. Meongolatalinh

Nói trung là bạn văn cao ..…...nhưng bạn đừng cheo đầu dê bán thít chó như thế .……để phúc cho đời sau ..…còn mình nói gì cũng thua vì tin người..…

5. ngoclongtran

ngoclongtran Thành viên Mới

HN sao thi chòe lửa chán vậy,lác đác vài con,mà còn treo cách xa cả mét nữa,sài gòn phòng trào chòe lửa đi xuống nhưng thi lửa cũng đông gắp 4 5 lần HN

6. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Hôm đó sáng sớm trời mưa to lắm bạn ạ, thời tiết không ủng hộ. Chắc có lẽ vậy nên anh em cũng không tham gia được đông đủ. Cảnh quay đó thì được vài lồng thôi, chứ thực ra hôm đó cũng có nhiều bạn a. Ngoài Hà Nội phong trào chơi lửa cũng đang lên một vài năm gần đây.

7. butlong

butlong Thành viên Mới

mấy ông này chơi lưa nhưng không tham gia hội nên không biết, buôn bán uy tín anh em hiểu em ạ, con lại thì kệ họ

8. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Vâng, Thanks anh. Em cũng chỉ muốn ae hiểu để thông cảm giúp mình thôi. Thêm bạn bớt thù mà anh.

9. Meongolatalinh

Các ông trong hội mới hiểu chữ tín và uy tín ..còn những người chơi chim và mua chim không ai hiểu chữ tín là gì sao.. Thế hội các ông chữ tín được bao nhiêu . Mà bán chim cho khách hàng chim khoẻ ,chỉ trong một đêm chim đứng cầu còn không vững .thế không phải chim thuốc thì là gì.. Còn nuôi chim hộ khách hàng rồi báo khách hàng chim chết .đền cho khách từ con 23 xuống con 22 mà khách còn phải bù 800k .gọi điện 20p mới thôi khi . sang lại đưa con 21+.thế là uy tín của hội ông sao .... Thế phải gọi là lật lọng mới chính xác .... Thế trong hội chim các ông lấy từ lật lọng thành từ uy tín , thì tôi chúc các ông bán đắt hàng và lừa được nhiều ng............nhưng tôi vẫn phải nhắc các ông , gieo hạt nào thì được quả đó....còn tôi chơi chim từ đợt thắng lê duẩn còn đánh hàng năm 96

10. athien

athien Thành viên Mới

Thôi bác meongo ak. Các ông ý trong hội toàn người uy tín thôi mình chơi chim k hội lên k uy tín chơi chim là để dưỡng tính mà đôi co làm gì cho mệt em gl với ông này rồi k lạ gì lắm cách ông ấy nói chung là đợi bác hiếu dự ở trần khát chân về hang qua xúc thôi mà có 250 k choẹ mộc rể hon nhiều

11. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Cảm ơn anh em đã ủng hộ, lô chòe này đã bay gần hết. Trong vài ngày tới Thắng chim cảnh sẽ lên tiếp lô chòe lửa và than tiếp tục phục vụ anh em. Thời gian và hàng họ mình sẽ thông báo cụ thể ngay khi có hàng về. Thanks anh em quan tâm

12. butlong

butlong Thành viên Mới

ở đây tôi không nói uy tín trong hội hay không, mà tôi nói đến phong trào chòe lửa hở hn rất mạnh, còn chuyện các bác buôn bán thế nào thì tuy các bác, tôi khách quan ủng hộ thắng vì tôi thấy thế nên tôi nói,

13. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Thắng Chim cảnh tiếp tục lên lô chòe than vùng Sơn Trà, Đà Nẵng để phục vụ anh em.
    Than đang vào mùa nên về liên tục, giá 350k/ em . Rất mong anh em ủng hộ, call mình theo số này nha 01237660113. Hình ảnh sẽ được update trên FB
    https://www.facebook.com/thang.chimcanh

14. tienhiep1987

tienhiep1987 Thành viên Mới

Up cho bác. Đã giao lưu với bác thấy cũng tmai. Sao dạo này bị nhiều ghạch đá thế bác.

15. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Làm gì có ai đâu bác, mình cũng không care nhiều đâu, bác đọc qua cũng hiểu mà. Toàn anh em giao lưu nhiều rồi nên biết nhau cũng thoải mái ấy mà. Nhiều thứ quan trọng hơn con chim mà bác

16. luuphinhi

luuphinhi Thành Viên

up cho ông a mau hết hàng.mua bán cg có lúc này lúc kia.làm sao toàn vẹn đc ko tránh khỏi nhưng lúc có khúc mắc.

17. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Cảm ơn anh em đã tiếp tục ủng hộ Thắng chim cảnh, chim bay về chủ mới liên tục. Hàng không kịp để đáp ứng nhu cầu của anh em nên có gì thiếu sót rất mong ae bỏ qua cho.
    Ngày mai hàng lửa Bình Định lại tiếp tục có mặt ở Hà Nội để phục vụ anh em đam mê chim cò. Lửa đa phần dáng sẻ, đuôi lụa, tôm đuôi từ 17-22 cm. Anh em quan tâm alo mình nhé.

18. thangbts_vip

thangbts_vip Thương gia

Kính thưa toàn thể anh em, trưa mai 11 giờ, ngày 9 tháng 5, Thắng chim cảnh sẽ mở tiếp lô hàng chòe lửa Bình Định phục vụ anh em đam mê chim cò. Lửa đa phần dáng sẻ, đuôi lụa, tôm đuôi từ 17-23 cm (giá rổt từ sinh viên đến cao cấp cho anh em lựa chọn). Anh em quan tâm alo mình nhé 01237660113. Hình ảnh sẽ được update trên FB https://www.facebook.com/thang.chimcanh

19. tyty239

tyty239 Thành viên Mới

Chào bác. Cho e hỏi còn than k ạ
    E muốn xúc 1 e về nuôi. Dáng cau. Bộ sẻ nha. Cho e hỏi đã mổ cám chưa ạ. Thanks bác

20. tyty239

tyty239 Thành viên Mới

Chào bác. Cho e hỏi còn than k ạ
    E muốn xúc 1 e về nuôi. Dáng cau. Bộ sẻ nha. Cho e hỏi đã mổ cám chưa ạ. Thanks bác

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé