Mới sắm được em xích

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi bac, 15/2/13.

1. bac

bac Thành viên Mới

Ðề: Mới sắm được em xích

Mình mua em này 1m2 tiệm chị Đào
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    mọi người ơi có 2 loại xích phải không 1 loại chân vàng 1 loại chân xám à . Sau này thì 2 loại đó có sự khác biệt nào không ? em cua minh là chân xám phải không [​IMG][​IMG]

Last edited by a moderator: 21/2/13
  2. bac

bac Thành viên Mới

em xích sau một tuần chăm sóc đã được như vầy mọi người xem nhé [​IMG][​IMG][​IMG]

3. parrot

parrot Thành viên Mới

Loại chân vàng thì mỏ đỏ tươi hơn, nhìn rất đẹp. ngay lúc nhỏ kích thước những con chân xám thường đã to con hơn. khi trưởng thành sắc độ màu lông cũng khác nhau. Ở chỗ chị Đ thường nhập về là loại chân xám (cái này cũng do nguồn hàng). sau khi trưởng thành chân con nào cũng vàng hết thôi.

Chân vàng. st

Last edited by a moderator: 21/2/13
  4. bac

bac Thành viên Mới

sao con của bạn nhỏ thế đax cho xích chân đưng câu rồi?

5. parrot

parrot Thành viên Mới

Không phải con của mình. Hình minh họa cho bạn thôi.

6. yeuchimvet

yeuchimvet Thành viên Mới

đôi chân vàng tất nhiên đẹp hơn đôi chân xám rồi ,hôm trước chị Đào về mười mấy chân vàng đã ra lông đủ nhìn rất đẹp

7. thuanvu

thuanvu Thành viên Mới

xích chân nào chả dc có là mừng rùi e đang mơ 1 bé đây. năm 2014 sẽ tậu 1 e, con h yên phận với cu ngực hồng :)

8. gia bao

gia bao Thành Viên

Cố gắng thì mua đơn giản.Mình ko có nhưng thích là xoay được :D.Chơi kiểu này là chơi lành mạnh,phải chăng gia đình thích cờ bạc, ma tú,y gái gú ,hay bù khú =))

9. bac

bac Thành viên Mới

hinh ảnh xích sau 18 ngày anh em đánh giá hộ [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

10. chymoichym

chymoichym Thành Viên

Chào các bạn, mình là thành viên mới. Mình thích chơi các loại chim từ nhỏ, từ chim bay tới chim không bay, từ chim lông vũ tới chim lông sợi, nhà mình nuôi 1 em khứu mua bổi về thuần mà 5 tháng lồng rồi nó vẫn nhảy như điên và chỉ kêu éc éc, mấy con se sẽ lại mổ thức ăn thì nó la dữ lắm nhưng mình lại gần thì nó đâm lồng đến chảy máu, muốn thả đi cho rồi. Mua 1 con đất non được 1 tháng rồi, chim biết ăn rồi nhưng mình vẫn thích đút cho nó ăn, mỗi khi đi làm về cầm lon dế lên, mở cửa lồng ra mình đi tới đâu em nó bay theo đến đó rất dễ thương. Một em chào mào bổi cùng mua với em khứu thì hót cả ngày, treo gần con than thì nó hót giống con than 70%. Tiếc là lúc tắm em than quên đóng cửa lồng nên nó đã ra đi không hẹn ngày trở lại. Hôm qua đi ra tiệm bán chim gần nhà thấy có 2 em xích cở như em của chủ thớt đây (sau 18 ngày). Lông cánh mọc đủ, đuôi dài khoảng 3cm, ngực, cổ và bụng thì vẫn còn lông ống non rất ngắn. Bà chủ bảo khoảng gần 1 tháng tuổi. Nào giờ chưa nuôi xích lần nào nhưng mình cũng mê con này lắm nên nhắm mắt quất đại 1 em dù giá hơi chát (bả hét 1m8, mình kêu bả bớt thì bả bớt 100k, trả 1m5, rồi 1m6 bả vẫn không bán nên đành móc 1m7 ra đưa, mình thấy các bạn mua ở TP. HCM giá có 1m4 nhưng mình ở Cần Thơ, mấy lần định đi TP. HCM mua nhưng tính lại đi tiền xe vòng vòng, rồi ăn uống cũng mấy 1m rồi nên thôi mua đại 1m7, với lại thấy nó cũng cứng cáp rồi nên cũng thích. Nhưng do 3 ngày đầu tuần này mình bận đi công tác nên còn gởi lại chổ bán chim, thứ 5 này đem về mình chụp ảnh em nó lên show hàng với anh em cho vui. Mình có hỏi thăm bà bán chim, bả bảo chim này khoảng 2 tháng tuổi mới tự ăn được. Mình yêu cầu bả cung cấp luôn loại thức ăn mà bả đang cho ăn (bả đang nuôi 1 bầy hơn chục con két có cái viền đen dưới càm không biết tên gì). Anh em có kinh nghiệm cho mình hỏi thăm khoảng bao nhiêu ngày thì mình tập cho nó tự cạp đồ ăn được? Chim lớn vậy có nhát không, mình định nuôi trong nhà như thả gà vịt trong nhà được không? Vì nhà mình chỉ có 2 vợ chồng nên lúc mình đi làm mình đóng cửa thả trong nhà cho em nó tự do. Em chòe đất nhà mình 4 ngày nay mình cũng thả như vậy (nhà không nuôi chó, mèo). Thanks anh em hướng dẫn.

11. volamokim

volamokim Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Student

sao mà dài thế bác ??!! em đọc chưa hết đâu :(

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé