Thắc mắc !

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi zeromon, 9/7/13.

1. zeromon

zeromon Thành viên Mới

Ae cho hỏi: cũng là một chủ đề cũ xì giúp CCL căn lữa.hiện tại chỗ mình ko có Cào cào vs Châu chấu va Liêu điêu,ngoài tiệm thì lại ko có bán,chỉ có bán dế vs sâu thôi.nhưng mình tìm hiểu và đọc nhiều topic thì lại có ng nói ăn dế vs sâu cũng có thể căn lữa,ng thì lại kêu dế có tính hàn ko tốt lúc chim lấy lữa trong khi đó ăn sâu nhiều cũng ko tốt như zậy mình ko biết cho chim ăn sao nữa.Ae có thể giúp mình giải đáp thắc mắc dc ko.nếu như dế ko giúp dc gì cho chim lấy lữa vs căn lữa thì chỗ mình ở ko lẽ chỉ cho ăn mỗi sâu qui vs sâu supr ? liệu có tốt ko ? mong Ae giúp mình.và cho mình chế độ ăn hợp lý nếu như ko có cào cào vs châu chấu . cám ơn Ae nhiều

Bài viết mới
    Last edited by a moderator: 9/7/13
  2. txvandps

txvandps Thành viên Mới

Ðề: Thắc mắc !

Chim hay con người cũng đều cần ăn uống đa dạng để cung cấp đầy đủ các chất thiết yếu. Nếu ở chỗ bạn chỉ có bán dế và sâu thì bạn cứ cho ăn dế và sâu. Nhưng nên cho ít dế, hoặc ăn cách ngày, còn sâu super thì cho ăn mỗi ngày, sâu quy thì có người nói hại, mù mắt, còn riêng tôi thì cứ chiều đến là tôi cho một ít để nó ăn ngủ cho ấm bụng, đó cũng là cách giử lửa cho chim. Và nuôi chim 2-3 năm rồi vẫn chưa thấy con nào cận thị hay viễn thị cả.

3. zeromon

zeromon Thành viên Mới

Last edited by a moderator: 9/7/13
  4. tongbeo1206

tongbeo1206 Thành Viên

mình cũng toàn nuôi bằng sâu và dế.sâu cho ăn thường xuyên sâu super ngày 4,5 con sâu qui 10 đến 15 con,dế cách ngày cho 3,4 con thấy chim vẫn căng hót đều.

5. zeromon

zeromon Thành viên Mới

cám ơn A nhiều.như zậy sáng e cho ăn khoản 3 con sâu super chiều cho ăn sâu qui,cách ngày e cho ăn dế zậy thì mình ko cho ăn sâu super hả a.hay là vẫn cho ăn bình thường chỉ cho ăn thêm dế thôi.hà e nghe nói sâu super có nhiều chất béo ngày nào cũng cho ăn liệu có mập chim ko A ?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé