chòe than nhà em đã đẻ trứng

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi biendem.vh, 2/5/13.

1. biendem.vh

biendem.vh Thành viên Mới

sau bao ngày mong đợi, sáng hôm nay ở cơ quan thấy bố em gọi về vì nhìn thấy em chòe than mái tha rác vào cái bình sứ. em vội thu xếp công việc về, lúc này em đó đã tha được đầy nửa bình và xoáy được cái ổ xinh xinh, chưa có quả trứng nào ra đời. tuần này em về thìđã thấy 4 quả trứng to đều mầu xanh chấm đỏ nằm gọn trong đó. em than mái thì cứ nằm lì trong đó, gọi thì mới chịu ra ăn, em trống thì là chim bổi mới nhát người lắm các bác ạ (em sợ trứng không có đực) lúc em không có nhà không biết hai em đó có xxx nhau không nữa. nhưng thấy có ổ trứng là em vui rồi. aviiiry của em đã úp lên ở một top khác các bác đã thấy. khá là to cao, em nuôi thập cẩm chim vậy mà chòe than vẫn sinh sản. em đang lo ít nữa nếu có chim non không biết chăm thế nào vì cho mồi tươi sợ bọn Họa Mi, chào mào, quế lâm ngũ sắc ăn hết của các em than non. em chia sẻ trong tình trạng cảm xúc lẫn lộn khó tả các bác thông cảm nhé. ai có kinh nghiệm thì trao đổi nhé

2. thichhoami

thichhoami Thành viên Mới

Ðề: chòe than nhà em đã đẻ trứng

hay vậy ta, dường như giới hạn của chim cò là nuôi Avi hay sao ấy nhỉ? con người cuối cùng thì vẫn thích nhìn ngắm những chú chim đẹp trong tự nhiên hơn là giam vào cái lồng nhỏ xíu...chúc mừng bác nhé, mong là tụi nó có xxx, abc nhau :))

3. thanhtu88

thanhtu88 Thành Viên

Bạn phải tách hết các loại chim kia ra, chỉ để lại cặp than trong avi thôi, nếu không khi có con than sẽ không nuôi con mà gắp bỏ ra ngoài đấy. Mình đã bị như thế roài.

4. hoangchim

hoangchim Thành viên Mới

upppppppppppp cho bác thành công với ổ chòe non

5. biendem.vh

em sợ giờ bắt ra lại làm náo loạn hai em nó bác ạ. với lại không có lồng nuôi. em được tặng khá nhiều chím. giờ đang phải thanh lý dần không thì nhiều quá, mùa này chúng căng hót váng đầu. em cứ theo dõi đã. em mái ít ra ngoài hơn, nó thuần lắm nên em nghĩ nó không gắp con đâu bác ạ. em huýt sáo là nó bay ra để chén. em lo nhất là ít nữa cho ăn thì nó giành hết mồi tươi. em tính sẽ cho ăn toàn tép con thì bọn chào mào... không ăn tranh các bác thấy thế nào? cám ơn các bác đã chung vui với em nhé.

6. lovesport11

lovesport11 Thành viên Mới

avi cua minh cung nho, minh nuoi cung nhieu loai chim nhung doi choe van de trung va ap no con nhu thuong. nhung khi choe non no thi phai co tho8 gian moi co the cham dc. ban bat chau chau non la chim bo me zuong tha ve cho con ngay. mom cho con xong lai xuong lay tiep. con ko o nha ma cu de ca vao thi chim khac xuong an het ngay.

7. BruceLee1999

BruceLee1999 Thành viên Mới

có chào mào không thanh lí cho em nè

8. biendem.vh

em cũng nghi như báclovesport11 [​IMG] sẽ phải đút cho bố mẹ và chim bố mẹ lại đút cho con. không bọn kia nó lao vàô thì chết Thành Viên

9. mr_loojc

mr_loojc Thành viên Mới

10. sonttx

sonttx Thành viên Mới

NGhe kể mà sướng cả người nhể............. chúc mừng nhé........ có dịp học hỏi kinh nghiệm rồi..........

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé