Vào bản Mèo tuyển Mi

Thảo luận trong 'Hình Ảnh đẹp, Clip' bắt đầu bởi phuongtb, 5/11/13.

1. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại
    Ðề: Vào bản Mèo tuyển Mi

Vậy hả bạn? Cảm ơn bạn đã chỉ giup! T6 này lại quay lại trên đó công cán. Ông bạn người Mông hôm kia gọi điện xuống báo mới bẫy đc 1 con nhưng ko biết có ra gì ko, chỉ sợ hắn lại mang ra bán cho mấy bác thi công mất mặc dù đã hò hẹn rất kỹ. Mấyhôm nữa có gì mới lại khoe ae!

2. mi79

mi79 Thành Viên

Éc biết ngay mà.... đợt tới này ông bạn ng mông còn bẫy dc chim nữa ko biết...

3. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại

Ko hiểu ý bạn là gì??????? Như đã nói từ đầu là tôi ko phải người buôn bán chim, ở chợ Yên Phúc- Hà Đông mấy ae bán chim đề biết tôi, có lần tôi còn cho họ mượn chim đánh tiền nhưng tôi cũng ko tham gia, rất nhiều người gạ tôi bán con chim này mà tôi ko bán. Con vừa rồi tôi bán là do tôi biết nó về nhà mình sẽ ko qua được với 2 con ở nhà. Cách đây ko lâu tôi mua con 485 của bác TấnSuPhi sau đó bác ý đổi cho tôi 1 con khác mà về cũng tịt ngóm, đợt này đi công tác về mới thấy ra được vài giọng. Chắc bạn tưởng tôi định làm 1 đường dây ma để bán chim à? Do tính chất công việc nên tôi biết khá nhiều nơi mà mình có thể tự đi bẫy mi về chơi nhưng chư sắp xếp được thời gian . Nếu bạn có thời gian thì cùng tôi đi đợt này cho vui nhưng phải tự lo tiền đi lại nhé. À mà ông ý còn 3 con mộc nữa đấy nhưng tôi ko ưng nên ko bắt, hình ảnh cũng đã khoe ae rồi. Mang được 1 con chim từ trong đó ra ko đơn giản đâu bạn ạ có khi lại bị kiểm lâm tóm mất đấy. Tôi cũng chỉ chia sẻ với ae những hình ảnh của đồng bào vùng cao thôi chứ tôi có được lợi lộc gì.

Last edited by a moderator: 26/11/13
  4. mi79

mi79 Thành Viên

Bó tay với bác,e ko hiểu bác nghĩ gì mà ma với quỷ.....thui ko nói nữa ko bác lại hiểu xa..Tum lại là càng nhiều nguồn chim thì ae càng nhiều cơ hội có dc con chim hay...

5. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại

Nếu lệch lạc về ý hiểu thì mong bạn thông cảm!!!!!!!!!!!!!

6. Heroes

Heroes Thành viên Mới

Bác chủ thớt cũng quê ở thái bình ak.bác lên trên đó có thể tuyển giúp em mộc được ko,nếu được cho em xin số đt, em alo.or sms Minh 0914856226

Last edited by a moderator: 27/11/13
  7. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại

Đúng rồi bác à, e quê T.Bình. Nói thật với bác đợt này bà con chỗ em đang làm đang bận nên chưa có thời gian đi bẫy, phải chừng tháng nữa cho đến tầm tháng 3 âm ae họ mới đi bẫy vì lúc này rảnh họ chủ yếu đi săn bắn và đặt bẫy nhưng lúc đó chắc e xong việc rồi, khu họ ở giờ ko còn mi chỉ còn khướu muốn bẫy mi họ phải đi xa và đi 4-5 ngày mới về. Hôm T7 vừa rồi trên đường về quê đám cưới ông bạn người Mông gọi xuống nói mới bẫy được 1 con nhưng tối T6 này e mới từ HN đi ko biết còn ko sợ họ bán cho ae công trình mất, nếu có sẽ báo bác sau nhé!

8. Heroes

Heroes Thành viên Mới

em ở đông hưng,cũng có mấy cậu bạn làm địa chính trên sơn la với lạng sơn, đã nhờ họ mua hộ nhưng họ chẳng biết chim cò là j, nên ko mua được,bác lên đó nếu có em nào mau mỏ hót hay thì tuyển giúp 1 em với, nếu được bác lưu số điện thoại em vào, có j alo em nhé
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    mà bác làm ở thủy điện lai châu ah, có biết 1 anh tên Duật ko, hình như nằm trong ban quản lý, quê thái bình, nhà ở đường chiến thắng, đó là anh họ em

9. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại

Mình làm dự án thành phần của thuỷ điện. Chắc a Duật làm ở phòng khác nên mình ko biết. Chim mộc thì chưa biết nhưng mộc lỡ có biết 2 con mà gạ chủ mãi chưa bán, ông này là người kinh lên đây làm ăn chứ ko phải người Mông. Mua được 2 con này chơi hot thì rất hay. Lần này lên lại gạ xem sao.

10. Heroes

Heroes Thành viên Mới

nếu vậy chắc giá cũng chát lắm nhỉ, sợ em ko đủ đk. em đc ông chú cho 1 con mua của tansuphi 4,5cu. em nuôi đc 1 năm cũng tương đối thuần, nhưng nó chẳng chịu hót gì, thỉnh thoảng hót thui.hôm trc cu bạn mang con 3 năm lồng đến cho đánh đc 2 phút thì con kia chạy,ko dám đánh nữa. mà cái thể loại chọi, chiến thì em ko khoái lắm, jo bán cũng chẳng ai mua, nuôi thì bực

11. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại

Cũng tùy bạn ạ, cũng là cái duyên nữa nhưng nếu hàng hót cỡ tiền đó thì chim cũng thuộc hàng khủng rồi còn hàng chọi thì tùy, mình cũng ko có điều kiện để nuôi chim chọi . Mình ở Quỳnh Phụ, nếu bạn ở gần đó tết về mình qua giao lưu. Mà ông chú bỏ tiền mua con mi 4,5tr thì phải là dân biết chơi đấy bạn, con đó là con bao nhiêu của bác Tân hả bạn? Chim cò đôi khi là vậy, mua cả nắm tiền nhưng khi bán có khi chẳng ma nào mua.

Last edited by a moderator: 28/11/13
  12. Heroes

Heroes Thành viên Mới

bác đi về quê thì phải đi qua nhà em rồi, đoạn thị trấn đông hưng, QP thì em có ông bạn học cùng đại học nhà ở gần trường cấp 3 phụ dục, đoạn ngã tư j đó.bác lên đó xem có em nào thì alo em nhé. nếu đc thì nhờ bác tuyển giúp 1 em

13. mptb85

mptb85 Thành viên Mới

mấy bác này cũng là dân công trình ah, hihi, trước e cũng dân CT, một thời gian làm trên thủy điện nậm he điện biên, thủy điện sơn la, nhưng lúc đó do bận CV nên cũng chưa chơi chim. Bây giờ kg đi CT nữa, ở nhà chơi chim nhưng vẫn muốn có những chuyến đi như thế, sống giữa núi rừng mênh mông có cảm giác thật tuyệt...hihi

14. Heroes

Heroes Thành viên Mới

em là dân trắc địa,ngày trước đi làm ở lạng sơn,chui tận vào hang cùng ngõ hẻm,trèo qua bao nhiêu đỉnh núi,tận biên giới việt trung nhưng chưa biết chim cò là j,bây giờ thì lại ko có điều kiện để đi nữa

15. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại

E là dân TB nhưng e ở bên này sông Luộc gần cầu Hiệp vì vậy e học cấp 2 & 3 với người Hải Dương chứ ko học ở tỉnh mình. Dân trắc địa mà bác ko phải đi là sướng rồi, bác học trường nào ạ? Giờ bác công tác ở tỉnh luôn à, em ko về lối đó mà e về lối quán Gỏi đi qua Thanh Miện- Hải Dương? Bác giờ mới bén duyên với chim cò chứ e là đam mê từ nhỏ lắm, e nhớ là chỉ tầm 7-8 tuổi gì đó, con chim đầu tiên e nuôi được là đôi chào mào non từ đó đến giờ ko khi nào ở nhà e ko có 1-2 chú chim nhưng e đam mê nhất vẫn là giọng của chòe than, nó mang nhiều âm điệu của quê hương mình!

Last edited by a moderator: 28/11/13
  16. Heroes

Heroes Thành viên Mới

em dân trăc địa, trước hoc Mỏ địa chất, bác làm thủy điện chắc cũng giao lưu với 1 vài anh trắc địa nhỉ, nghề nghiệp bọn em vất vả lắm, cái đó chắc bác biết.toàn những nơi chưa có dấu chân người đặt chân tới thui. bây giờ chán rồi, chuyển về đi buôn. em ở ngã tư sở hà nội,cũng mong muốn được về quê làm lắm,mà xin được chân địa chính ở xã cũng không xin được,\ ps: em sinh năm 86, chắc bác hơn tuổi em

17. phuongtb

phuongtb Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư Trắc Đại

Mình hơn bạn vài tuổi và cũng là dân trắc địa đích thực đấy.

18. Heroes

Heroes Thành viên Mới

híc,vậy ak, thế chắc bác cũng học mỏ ra nhỉ,nghề trắc địa đi chu du khắp nơi,nhưng vất vả thật,ng lúc nào cũng bẩn, chẳng đc sạch sẽ như nghề khác.em nói nghĩa đen nhé

19. luatkhoa1980

luatkhoa1980 Thành Viên

Doc phong su bac thich wa,minh o sgon,biet bao gio co co hoi dc chu du nhu bac.rat mong bac viet them nhieu bai thu vi nhu vay nua,de a e co co hoi mi mang tam mat. Dinh mua chim bac tansuphi ma nghe cac bac noi e on wa.

20. mptb85

mptb85 Thành viên Mới

- thật ra sống ở vùng miền nào cũng có cái hay của nó, ở đâu cũng có nơi cho ta chu du.
    -thật ra e là dân cơ khí, nhưng làm bên cơ khí xây dựng nên cũng hay đi công trình, thi công các hạng mục có liên quan đến sắt thép của các công trình từ thủy điện, nhà máy, xí nghiệp...vì vậy cũng có cơ hội được đi một số tỉnh miền núi phí bắc.
    -ngày còn đi học và mới ra trường cũng có thời gian vào một số tỉnh miền trong như sài gòn, tây nguyên, vĩnh long cần thơ, bình dương, nha trang...thấy trong đo cũng nhiều cái hay, con người sống rất hòa đồng và chân chất. khí hậu ấm áp quanh năm rất dễ chịu.
    e nhớ vào cần thơ chơi từ khi cây cầu cần thơ còn đang dang dở, lúc đó còn được đi trên chuyến phà sông hậu mới thấy thấm thía cảnh sông nước miền tây.
    hihi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé