[Help] bé ngực hồng bị ói ăn ít cần các bác giúp

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi hai tran, 13/4/14.

1. hai tran

hai tran Thành viên Mới

Tình hình là e mới tuyển 1 e ngực hồng non khoảng chưa đến 1 tháng tuổi về nghe người bán nói cho ăn gạo + thức ăn cho chó là được ...nhưng 3 ngày nay e nó không chịu ăn như trc cứ ăn 1 tí là lắc lắc cái cổ ọc ra nốt......... mình lo lắm mong các bác giúp mình làm sao để e nó hết

2. manchim

manchim Thành viên Mới

3. hai tran

hai tran Thành viên Mới

tks manchim....... mình cho nó ăn gạo ngâm nc rồi cho e nó ăn. có cách nào cho e nó dễ tiêu k bạn

4. manchim

manchim Thành viên Mới

Bạn mua bột ngũ cốc như trên mình nói đó của Vinamilk khoảng 50,000 1 bịch dùng xi lanh bơm hoặc muỗng đút cho nó ăn xem sao.

5. hai tran

hai tran Thành viên Mới

thks bạn rất nhiều nó chịu ăn lại rồi hình như nó không thích gạo ngâm thì phải ???! hnay nhìn nó ăn không bị ọc ra nữa mình yên tâm hơn tks bạn manchim rất nhiều ..........

6. manchim

manchim Thành viên Mới

Um con của mình như con của bạn vậy , mấy ngày đầu về cho nó ăn cám trứng Ba Vì không chịu thức ăn , sáng đút vào họng mà ko nuốt mình thử chuyển qua bột ngũ cốc nó làm như cái máy hehehehe. Bạn up vài cái ảnh em nó lên xem cho vui nào.

7. hungcui

hungcui Thành Viên

Ðề: Re: [Help] bé ngực hồng bị ói ăn ít cần các bác giúp

bạn ra tiệm thuốc tây mua gấp vài gói men tiêu hóa tuệ linh gì đó 4k 1 gói về lấy ít pha với nước ép nó uống vào cho tiêu chứ không thì sẽ ra đi đó kinh nghiệm nuôi NH đến 3 thứ 3 mới thành công nè,2 em trước ăn không tiêu ói xong die,cho ăn cám chó cũng được nhưng phải thêm men tiêu hóa nữa không thì toi ah,vì em nó ăn không tiêu được,lúc cho ăn nên xem em nó có ị được không nếu e nó ị là tốt còn không ị là xấu đồng nghĩa là sắp die.
    chúc bạn nuôi thành công.

8. khivuong

khivuong Thành viên Mới

Chim gần 1 tháng tuổi thì nó lười ăn thôi. Cho ăn khổ lắm. Banh mỏ mà bơm thẳng vô diều thôi. Đảm bảo ko ói dc. :D

9. Lucky_Angel

Lucky_Angel Thành viên Mới

Ðề: [Help] bé ngực hồng bị ói ăn ít cần các bác giúp

Tầm này thì ít có khả năng vẹt chưa đến 1 tháng tuổi lắm bạn ạ. còn nếu bé của bạn như thế thì nó chưa ăn đc đồ ăn cứng đâu, bạn cứ dùng bột ăn dặm của trẻ con nestle hoặc redielac gạo trái cây đút cho em nó ăn đến khi đủ lông, cứng cáp chút tập cho nó ăn bắp hoặc gạo gâm rồi giảm dần khẩu phần bột đút là ok. Vẹt và các loài chim nói chung rất nhạy cảm với thay đổi về thức ăn, cái j cũng nên từ từ cho em nó quen dần đã bạn nhé. Nếu có thể thì up mấy cái ảnh em nó lên cho ae oánh giá bạn nhé.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé