Các bạn đoán xem bé nói gì ở phút 3'15 nhé

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi huynhng9999, 20/7/13.

1. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

Ðề: Các bạn đoán xem bé nói gì ở phút 3'15 nhé

năm nay chỉ có ngực hồng năm sau sắm thêm em xích và kinh nghiệm đầy đủ sẵn dắt thằng con đi theo chơi bây h nó mới gần 3 tháng còn nhỏ quá nên phụ bx chăm nó ở nhà.huhuhuhu hi vọng năm sau hội yêu vẹt mình sẽ có lực lượng hùng hậu...............

2. Uri

Uri Gà Con

Ek, có con rồi hả, bạn nhiêu tuổi thế .... gia nhập hiệp hội yêu vẹt thương con cùng mấy a kìa =)) =)) !!

3. nhansamqua

nhansamqua Thành viên Mới

thấy vẹt người ta mà ham, nhìn lại vẹt mình, bây giờ phản chủ cắn đau điếng, kêu không thèm trả lời đừng nói cho là tập nói. nản toàn tập

4. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

uh lấy vợ hai năm mới có em bé đây ah.tuổi tác có gì đâu uri mình chưa ngoài 30 mà hai mươi mấy ah thui bí mật tuổi hen xưng hô cho thân mật chứ biết tuổi anh anh em em kì hihiihih uri có bạn gái hay vợ con gì chưa?uh chủ yếu là nuôi vẹt cho con lớn chơi với nó đó.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    tìm hiểu thêm đi bạn mới đầu mình cũng vậy đó mình nghĩ nếu đam mê bạn sẽ tìm ra cái bí kíp riêng cho mình thui nuôi vẹt là nghệ thuật mà mình ko dám nói mình là nghệ sĩ hihihih chia sẽ bạn tí nè:quang trọng là phải cho nó đứng lên tay mình cái rùi mới tính tiếp được chứ nó ko chịu đứng là mệt lắm,vuốt ve nó cắn thì bình xịt làm tới cái này anh em nói nhiều rùi.muốn nó thân đừng để đồ ăn nhiều sáng cho ăn miếng trưa cho ăn miếng rùi chiều vậy đó nó mới hiểu mình là chủ nó.cho bạn cái list thức ăn nè:-sáng bắp non và vài hột cám chó.
    -trưa nếu ở nhà ăn canh gì ví dụ bí đỏ thì cho vài miếng bí thêm 2 trái ớt
    -chiều lúa kê 2,3 hột đậu phộng và miếng đậu xanh
    hi vọng giúp ít được bạn tí mình chỉ có vậy thui
    mình có thằng bạn rủ nó mua cùng đợt với bé nhà mình rùi bạn biết sao ko:
    cho ăn xong đi làm có chơi với nó đầu, rùi 3 tháng nó nói sao con vẹt nó dữ quá mình lên thăm thì nìn nản vô cùng chơi theo kiểu phòng trào cắt cánh nhìn te tua chim nhát vô cùng mình chỉ cách cho thuần mà xem ra bạn ấy chỉ chú ý dạy nói chứ nhìn nó nản thiệt mình kêu rút kinh nghiệm năm sau làm em mới đi nói vậy thui chứ nhìn bạn mình chơi cho vui chứ ko có tìm hiểu.sai lầm khi rủ nó chơi cùng.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé