XIn trợ giúp

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi chimcanh036, 3/5/13.

1. chimcanh036

chimcanh036 Thành viên Mới

Mình mới đc thằng bạn mang về cho 1 em CCL trong Gia Lai.Ngày đầu tiên về nhà e nó nhìn nhanh nhẹn lắm.Nhưng đến ngày thứ 2 tự nhiên thấy lông xù ra,cánh thì hơi xệ,suốt ngày thấy rúc đầu vào cánh ngủ thui.Cám+sâu vẫn cho ăn bình thường nha.Vậy ai bít em nó làm sao và chữa như thế nào chỉ giúp mình với.Mình xin cám ơn anh em trc nha.[-O<

Bài viết mới
  2. haivinh

haivinh Thành Viên

Ðề: XIn trợ giúp

Cụ xem phân nó thế nào?Em cũng gặp trường hợp này rồi không hề có biểu hiện gì bất thường chỉ xù lông ngủ ngày,Sau em nghĩ gần tuần mưa suốt nên không phơi nắng cho em nó thế là đem phơi nắng 1h luôn.Ngày hôm sau em nó lại líu lo như trước.

3. chimcanh036

Mình thấy trong đó người ta cho ăn cám bột,để tiện chăm sóc mình muốn cho nó ăn cám 3 vì ngoài bắc này nên đã trộn 1 ít bột cám cũ + cám ba vì mới + sâu xi vãn đều.Còn phân thì thấy màu trắng và có ít đen .Nhưng thấy phân ít lăm,hay là em nó không ăn cám nhỉ.Sâu mình chỉ để 1 ít thui.

4. Hưng Gà Chọi

Hưng Gà Chọi Thành Viên Tích Cực

Dùng cám chòe dã ra thì phù hợp hơn cám ba vì; chim mới cụ che áo lồng và để chỗ yên tĩnh, đừng thuần ép - ngó nghiêng em nó ít thôi.

5. chimcanh036

Hic!vừa nãy ra ngó xem em nó thế nào thì đã die rùi,chán thật không có duyên nuôi CCL hay sao ý.Con thì bị mèo vồ,con thì chết.Chán nhỉ,mà đéo gì ở chỗ mình nó bán chòe lửa đắt thế,ccl bổi nam mà đòi 700k thì nuôi quái gì.Mình thấy trên Lào Cai bán có 300k 1 em.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé