Chòe than hót xòe.

Thảo luận trong 'Hình ảnh, Clip Chòe Than' bắt đầu bởi trantrongdanh, 25/3/14.

1. chymoichym

chymoichym Thành Viên

Ðề: Re: Chòe than hót xòe.

Tùy duyên, có khi cả trăm con chưa có con nào xuất sắc, có khi nuôi 5 con được 3 - 4 con như vầy rồi bác ợh =)). Giống như Lãng tử đang có cả 5 con như thế mà chưa bán đó =)). Nói chung chơi cái gì cũng tùy duyên, tui nuôi 1 tổ 4 con, 3 trống 1 mái thì cả 3 con đều xòe hết kìa, chim 2 mùa đi 1 lúc cả 3 em cho 1 chủ mua 15 chai cách đây 3 năm. Giờ đang có 1 em bổi 3 mùa bông 12 lá, dáng to con dài đòn hót cực đỉnh xòe hết đuôi kìa, căng lên là xòe. (từ khi bán 3 con xòe kia thì nuôi gần 50 con, chim non có, chuyền có, bổi có mới được có 1 em này nè. Riêng em này 6 tháng trước đã có người trả 15 chai (2 giải nhì, 1 giải khuyến khích). Định không bán mà nó bị mù mẹ hết 1 con mắt rồi giờ đang để kéo mấy em than non mùa này lên rồi thả :D.

2. mr.cuti

mr.cuti Thành viên Mới

bác này nói chuẩn.chim phải có duyên thôi.năm ngoái em có con 4,5 mùa.dài đòn.chơi giàn 3,4 tiếng xòe không biết mệt.giọng thì oio thôi hay không phải bàn.nhượng lại cho ông anh chơi cùng 3tr.giờ tiếc đứt ruột;))

3. vanphuc2012

vanphuc2012 Thành Viên

Ðề: Chòe than hót xòe.

Mơ bác lam qua tro sinh sản biết đâu lại dc vài e bông thì ăn to hihi.e đi bắt choè ông ban kể có bác ghép đẻ đe đến mùa vác vợt đi bắt cào cào khắp đồng năm ăn 2 lứa..h hiếm than quá năm nay toàn thấy mấy e mai goá phụ gọi phi công ầm ý cả.

4. quang37

quang37 Thành Viên

Bồ nói hơi khó nghe nhưng chuẩn k có gì để chỉnh nữa. Còn về Tài Tử thì khỏi nói, 5 con chứ 50 con anh ấy cũng viết lên đây được. Nhưng gọi điện hỏi thì lần nào cũng bảo k có.
    Nói như Tài Tử thì tôi đây cũng nói được, tôi đang có chục con như thế này, chỉ để dấu chứ k cho ai coi được.

Last edited by a moderator: 26/3/14
  5. quang37

quang37 Thành Viên

Còn nói thẳng ra than hót múa đúng nghĩa 100 con mới có 1 con

Last edited by a moderator: 26/3/14
  6. CoCa VN

CoCa VN Thành Viên

e đồng ý với a .bác tài chỉ đc cái nói.

7. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Hàng hót xòe hết bản hiếm, hàng hót xòe hết bản mà dí giữa giàn cũng không bu chụp càng hiếm hơn. Hâu như những ai sở hữu được trong đó có cả em đều giữ lại chơi không bán, treo ở các đại lý để làm hàng bán những con khác thôi.

Chắc bác cũng biết con mà mua ở dưới thị trấn Trúc Sơn 5 lít mà bác gọi cho em xin chuộc gấp đôi. Hiện nay em nó chơi tương đương như em trong Clip phía trên, giá nào em cũng không bán để còn có con mang ra giàn chém gió với anh em :)

8. trantrongdanh

trantrongdanh Thành viên Mới

Hix nghe các bác nói chuyện về than hót hay quá em đây giờ mới biết độ quý của chim hót. Trước giờ chã biết gì là chim hót cả toàn chơi chim đá không à.

9. quang37

quang37 Thành Viên

Mình có mất đâu mà chuộc, mình thấy người ta bán, bác bảo mua 5 lít, mình mặc dù chưa biết mặt mũi con chim ntn nhưng mình nói giờ mình trả gấp đôi, bác k bán mà cứ lèo nhà lèo nhèo, sau lại bảo lộn với tróc đầu này kia. Chẳng qua mình chưa nói đúng giá thôi chứ bác làm hàng làm quái gì.
    Còn mình nói thẳng, con của bác mua mơ cũng k bằng con này, mặc dù mình chỉ mới nhìn clip nhưng mình khẳng định nết của con đó là sẽ xù và thậm chí rất dữ chim. Còn con trong topic này là con chim có tố chất của nhà vô địch, đi thi chỉ cần gọi ly càphe, hút hết nửa gói thuốc lên lấy giải về

10. quang37

quang37 Thành Viên

Chim hót thì đầy ra nhưng quan trọng là hót múa ấy. Hàng trăm con Than mới có một con Than Hót Múa đúng chuẩn như con trên

11. chymoichym

chymoichym Thành Viên

Mình có ông bạn còn 2 con hót xòe hết bản, 1 con đã lấy mười mấy cái cờ nhất, hơn 4 tuổi lồng, có mấy đại gia trả giá 45 chai tại giàn sau khi kết thúc cuộc thi, năm nay ông ấy lại lên 1 con tơ nữa, lấy 2 cái giải nhất, 2 giải nhì, đã có giá 18 chai nhưng ông này tuyệt không bán (ai đến Miền Tây hỏi chòe than thầy Búa thì biết mấy con than của ổng, ổng là Tiến sĩ, giảng viên ĐH Cần Thơ). Vì vậy có thể nói chim hót là quý chứ không phải đồ bỏ, thú chơi chim hót là thú chơi thanh cao, không giống như chơi đá có pha chút máu giang hồ (hoặc cờ bạc) trong đó. Mình tuyệt không chơi đá, chơi đá nhìn thấy tội con chim.
    Bác nói đúng, con chim có tố chất nếu có kinh nghiệm ngồi nhìn nó chơi là biết ngay thôi, không giống mấy con tầm thường căng lên mới xòe, những con căng lên mới xòe thì tụt lửa hoặc chưa đủ lửa kè lồng vào là phù bong bóng ngay. Những con có tố chất hót múa thì kè lồng 20cm vẫn chỉ xòe và xòe.

Last edited by a moderator: 27/3/14
  12. trantrongdanh

Nghe mấy bác nói chuyện mà ghiền quá, cảm ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm chơi chim. Mình cũng xin nói thêm là chòe miền Trung rất to chim như con ở trong clip thì cũng tầm trung nhưng so với chòe miền Nam là thuộc loại to chim đấy, con này chân cao, mình thon đuôi dài cánh xếp hình cánh én, miệng nhỏ rất mau miệng, đúng là chim hót các bác nhỉ.
    (ai đến Miền Tây hỏi chòe than thầy Búa thì biết mấy con than của ổng, ổng là Tiến sĩ, giảng viên ĐH Cần Thơ) Mình đã từng nghe bạn mình nói về thầy Búa này, nghe nói ông có mấy con chòe thi giải khi nào cũng nhất cả.

13. quang37

quang37 Thành Viên

Miền nào cũng có con to con nhỏ cả, còn con trong clip thì đúng chuẩn hót múa rồi. Chưa thi thố nên chưa định giá được nhưng với giá 7 củ con chim này thì giờ nào mình cũng bắt. Còn khi đi thi, nếu chơi tốt, lấy cờ quạt thì lúc đó k nói giá được nữa.

Last edited by a moderator: 27/3/14
  14. Choethanhotmua

Choethanhotmua Thành viên Mới

Anh danh oi con choe than tren clip o tiem chim ngoai anh ah. Neu dung nhu clip con do anh mua dum em dc ko zay. Ae GUI tien ccaffe lai cho a nha neu duoc anh lien so dt 0903660678

15. trantrongdanh

2 Hôm nửa mình sẻ up thêm 1 clip về con than hót xòe anh em ai xem mà được thì mình bắt giúp cho.

16. truong.tien

truong.tien Thành Viên

bác ở đâu vậy.bác làm tn để e nó hót hay thế

17. danlx

danlx Thành viên Mới

Re: Ðề: Chòe than hót xòe.

18. trantrongdanh

Ðề: Re: Ðề: Chòe than hót xòe.

19. llbocau

llbocau Thành viên Mới

là chích chòe đuổi dài đấy à . đúng không vậy cậu