Vui buồn cùng chòe lửa

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi vh_undying, 24/5/13.

1. vh_undying

vh_undying Thành Viên

e nuôi chim cũng được mười mấy lồng chòe lửa là con e khoái nhất mấy con chim khác nuôi kèm cho vui cửa vui nhà mà không hiểu sao chỉ có chòe lửa là thay nhau ra đi không hẹn ngày về e có 5 con chòe lửa đều khá đứng lồng đa số hót sổng hết rồi mà không hiểu sao cứ căng lửa thay lông xong là chết có con tự dưng lăn ra chết con thì bị đau mắt con thì bị nổi cục chết con thì bỏ ăn hôm nay tắm cho con chòe lửa cuối cùng xong đang chữa mắt cho nó thì nó vùng ra bay luôn thế là xong luôn 5 con lửa chắc e ko có duyên vs chòe lửa rồi bọn kia thì vẫn khỏe hót tốt dù thời gian e dành cho chòe lửa là nhiều nhất buồn quá các bác ah cái mà mình khoái nhất đặt nhiều tâm huyết nhất thì lại ko thu dc thành quả j cả.

Bài viết mới
  2. tongbeo1206

tongbeo1206 Thành Viên

Ðề: Vui buồn cùng chòe lửa

chia buồn cùng bạn,có khi bạn nuôi nhiều quá ko chăm hết đc cho các e nó rồi.

3. zeromon

zeromon Thành viên Mới

xin chia buồn vs chủ Topic ! a nuôi thử 1 chú thôi xem sao,lúc đó zễ chăm sóc hơn a ah,e thì chỉ mới tập nuôi chim đây thôi,lúc chưa nuôi chjm thì sáng 6h zậy chăm sóc mấy chú chó Bec jo nuôi thêm chim nữa,mới 4h30 e đã zậy rồi hihi,vì có thêm thành viên trong GĐ và chưa có nề nếp nên hơi tốn time,có khi còn bị Má chữi vì cứ lo cho mấy con thú,vì e nuôi con gì e cũng kêu tụi nó = Con trai vs con gái hết.có lẽ zậy nên hay bị Má ca bài ca Con Cá hihi.Chúc chủ Topic nhah có thêm CCL ưng ý

4. sonttx

sonttx Thành viên Mới

Buồn thế....... chia buồn cùng chủ thớt nhá. Tớ cũng thích chòe lửa nhưng hiện giờ chỉ cũng chủ nuôi có 1 e thôi. Bác cứ kiếm 1 e về chú ý có time cho e nó thoải mái tí nếu được sau này bác tậu thêm 10 e nữa, lúc đó chắc mấy e cũng ok hết thôi. thân.

5. txvandps

txvandps Thành viên Mới

Chăm nhiều mà kinh nghiệm cũng như tài chính không dồi dào chăng?:-?:-?:-?;));));))
    Chúc chủ topic có thêm chim mới, ít nhưng chất lượng.

6. vh_undying

vh_undying Thành Viên

thank e nha mà e nuôi chó bec nữa hả a cũng nuôi này sáng dạy sớm cho nó đi vệ sinh chim chóc xong là đi làm a còn con gà chọi nữa lu bu vs bọn nó cả ngày mệt nhưng mà vui lắm mà con bec nhà a 7 tháng rồi mà mới lên dc 1 tai tai kia lên dc 1 nửa nó dc khoảng 25kg
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    hjhj.kinh nghiệm thì có thể ít thật chứ tài chính thì mình cũng ổn định bạn ah chỉ ko hiểu sao thay lông xong là tụi nó bỏ mình đi hết chứ hót sổng cầm dế ăn trên tay dc hết rồi
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    thank bạn cái tính mình cái j thích thì càng nhiều càng khoái :">

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé