Chích chòe than gầy trơ xuơng!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mrhungdhv, 21/10/13.

1. mrhungdhv

mrhungdhv Thành viên Mới

Chú than non mùa đầu nhà e dạo này thấy gầy lắm các bác ạ. Sờ vào ức thấy mỗi cái ức xương, nhìn thảm lắm. E vệ sinh lồng hàng ngày, mồi tươi gồm sâu cá rồng, dế, thịt. Mấy chú kia thì béo núc vậy mà mỗi chú này gầy như vậy. E nó đang thay lông dở 50%, vẫn hót hàng ngày

2. killerman21

killerman21 Thành Viên

Ðề: Chích chòe than gầy trơ xuơng!

bác theo dõi xem phân e nó có biểu hiện j của bệnh tiêu hóa ko .. đổi cho ăn cám có nhiều dưỡng chất ấy chứ thực ra mồi tươi chỉ bổ sung thêm phần nào thôi .. ăn lắm khéo còn đi ỉa :D

3. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

Ko khéo nó bị bệnh đường ruột rồi ,kiểm tra phân như bác trên nói xem có gì khác thường ko.xem có bị bọ mạt gì ko nữa

4. trunghieu88

trunghieu88 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên

Có 2 nguyên nhân1. chim bị bệnh về đường tiêu hóa hoặc do kí sinh trùng sống trong bao tử chim.
    Chữa trị: bạn có thể cho chim uống berberin (thuốc chũa đường ruột) cho chim uống nếu bị đường ruột. có thể trộn vào cám cho chim ăn dần. nếu bị kí sinh trùng thì bạn dùng thuốc sổ giun, lãi của người cho chim uống
    2. chế đọ ăn chưa hợp lý. Chim bạn đang thay lông thì chim sẽ rất cần chất đạm nên việc bổ xung mồi tươi như những con chim khác có thể sẽ không đáp ứng đủ cho chim. bạn nên tăng cường sâu (loại sâu lớn), cào cào, trứng kiến cho chim. Nếu bạn muốn chim mập nhanh trở lại thì bạn có thể cho ăn nhiều mồi tươi hơn vào buổi chiều tối!
    Thân chào

5. mrhungdhv

mrhungdhv Thành viên Mới

E kiểm tra phân thì bình thường. Phân ra màu vàng của cám, ko nát, ko hôi lắm. Khả năng ko phải rận mạt hay đường ruột đâu ạ
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Ko phải cơ địa đâu bác, mồi tươi thì ngày nào cũng cho ăn sâu lớn, thịt nạc. Mà e nó gầy quá mức

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé