các bác ơi giúp em

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi sangapun, 9/9/13.

1. sangapun

sangapun Thành viên Mới

các bác cho em hỏi là con than của em là chim chuyền em mua được,nhưng mà em nuôi đã dạn rồi.đút ăn là xòe xòe cánh liền,nhưng mà em để ý thấy sao nó bị ngoái ngoái cái cổ ah,hiện giờ em đã cắt cánh,nuôi trong lồng ép mộc,thấy nó ko ngoái nữa,mọi người cho e hỏi là nuôi như zay thì sao này sang lồng nó có hết ngoái ko.Ah tiện đây cho em hỏi ai ở Cần Thơ có bán liu điu,gián đất,trứng kiến,cái nào cũng được ai bán thì pm em nha,em mua ở xa thì chuyển khoản.cần thơ thì em sẽ qua lấy.ai biết chỉ dùm em nha:-bd

2. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

Ðề: các bác ơi giúp em

Vấn đế này rất khó nói bạn ạ,có con thì hết con thì ko ,chòe than bình thương ko tật gì nuôi nên lửa quá còn thỉnh thoảng lộn vài phát,còn cái loại có tật từ lúc bình thường này thì lúc căng khó tránh khỏi

3. chymoichym

chymoichym Thành Viên

Chim chuyền nếu nó ngoái thì thả đi bạn, ép vào hộc làm gì cho mất công. Bạn thích nuôi chuyền thì ở Cần Thơ bán nhiều mà (giá tiệm chim phân phối là 250k/con, quen mấy anh em đi bẩy thì mua có 150k/con). Mùa này chuyền nhiều lắm, đã ngoái rồi thì thả đi chứ để chăm sóc đến khi nó trưởng thành mà ngoái thì lúc đó thả nó cũng không sống ngoài thiên nhiên được. MÌnh cũng ở Cần Thơ nhưng đi khắp các tiệm chim ở CT rồi chưa thấy ai bán liu điu. Gián đất lâu lâu mới có, trứng kiến thì có nhiều nhưng bạn muốn mua phải đi buổi sáng. Còn liu điu thì ở chợ Vĩnh Long bán nhiều lắm, 4k/con, kỳ nhông nhỏ nhỏ thì 3k. Mình không dám cho ăn 2 con đó vì thấy nó tội tội, nuôi con này phải giết con kia :D.
    Vấn đề chim chuyền nếu bạn muốn mua thì Alo theo số này (01638105453- Anh Giàu) để hỏi mua, khoảng 1 tuần anh này đi giao chim 1 lần. Giá chuyền mua của anh ấy 150k/con lựa thoải mái.

4. hoangle

hoangle Thành viên Mới

khó lắm bạn ơi tuy là ép nó k ngoái nữa nhưng bạn thả vào lồng dộng nó vẫn ngoái mình cũng đã từng như bạn chỉ thỉnh thoảng làm nhát thôi

5. sangapun

sangapun Thành viên Mới

Cám ơn chymoichym nha,a chỉ e tiệm nào bán trứng kiến lun được ko,e ở xa đi qua sợ ko có hay a mua dùm em (để cho chắc) rồi alo em qua lấy đc ko a,chứ ko biết tiệm nào bán đi qua rồi đi về ko ah,mới 9h em lại tiệm tèo bán chim hỏi mà ổng nói hết ko ah(ko biết hết thật hay ong chừa cho ngta),.đi+về là 1h45 phút,30 tiền xăng,mà e về tay ko vài ah,a làm ơn dùm em được ko.mua dùm cũng được hay chỉ chổ nào bán trứng kiến thường xuyên dum em nha:((

6. CuTeoĐG

CuTeoĐG Thành viên Mới

Trứng kiến hên xui lắm! Cần Thơ có 2 chỗ thường bán là kế bên Tèo cá kiểng, chứ không phải trong tiệm Tèo nghe đường Cách Mạng tháng 8, thứ 2 là chỗ anh Tú ngay khu III Đại học cần Thơ, ngang cà phê Ca Dao, nếu muốn chắc ăn pác xin số điện thoại ảnh hỏi trước hãy chạy qua mua. e đi mua cũng phải chạy mấy chục cây số, ra nhiều khi cũng ko có đành mua dế thôi! hihihi (đồng cảnh ngộ với pác)

7. sangapun

sangapun Thành viên Mới

anh cuteodg co xin dc dt của a tú đó chưa.cho e với đi.a ở đâu mà chạy mấy chục cây số để mua vậy,xa hơn em nửa,em chạy có 25 cây ah,sáng nay điện thoại cho bác tèo mua trứng kiến,ổng nói có mà ko bán,lúc sau thì nói là ko có,herr:-L

8. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thành Viên Tích Cực

Trứng kiến thực ra có rất nhiều ở các cây như bằng lăng, nhãn, bàng..... bác ngửa cổ lên thấy 1 bọc to bằng bắp đùi trên cây đó là tổ kiến, lấy cái sào chọc khéo khéo cho rơi xuống thoải mái cho chim ăn, lại còn tươi sống thiên nhiên. (Nên mặc áo mưa khi chọc :)) )

Chòe than khi căng hầu như con nào cũng lộn, giảm lửa đi là hết tật thôi. Hạn chế tối đa treo lồng dưới đèn neon, treo lồng nên bịt cái áo trên nóc.

9. CuTeoĐG

CuTeoĐG Thành viên Mới

Hihi...nói mấy chục cây số là....cũng như pác thôi đồng cảnh ngộ mà e trong Phong Đieèn. E mất số a đó rồi do e đổi máy. Hôm rồi ảnh coz đăng clip con ốc mít mà múa và... ăn dế trên yutube mà giờ tìm hoài ko đc. Bạn có qua cần thơ thì lại đó thử rồi xin số ảnh luôn đi. Còn ông trên gần Tèo cá cảnh ổng có hôif lắm mua đồ ổng úc chế lắm làm như mình đi xin ổng vậy đó. Nhưng đc cái ổng có bán cào cào nên ...nhịn nhục mà mua hiii...

10. sangapun

sangapun Thành viên Mới

bác này nói đúng nè,ông đó bực ổng lắm,đi mua mà cứ như đi xin ổng zay,nói năng cục ngủn,ko biết ổng thấy mình tàn mà chẳng như zay hay là lí do gì nữa,herrrrrrrr

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé