em than bổi mới mua

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi khuoubac, 26/3/13.

1. khuoubac

khuoubac Thành viên Mới

em bổi này em mới mua không biết seo nữa nhưng em nó không có nhảy loạn xa như những em khác chỉ nhảy bám lống rồi xuống thôi và đặt biệt là cái đuôi của nó cứ đánh lên xuống. vậy là điềm tốt hay xấu hả anh em

2. robin

robin Thành viên Mới

Ðề: em than bổi mới mua

chim siêng đánh đuôi thì sau này khi hót sẽ xòe đuôi rất đẹp, nhảy không đâm mặt thì tốt rồi. con này có tố chất đó bác. vào cám được rồi thì để hở 1/2 áo lồng treo trên cao và nơi yên tĩnh, gặp con mau mỏ sẽ hót chuyện hoặc sổng luôn.mình cũng mới bắt 2 em than bổi nữa tháng, mới chịu ăn cám hôm qua, 1 con thì mau mỏ đứng trong lồng tập trung mà cũng rít luôn, về nhà rít liên tục, suốt ngày cứ chít chít chít chòe chòe chòe........... còn 1 con thì dáng đứng cao cầu và đuôi đánh liên tục, 2 em này được cái nhảy không đâm mặt chỉ nhảy lên và xuống nên bộ lông lá mặt mũi khá đẹp. 1 em đã chịu hót sổng lai rai và chuyện rất to vào chiều tối.
    chim bác có đốm trắng trên đầu là dính phân hay là bông vậy ? mang vào chỗ vắng vẻ cho nó tắm chứ nhìn xơ xác quá.đã nuôi than bổi thì xác định bỏ hẳn 1 mùa lông lá xơ xác và không được nghe hót đi nhé bác, cứ cho ăn uống đầy đủ và mặc kệ nó đi đừng nôn nóng làm gì, nuôi bây giờ đến cuối năm thay lông xong là đến lúc hưởng thành quả rồi đấy

Last edited by a moderator: 26/3/13
  3. hoangtulai

hoangtulai Thành viên Mới

Con này nhìn giống chim mùa đầu quá, than bổi mà đc như bác tả vậy là ngon rồi, em nghĩ bác chăm tốt, đi dợt thì em nó sẽ mau có lửa và hót cho xem. Em cũng có 1 con nuôi gần 3 tháng mà cứ chạy như gà mắt đẻ, toàn tắm sáng, nhưng tắm phải trùm kính nó mới tắm, vừa tắm vừa líu mới ghê chứ....

4. phuphan

phuphan Thành viên Mới

mùa này nuôi chòe than là sướng nhấtmình có 2 con. mua 200k. về tự vào cám.
    bây giờ sáng dậy vắng ng đã hót sổng giọng trời rồi,nghe phê thật :D

5. khuoubac

khuoubac Thành viên Mới

ak bác cho em hỏi chim của em cứ kêu trong miệng "chạch chạch" vậy là sao.có tốt không bác

6. robin

robin Thành viên Mới

nó huýt huýt chẹp chẹp đấy chứ , con này mau mỏ tốt đó bạn, sau này sẽ siêng hót. dáng em này nhìn thon gọn đẹp đó, qua 1 mùa lông nữa là đẹp tuyệt rồi

Last edited by a moderator: 27/3/13
  7. anhdungq

anhdungq Thành viên Mới

Nếu như bạn tả thì em này có tố chất đấy. Chim nhảy khôn, ko đâm mặt sẽ mau thuần và mau lên. Chim chăm đánh đuôi có tố chất hót xòe. Chim chăm kêu chẹp chòe là em mau mỏ, nuôi mau hót. Nhưng mùa trước ngoài trời ko tốt, lông là xấu và đuôi bị xoăn kìa, chăm tốt em nó nhé. năm sau có em hay để chơi rồi. chúc mừng bạn

8. khuoubac

khuoubac Thành viên Mới

nghe các bác phán cho em nó 1 tương lai sáng rạng em cũng cảm thấy có chút niềm tin vào em nó. cảm ơn các bác

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé