Ngực hồng nói gửi các bạn xem

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi huynhng9999, 22/6/13.

1. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

Ðề: Ngực hồng nói gửi các bạn xem

+Cái này cũng đau đầu thiệt khi nuôi thì muốn nghe nó nói khi nó nói được rùi thì lại muốn nó nói nhiều xem tham vọng mình cao quá.
    +Mình hiểu rùi nên hỏi là nó học được bao nhiêu câu chứ ko phải là bao nhiêu từ.

+Uri ngực hồng mình khả năng có thể nói 1 câu cao nhất là mấy từ không vì thấy mấy chú vẹt toàn nói được 4 từ là cao nhất và chỉ riêng con amazon là có khả năng nói dài ghê luôn.sẵn tiện hỏi vẹt amazon bao nhiêu 1 chú đang kết em này.

http://www.youtube.com/watch?v=_CoxnUe49ZA
    http://www.youtube.com/watch?v=CPvpPgv8bt0
    Uri xem hai clip trên thấy khó hiểu ko nè:con sáo có thể nói 1 câu mà dài ghê luôn hình như 6 là 6 từ,còn con macau chỉ có i can talk fly hihih 4 từ.cho nên muốn dạy câu dài như thế ko biết nó học được không.rùi câu what are u doing thường nước ngoài dạy nhưng câu này đọc đơn giản là what u doing 4 âm theo uri thì sao vì nhiều lúc muốn dạy câu chưng gai bánh dò không thì 5 âm sợ nó ko học được .cho ý kiến nha uri

2. Uri

Uri Gà Con

Bệnh chung của các bạn mới nuôi có xu hướng là chim mình to nhất, đẹp nhất, nói nhiều nhất , quá đặt nặng thành tích sinh ra tự sướng ...

Bạn cứ dạy từ mình thấy thích thấy vui để nó nói mình nghe chứ chả quan trọng nó là từ gì hay câu đó người ta thường dạy. 1 Câu có 5-6 từ nó có thể học được đấy nhưng sẽ lâu hơn là 1 câu 2 từ 3 từ vì khi nói nó phải tập, câu ngắn tập mau, câu dài tập lâu, bạn dạy nó nói cũng thấy nó phải bập bẹ ó é từ từ ra âm sau đó mới đúng âm điệu. Ngoài ra có thể dạy tách một câu dài 5 -6 từ thành 2 câu sau này nó có thể nói liên mạch 2 câu ghép.

Vẹt nước ngoài đó hỏi bên vẹt nhập, giá nó 1000-2000 gì đó !!

Last edited by a moderator: 28/6/13
  3. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

OK mình hiểu rùi cảm ơn nhiều nha.quan trọng là nó có thể sống lâu được chứ hồi đó nuôi nhồng mới 3 năm tự nhiên lăng đùng ra chết chắc do tức trứng.

4. Uri

Uri Gà Con

Nuôi vẹt mái hay chim mái đến mùa sinh sản nên bổ sung khoáng chất và canxi đầy đủ vì chim mái khi trưởng thành dễ bị vấn đề này nhất là bể trứng trong ống dẫn.
    CMT bình thường bạn nên sử dụng chữ đen nhé, màu mè để dành cho tiêu đề !! Đang vi phạm nội qui đây !!

Last edited by a moderator: 28/6/13
  5. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

Trời vậy sao uri không nói sớm có biết vụ này đâu coment mười mấy cái có ai nói gì đâu bùn ghê mà màu xanh là màu yêu thích chứ có màu mè đâu uri vậy thui sao này ko coment nữa nghiên cứu trao dồi kiến thức ,buồn 5 phút.............chán 5 phút............thanks đã nhắc nhỡ nhiệt tình.

6. nghia150

nghia150 Thành viên Mới

Mỏ chuyển sang đen làm chim mái rùi.

7. Dungle

Dungle Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Xuat Nhap Khau

Nuôi Vẹt Mái là phải canh cả thời kì rụng trứng nữa hả! OmgBắt Con Vẹt Trống về nhốt chung quá

8. Uri

Uri Gà Con

- Không phải canh mà là phải bổ sung khoáng chất + canxi đầy đủ nhưng chú ý nhất là mùa sinh sản nếu nó có đẻ trộm không trống thì cũng chả bị gì .... chứ bỏ trống vào làm gì. Cockatiel mái, vẹt mái hay bất kì con chim nào mái đều phải thế hiểu không cậu, có thế bạn sẽ bảo là người ta nuôi chim mái ăn cám là đủ khoáng chất vì trong cám mua ở tiệm họ bỏ 1 lượng vừa đủ khoáng vi lượng nhưng thật sự nó cần 1 lượng gấp 3-4 lần vào mùa sinh sản để hình thành vỏ trứng ....

- Bổ sung khoáng chất + canxi thế nào : ra tiệm mua khoáng bồ câu - cu gáy, một miếng mai mực để đó nó tự biết ăn ngay cả vẹt bình thường nó cũng cần khoáng chất cho quá trình phát triển ...

Last edited by a moderator: 1/7/13
  9. Dungle

Dungle Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Xuat Nhap Khau

Hihi thank kinh nghiệm đầy mình của chú Uri

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé