các bác giúp em chòe than ạ,tks all

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Blsun, 30/5/13.

1. Blsun

Blsun Thành Viên

tình hình là chiều hôm kia ông anh em mang con chòe than từ quảng ninh lên vừa xuống ô tô thì thấy hót và lồng lộn như con điên(em tưởng ngáo đá) lúc sau thấy con chòe than ở đâu bay xuống định chiến đấu.ông anh em mang bẫy ra vậy là a lê hấp,em nó đã dính trấu.

chiều làm về em xách về luôn(em thì chẳng biết tý gì về chòe luôn).cái lạ là em thấy lúc đầu nó cũng hoảng nhưng hôm sau thì thấy đỡ hẳn nhảy cũng nhẹ nhàng.mặt thì có hơi rách vì hôm trước oánh nhau vs cho vào lồng cu cậu hoảng quá nên hơi đâm lồng.

hôm nay thấy nó đi phân lỏng có màu trắng ạ,từ hôm bẫy về em cho cám ba vì tới hôm nay thấy cóng hết và cám vãi cả ra lồng.

tình trạng thì em nói hết rồi ạ,các bác xem cho em như này là chim xổng hay mộc tinh ạ và có cách gì cho phân bình thường với ạ,tks các bác nhiều.

2. boyhl

boyhl Thành viên Mới

Ðề: các bác giúp em chòe than ạ,tks all

Chim đấy 1 là chim sổng 2 là chim phóng xinh rồi bác ạ. Bác cứ nuôi thử 1 thời gian xem thế nào biết đâu lớ ngớ vớ huy chương :))Em cũng mới bẫy đc con cũng như bác cơ mà chưa thấy ra đâu vào với đâu :(

3. Blsun

Blsun Thành Viên

Trường hợp phóng sinh thì em loại trừ bác ạ(chim lông lá mướt mát,móng mỏ đầy đủ)sáng sớm nay đã thấy rít như nghiện lên cơn rồi bác ạ)hiện tại em vẫn đang trộn sâu với cám nhão thì sáng dậy thấy cám có vãi ra lồng ạ,Thấy cu cậu rít ầm ầm rồi bác ạ(khả năng em vớ huy chương hơi bị cao ;)) hớ hớ)Em vẫn cần tư vấn thêm ạ,tks các bác

4. Truong_Max_Hp

Truong_Max_Hp Thành viên Mới

thả đi thôi chứ tư vấn gì nữa?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé