Cần giúp đỡ ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi Heoconchiphoi, 17/11/13.

1. Heoconchiphoi

Heoconchiphoi Thành viên Mới

Các bác cho e hỏi về khuyên với ạ.tình hình là e cho e khuyên ăn cám tuấn cóng vàng 100/100 e khuyên rất căng,cho mình hỏi như vậy sang mùa sau e nó có thay lông rễ ko ạ.vì mình thấy bảo e nó ăn như vậy mùa sau bó lông ko thay đc .bác nào nuôi khuyên bằng cám này cho e ít kiến thức điều e nó với ạ.thanks cả nhà ạ!!!!

2. Chào Mào Quê

Chào Mào Quê Thành Viên

Ðề: Cần giúp đỡ ạ!

nhờ các cao thủ về khuyên chỉ giúp;Mình có em khuyên hơn 1 mùa năm ngoái líu tốt,sang vụ này thay lông gần xong thì mình cho ăn cám vàng tuấn cóng sớm quá nên em nó bị đơ,bây giờ chỉ rít chuyện và búng cánh thôi chứ không líu nữa.Mong các cao thủ chỉ cách hạ cám cho nó líu lại như nào.Xin chân thành cảm ơn

3. tuti_84

tuti_84 Công Chọi

Ăn Tuấn cóng thì bạn điều táo tầu và cam vào nhé! Mùa sau khi thay lông thì chuyển sang dùng Tuấn Cóng bạc hoặc Thúy tuấn 0,1 là ok! Việc dùng Tuấn Cóng vàng mà ko dùng hoa quả hoặc ko cho ăn dế, cào cào làm chim vọt thì mới dẫn đến việc bó lông bạn ạ! Bạn cứ làm như cách mình nói bên trên nhé!
    Con của bạn đang căng đó ạ! Bạn treo cao và chỗ thật tĩnh để em nó líu và xả nóng nhé! Hoặc mỗi sáng bạn điều miếng cam nhỏ = ngón tay là ok! Thân

4. zuzulemlinh

zuzulemlinh Thành Viên

không phải con chim nào cũng chịu được cám nặng đâu.. bác phải xem nếu nó không hợp với cám nặng thì bác phải điều chim hoặc hạ cám.

-thông thường thì bác hạ xuống bằng cách pha với cám (thúy tuấn số 1) TT1.. với tỉ lệ 2 TC :1 TT1 nếu vẫn thấy chim nhảy nhiều và búng cánh,ít líu thì tiếp tục hạ xuống tỉ lệ. 1 TC : 1 TT1.
    - hoặc cách khác là bạn vẫn giũ nguyên 100% TC vàng nhưng phải cho chim 1 ngày ăn 3-5 chế dế. nếu thấy chim vẫn ít líu và nhảy nhiều thì bạn phải cho ăn 1 miếng cam. còn nếu nuôi theo công thức :(100% cám vàng + 3 dế ) mà chim vẫn có những dấu hiệu như trên thì cho ăn thêm 5 con dế và hoa quả..

chúc bác có nhiều chú chim hay. thân!

5. Chào Mào Quê

Chào Mào Quê Thành Viên

Cảm ơn mọi người đã chia xẻ,hôm qua mình hạ cám cho em nó bằng cám con cò,các bạn xem có được không?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé