Cho e hỏi về Két ngực hồng !!!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi minh955, 1/9/11.

1. minh955

minh955 Thành viên Mới

nhà e có nuôi 1 con két ngực hồng đang sắp thay lông mà nó phá quá cứ cắn hết mấy cái đồ đựng thức ăn nát hết cứ 1 tuần là phải mua cái mới có bác nào có cách giúp con két không cắn nát đồ đựng thức ăn không xin các bác chỉ giáo dùm.Em mới tập chơi két mong các bác giúp đỡ . sẵn tiện cho e hỏi cái con két ngực hồng mỏ đỏ với con két ngực hồng mỏ đen con nào già hơn vậy ?? :-*

2. yourdalink

yourdalink Thành viên Mới

Ðề: Cho e hỏi về Két ngực hồng !!!

Làm cái giọ mõm ấy bác :D.
    Đùa tí chứ bác ra hàng mua cóng bằng thuỷ tinh, 10k/cái sao đó rồi lắp vào là ok mà. Vẹt vốn hay phá, nên đồ của nó ko nên xài đồ nhựa bác ạ. Chúc mừng bác. Mà sao bác nuôi từ non mà quậy thế cơ à?

3. congphong

congphong Thành viên Mới

Bạn dùng cóng ăn bằng thủy tinh hoặc bằng inox, kim loại là ok.

Vẹt thanh niên thì mỏ đen cả trống và mái, vẹt non thì cả trống và mái đều đỏ, khi đã trưởng thành thì vẹt trống mỏ màu đỏ, mái mỏ màu đen.Vẹt của bạn đang trong giai đoạn nào thì bạn có thể tự so sánh.

4. lam_pr0nh0ckvip

lam_pr0nh0ckvip Thành viên Mới

Mình cũng vậy mới mua 1 tuần mà cái đồ đựng nước của mình tan ra hết !! hj hj
    [Công đức vô lượng]-

5. kdctt

kdctt Thành viên Mới

mình thì mua mấy cái cõng toàn loại niệng bỏ lại dành cho loại chim mỏ thóc mà mấy e vẹt lại ko dám uống, có lẽ do miệng cõng bé chỉ vửa đủ đầu nó, thấy thế mình lấy lun cái cốc thủy tinh có cái viền ngay phần miệng, buộc dây thiếc quanh miện rùi làm móc treo vô, thấy khỏe hẳn, em nó uống thoải mái, ko phá đc mà lúc rửa lại dễ lau chùi hơn cõng nhựa keke thế mấy em nhà bác 1 ngày uống nhìu hem, sao em nhà mình uống khoảng 1/3 cái cõng thui

6. Kuma

Kuma Thành viên Mới

chậc , sao nó uống nhiều nước thế. hay là do bắp khô, nếu bắp đó khô quá ( bắp mình đưa ý :) ) thì cho nhịn 1 time, thay bằng bắp mỹ ( bắp hạt vàng , mọng nước ) nhưng mua ít thôi và để tủ lạnh vì bắp này có nước >> dễ khô, để ngoài lâu thì bị hôi.
    cho ăn thêm lá cây như mùng tơi xem.

7. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail

trời , chuyện chim uống nước nhiều hay ít mà cũng lăn tăn, cũng như con người có người uống nhiều có người uống ít , nói chung k sao cả, cơ thể nó cần nước thì nó uống nhiều và ngược lại

8. lee27993

lee27993 Thành viên Mới

mình mới tậu 1 bé két ngực hồng mới đc 2 tháng tuổi bé làm quen rất nhanh ngày t2 mình đã có thế thò tay vào cho bé ăn đc rồi nhưng mỗi tội bé k thích cho xờ vào người.từ hôm về đến h chẳng thấy bé kêu ca gì chỉ thấy ăn vs ngủ.k biết 2 tháng tuổi đã học nói được chưa? mình mới nuôi lần đầu...

9. slim_shady

slim_shady Thành viên Mới

2 tháng chưa học nói đc, tầm 5 6tháng trở đi bạn ah, còn về cái cắn fá, các bạn treo đồ chơi nhìu vào, nó có nhìu cái để cắn thì cái cóng thức ăn nó ko để ý tới đâu :))

10. haosev

haosev Thành viên Mới

Cho thóc, ngô, kê, hướng dương vào cho e nó cắn. Vừa cắn vừa ăn như vậy sẽ ko phá đâu.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé