Anh em Hải Phong điểm danh

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Lucas, 1/1/12.

1. Lucas

Lucas Thành viên Mới

Số 1 đây, mới tham gia, chưa có Vẹt, đang chờ đến mùa xuân âm ấm chút rồi mua Yến Phụng về nuôi cho tăng EXP.
    Mình tên Hải. 1989. Phone: 01672880856. Dân Kiến An.

2. DanCof

DanCof Thành viên Mới

Ðề: Anh em Hải Phong điểm danh

hi mình nghe nói ở chợ Hàng HP hay bán chim thú cây cảnh..không biết thế nào..bạn ở dưới đó có gì tạt qua đó dạo chơi vào CN hàng tuần xem cso gì hot k..có hot thì ae HN xuống ngay :D

3. Phiêu Du

Phiêu Du Thành viên Mới

máu quá bác ơi ;)) HP có em nào hay hay thì ae Hn làm chuyến du lịch ;))

4. Lucas

Lucas Thành viên Mới

Thank bác, Chợ Hàng HP đúng là rất nổi tiếng, có nhiều, rất nhiều thứ được bán ở đây, di dỉ dì di cái gì cũng có, thậm chí có cả đánh bạc, đánh bạc mọi hình thức luôn, nhưng em thì ghét cái này.

Nói về chim thú cảnh thì có các loại như gà, trĩ là chủ yếu, các loại chim thì cũng nhiều nhưng đó là số lượng thôi, còn về chủng loại thì ít, chủ yếu là chào mào, chích chòe, sẻ, sâu, vàng anh, ....., thỉnh thoảng lại có vài con chim săn mồi. Còn thú thì hầu hết là chó, mèo, thỏ, một số loại khác. À có cả chuột cảnh nữa. Cá cảnh là nhiều nhất, những cũng nhiều về số lượng thôi, chủng loại cũng tầm vừa, không phong phú cho lắm. Cây cảnh mới là đa dạng, rất nhiều. Em là 1 người đi chợ Hàng cũng khá là thường xuyên, vì thế em có cái nhìn về chợ Hàng như sau:

- Chợ Hàng vốn là 1 nơi để người dân buôn bán, vậy cho nên những thứ người ta buôn bán thường là đồ bình dân, giá cả cũng không quá đắt vì thế em mới nói các loại chim thú cá ở trên chỉ nhiều về số lượng, ít về chủng loại là như vậy. Đồ đắt người ta bán ở cửa hàng chuyên nghiệp, mà giá ở những nơi như thế thì khỏi nói, bình dân ko sờ vào được. =))
    - Người quản lí hay đơn vị quản lý không quá quan tâm đến chất lượng giao dịch ở chợ, quy mô chợ. Vì cả tuần họp 1 lần duy nhất, do vậy quy mô của chợ chỉ có thể nói là vừa đủ thôi, ko phân ra các khu rõ ràng mà để người bán tự phân ra với nhau.
    - An ninh kém, khu gửi xe vào chợ là ko có, khách hàng phải tự kiếm chỗ gửi xe, vì vậy an toàn về xe pháo là có vấn đề mặc dù ít khi thấy khách hàng kêu mất xe, thậm chí là rất hiếm.
    - Chợ nằm cạnh con đường giao thông lớn gần nhất thành phố, lại là con đường vận chuyển huyết mạch, xe Container chạy suốt ngày đêm, lại là con đường có số người chết vì tai nạn nhiều nhất thành phố. Thậm chí đứng đầu luôn. Chính mắt em mới chứng kiến 1 vụ tai nạn khiến tắc đường mất gần nửa ngày xong, ngày 10 tháng 1 đấy. Vì thế an toàn về tính mạng là điều bác phải chú ý nếu muốn xuống HP đi chợ Hàng.
    - Dù có nhiều khuyết điểm ở trên nhưng chợ Hàng cũng rất đông, chợ họp từ 5-12 h trưa, nhưng em chỉ dám đi tầm 9h30 trở lên hoặc sớm hẳn. Đề phòng móc túi bác ợ. Những tầm 7-9h người đông như quân Mông, phải tầm gần nửa vạn người ra vào chợ liên tục. Đông phát kinh.

Đấy, ý kiến và chú ý của em bác cứ tham khảo, thích thì gần tết làm chuyến mà xuống xem 1 lần cho thỏa thích :)), nếu cần thì em làm hd cho.

Last edited by a moderator: 13/1/12
  5. Lucas

Lucas Thành viên Mới

các em ở HP dạt ra Đồ Sơn cả rồi, bây giờ bọn gái ở đấy nó thích show hàng trên mạng để kiếm giai thôi. bác thích thì zô anchoi.com mà kiếm=))

6. Phiêu Du

Phiêu Du Thành viên Mới

bác lại hiểu lầm ý em rồi huhu :(( "Em" ở đây có nghĩa là Vẹt đó bác :(

7. Lucas

Lucas Thành viên Mới

Kha kha, ai bẩu ko chịu cho vào nháy nháy, hèm, dưới này hả, trước giờ mình ko chơi Vẹt nên ko chú ý lắm, trước giờ toàn chơi gà tre thôi, mấy cái tháng nóng hay là thu thì có nhiều người bán chim lắm, nhưng mùa rét này thì ít vô cùng, bác cố chờ đến qua xuân đi ^^

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé