Xích xù xù - choixongchehn

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi choixongchehn, 6/7/13.

1. Uri

Uri Gà Con

2. Nguyenchihung

Nguyenchihung Thành viên Mới

Ðề: Xích xù xù - choixongchehn

No ma bệnh thi no ngẻo rùi. Hx. No chỉ thiếu nắng va thiếu bạn thôi, cho ăn it ngô thôi để no ăn kê và thóc. Mih cho uong thuôc như uri bảo nhưng chẳng được giọt nao vao bung cả. Chim thi vẫn ăn đều. Ko xù lông ko co giật. Chi giũ lông 1 cai khi gặp e chó va e cưỡng như kiểu dị ứng. Neu bi tieu hoa thi bỏ ăn ngay. Mih cho ăn hoa qua va ớt cay vẫn ăn như thụi. Con ngich hay ko thi tuỳ con chứ. Co con cắn co con không, co con la hét có con không. Ca nhân mih la ng không co time nên mih thich chim không ồn ào, chim fai thuần. Noi chung thac mắc gi thi để lại tin nhắn. Lat a nap tien a tra loi @@

3. choixongchehn

choixongchehn Thành viên Mới

4. Uri

Uri Gà Con

Rốt cuộc bạn nghe ai hướng dẫn, mình đã ghi ở trên là bổ sung thêm khoáng chất cho nó, hệ thống tiêu nó nó đang yêu. Nếu bạn cứ điều trị hời hợt như thế này thì nó không chết liền mà ốm từ từ từ rút mà chết. Bạn rờ phân ức dưới ngực xem nó thế nào coi còn thịt thà gì không.

Nhiều ca bệnh đường ruột khuẩn Coli, xuất huyết ruột nặng còn trị được, cúm rút co giật nằm chèo nghẻo còn cứu được điều quan trọng là nghe và làm theo hướng dẫn. Cứ toàn chim ko uống, ko ăn thuốc thì mình chịu. Cách đơn giản để nó phân ko lỏng cho nó trái cây có vị gắt giàu axit amin như ỏi, mận ... cho ăn chừng 1-2 ngày là nó ráo lại còn sau đó 1-2 tuần nó trở lại như cũ hay chim càng ngày càng óm thì mình ko biết.

Last edited by a moderator: 12/7/13
  5. choixongchehn

choixongchehn Thành viên Mới

Bác cho e xin cái sdt vs fb của bác vs a. E trao đôi cho dễ. Thanks bác nhieu

6. Nguyenchihung

Nguyenchihung Thành viên Mới

No thick ăn dưa hấu va ớt e ơi. Nếu thik điều trị bằng thuốc e dùng dưa hấu đi tẩm thuốc gi thi e quyêt định. Đừng có ép no uống no sợ. Ổi nó ăn nhưg không nhiều gặm rồi bỏ la chính. E đưng cho ăn ngô sống nữa. Tam thời luộc chín thử xem sao. Rồi lằm như thuốc uri kê

7. Uri

Uri Gà Con

Mình ko xài Facebook, số điện thoại mình cũng không cho được, mấy bạn toàn điện thoại giờ linh không riết mình ngán. Mình đã hướng dẫn bạn như thế thì bạn làm nhé !!

Bạn sờ ngực nó giùm, coi nó mập hay óm ??

Khoáng chất : khoáng cu gáy - bồ câu ( tiệm chim ) + khoáng vi lượng gia cầm ( mua ở tiệm thú y ) mỗi thứ đều 100 gram về trộn lại bỏ vào cóng riêng cho nó, ngày đầu rắc 1 ít cở 1/4 muỗng cafe nhỏ vào thức ăn, sau này nó tự ăn bạn nhé !! Trong thành phần khoáng vi lượng đã có men tiêu hoá + tất tần tât vitamin như ABCDE, Bcomplex ... đủ cả yếu tố cần thiết cho một con chim nuôi nhốt.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé