CCL và nhạc cụ??

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi tram, 14/3/12.

1. DeeJay Kennys

DeeJay Kennys Thành viên Mới

Ðề: CCL và nhạc cụ??

bác quả là cao thủ rùi, nghiên cứu tới âm nhạc vs ccl.

2. anhdungq

anhdungq Thành viên Mới

Ðề: CCL và nhạc cụ??

CHòe lửa nhanh học giọng. điều này ai cũng biết. Nhưng học giọng của loài nào mới là vấn đề. Học giọng của chào mào hay tiếng chẹp của chòe than thì ko hay cho lắm. COn chim mộc nào bản thân nó cũng có ít nhiều tố chất giọng rừng do thời gian sống ngoài tự nhiên của nó. Chim càng già rừng thì giọng càng hay. Thời gian chòe lửa học giọng nhanh nhất là lúc nó bắt đầu chịu mở miệng hót chuyện và khoảng thời gian nó thay lông. 2 khoảng time này sẽ quyết định chất giọng khi hót sổng. Tuy nhiên, chim càng non hay ít tuổi rừng thì càng nhanh học giọng, em nào càng già rừng thì điều này càng ít xảy ra. Nếu bạn muốn chim mình hót hay và nhiều giọng thì có thẻ áp dụng nhiều cách. Thứ nhất là mang chim ra cội giao lưu với ace khác, thứ 2 là bật file cho em nó nghe. Về file thì có thể có vài thể loại.như âm thanh của núi rừng, nhạc cụ hoặc giọng chim khác. Bạn nên nhớ, mở 1 file liên tục và lặp lại trong 1 tuần hoặc lâu hơn thì em nó mới có khả năng tiếp thu nhanh và hiệu quả. CHứ bạn mở lung tung 1 đống file ko theo trình tự nào đó thì hiệu quả gần như bằng 0. Nếu chọn học giọng theo nhạc cụ thì mở file sáo trúc là hay nhất.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé