Con vẹt em nó lì wá! Em ko thuần được!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi biut, 16/7/12.

1. boybuontg

boybuontg Thành viên Mới

Ðề: Con vẹt em nó lì wá! Em ko thuần được!

theo mình bạn nên cắt cánh rồi chơi với nó , đừng sợ nó cắn . Khi nó cắn bạn cứ vuốt ve nó dần nó sẽ quen , bạn sợ nó cắn nó sẽ dữ đấy !

2. tumo

tumo Thành viên Mới

Mình cũng mua 1 em như bạn, bây giờ chịu ăn trên tay rồi. Bạn chỉ cần kiên nhẫn ( nói thế nghĩ là chơi từ từ vs chấp nhận cho nó cắn vài cái, loại này mỏ nhỏ nên cắn cũng k đau như ngực hồng cắn đâu) Cắt cánh, cho nhịn ăn, ngày cho ăn 3 lần ( để 1 ít thức ăn trên lòng bàn tay trước mặt bé, khi đói quá nó sẽ phải ăn thôi mặc dù lần đầu rất ít nhưng nhưng lần sau nõ sẽ nhận ra là chỉ được ăn trên tay nên nó sẽ ăn nhiều lên và bớt sợ đi) sau này bé chịu ăn rồi thì bắt ra cho đứng trên tay này đổ thức ăn trên tay còn lại và cho ăn, trong lúc ăn kết hợp "sờ mó"...hy vọng bàn thành công với cách làm này:-bd

3. heoconmapmap

heoconmapmap Thành viên Mới

bạn cắt cánh nó đi cho lúc mình vuốt nó đừng bay làm hư lông đuôi.xong rồi lấy hết thức ăn ra cho nhịn đói từ sáng tới chiều, xong bạn cầm thức ăn đút cho ăn 1 miếng thì sờ 1 cái.nếu vẫn cắn thì ko cho ăn.đến khi ko cắn thì cho ăn lại.làm như vậy sẽ tập cho nó ko cắn thì mới có ăn.

4. lebachu

lebachu Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    hà nội-hưng yên

thế gọi là trêu tức nó chứ đâu gọi là thuần. mà đừng nghe mọi người nói là nó cắn cứ để cho nó cắn nhé.nát tay đấy hâm thật ai lại để nó cắn mà ko phải là tìm cách nào để nó ko cắn được mình nhỉ? bạn cắt cánh đi rồi đem thả nó ra ngoài cứ kệ cho nó chơi cho nó dạn 1 chút(cho nó chơi nó thoải mái thì nó cũng dễ dàng hơn với mình
    .sau đó bắt nó đậu trên cần đậu rồi 1 tay cầm đũa gỗ 1 tay luồn ra sau .ép 2 tay lại tay cầm đũa đưa lại miệng nó tay kia chạm nhẹ vào lông nó(nhớ là chạm nhẹ,cấm vuốt-vì nó chưa quen cảm giác đó. nó tưởng làm hại đến nó là nó ngoặc cho đó) sau đó lấy ngón tay đập nhè nhè lên lông nó rồi mạnh dần để chạm vào người nó chứ ko còn là lông nữa.dần dần như vậy sẽ tiến thêm bước nữa là vừa ép đũa vừa vuốt
    -với cách như trên thì giải quyết được những vấn đề như ko bị nó cắn và để cho nó cắn đũa như vậy nó nghĩ cắn được mình.nhưng mình lại ko sợ hành động đó của nó
    -và bạn cứ thử cảm nhận xem nhé
    bạn chỉ cần vuốt nó 1 chút thì sẽ thấy nó cắn cái que nhẹ dần đi ko dùng nhiều lực như lúc trước để cắn bởi vì khi bạn vuốt nhiều nó sẽ dần đàn cảm nhận những hành động của bạn ko nguy hại đến nó và dần dần nó sẽ thuần

5. langtuchoivet

langtuchoivet Thành viên Mới

xin chia buồn với bạn, mìn dầu mua cũng mua 3 em vẹt ngực hồng non nuôi đang đút vậy mà hai e đã ra đi vi bệnh đi ỉa . còn lại mối e cũng hay là e nay ngoan va theo min lém.e nó đc 3 tháng rùi.

6. langtuchoivet

langtuchoivet Thành viên Mới

mà hình như em này là vẹt đầu xám các bác ah. nuôi em này làm cảnh thui không học nói dc chưa kể lại là vẹt bổ.

7. langkhach

langkhach Thành viên Mới

em cũng mới mua 1 chú ngực hồng bổi, cũng tình trạng này, nó cắn khá thấm, còn nghiến nữa :(( không hiểu tại sao có lúc nó hiền, sờ mó vuốt ve đc, còn có lúc tưởng bở mà đưa tay sờ, nó nhai ngấu nghiến :(, thả nó ra là nó có tư tưởng đào tẩu không à

8. thanhkeu128

thanhkeu128 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Sinh viên ĐH GTVT

Oánh nhiệt tình vào bác ơi......... ;))

9. nambicyty

nambicyty Thành viên Mới

mình thuần 1 tháng em ngực hồng là ok.giờ thân ơi là thân,bé đang thay lông,theo mình thì đầu xám khó thuần hơn 1 xíu,nhưng kiên trì sẽ ok ngay

10. hoanganh88

hoanganh88 Thành Viên

xem cái clip của bạn thuần vẹt kiếu đó em nó không cắn thì phí,bạn phải kiên trì bình tĩnh mới thành công đc bạn cứ cầm thức ăn nhưng từ từ thôi em nó cắn thì cũng đừng có giật tay ra muốn có em vẹt hay có sẹo là bình thường chúc bạn nhanh thuần đc em nó

11. heoconmapmap

heoconmapmap Thành viên Mới

vẹt của bạn là vẹt đầu xám hay còn gọi là con keo.con của bạn là con mái đó.nuôi chẳng lên màu mè gì đâu.

12. JoanDinh

JoanDinh Thành viên Mới

bạn dí tay kiểu đó nó sợ là pải rồi, cứ để có ngậm vài phát .Nuôi để chỗ ít người qua lai thui

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé