Cần tư vấn về Xích

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi gia bao, 10/4/13.

1. yeuchimvet

yeuchimvet Thành viên Mới

Ðề: Cần tư vấn về Xích

cái này là hậu quả của việc chỉ đút bột từ sớm và kéo dài triền miên mà ko bổ sung trái cây hay bắp sống giờ em nó lạ lẫm nên ko thèm để ý tới là đúng rồi.khi 60-70% lông là đã cạp bắp rất tốt rồi( với em xích nhà mình) và mình bỏ thêm trái cây với lúa vào lồng từ lúc này em nó cạp cạp nút nước...

nếu em nhà bạn ko chịu ăn gì thì bạn bỏ thức ăn zupreem vào thử xem mình nghĩ chắc chắn nó sẽ ăn vì hình như mùi hương của zupree kích thích nó ăn thì phải,xích nhà mình bỏ zupree,lúa ,bắp,táo,hướng dương để mỗi thứ mỗi khay thì nó ăn zupree đầu tiên ,đôi khi đừng thấy nó ko tự ăn mà nghĩ nó ko ăn được,hợp khẩu vị là nó chén ngay

Last edited by a moderator: 13/4/13
  2. thuanvu

thuanvu Thành viên Mới

nó có la ó gì ko a...................... con NH của e mà nó đói nghe tiếng e là la suốt cho ăn thì thui ...........

3. congphong

congphong Thành viên Mới

Thì chim non nó thấy mình giống thấy ba mẹ nó, nó đói nên gào lên đòi ăn mà, nhưng phải cứng rắn mới được.

4. ZickZun

ZickZun Thành viên Mới

Bổ sung trái cây mà nó ko ăn lại phải đút bột đấy chứ...có lúc nó tự cạp bắp rùi..mà bỏ bắp vào ko thấy nó ăn nữa..lại phải đút..:(...ở chỗ mình có Zupreem thì nói làm gì..mình đầu tư ngay mà ở đây ko ai bán mà mua :(..

Nó la nguyên ngày luôn ấy...giờ 2 hôm rùi mà nó chỉ chịu nhằn ít hạt hướng dương..nhìn phân đi ỉa ko có gì trong bụng luôn tội nó quá :(...
    2 ngày nó gào rùi đấy....sợ cứng rắn quá nó die thì tội nó lắm :(...

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé