Bổi non hay bổi rừng già

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi hieu_min, 12/12/12.

1. hieu_min

hieu_min Thành Viên

Hôm nay em vừa ra quán mua 1 con CL, cũng chưa nuôi CL bao giờ nên chọn đại 1 em. Em thấy em này cổ dài, dáng người thon nhỏ, chân đứng thẳng và khá dạn, nhanh nhẹn, lúc bắt ra thì thấy 2 lỗ mũi thông nhau, đầu xà còn mắt thì em ko biết vì thấy con nào cũng giống nhau chẳng biết lồi lõm tn :) và ông chủ quán bảo lông bụng màu nhạt sẽ nhanh hót thế là lấy luôn. Nhưng thấy họng em này màu trắng về nhà thì em ngồi cách lồng 4m thấy em nó đứng cầu vô tư, vẩy đuôi tành tạch cả. Theo các bác liệu đây có phải 1 em bổi non ko? và họng trắng thì có vực dc ko? Đã mua bổi mà lại mua phải bổi non thì hơi buồn :( [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=5f04iojtiFM&feature=youtu.be[/YOUTB] Em nó sợ điện thoại nên hơi bay bình thường đứng im lắm. Trời tối nên các bác thông cảm :)

Bài viết mới
  2. hieu_min

hieu_min Thành Viên

Ðề: Bổi non hay bổi rừng già

up...........................................................................................

3. hieu_min

hieu_min Thành Viên

up....................................................................................

4. xanh_tim

xanh_tim Thành viên Mới

Bạn nhìn cái mép của nó thì mới biết chim non hay già .
    Cái mép màu vàng là chim mép vàng chim con mới trưởng thành , chim có mép màu đen là chim già rừng .

5. ngoclongtran

ngoclongtran Thành viên Mới

Bạn nghỉ sau mà nói chim mép màu đen là chim già rừng vậy?chim mép vàng 1 năm ở rừng thay bộ lông rừng căng lửa mép cũng đen như thường,chim già rừng là những con phải sống ở rừng từ 3 năm trở lên,để biết được già rừng hay không phải đòi hỏi người chơi lâu năm mới nhận biết được qua : sắt mặt,ánh mắt,chân,bộ lông và tiếng kiêu tạch tạch,những con già thì tiếng kiêu nó sẽ khách nhưng con non,tiếng tạch tạch nó trong và sắt như dao vậy

6. hieu_min

hieu_min Thành Viên

Đúng ròi, em thấy mép nó đen nên mới mua mà, nhưng về nhà thấy nó dạn quá nên ko biết có phải chim mùa này ko. Mới nuôi loại này nên ko biết phân biệt thế nào cả.

7. catim2010

catim2010 Thành Viên

còn tùy chim vùng nào nửa thường trong nam chim lông bụng sậm màu là chim già rừng chân khô anh mua thì cứ lựa em nào lông bụng đậm nhièu là bắt thuần hơi lâu nhưng được cái giọng thì khõi chê

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé