help me, help me....ccl rừng gãy móng

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi hainamnt8x, 10/11/12.

1. hainamnt8x

hainamnt8x Thành viên Mới

Có bác nào giúp mình với, vốn là mình mới tậu đc 1 em ccl rừng, trong vài ngày đi làm ko để ý mà e nó bay nhảy dữ quá, bây giờ bị rụng mất hết giàn móng trước hic, e nó vẫn ăn uống bình thường được gần 1 tháng tuổi lồng nhưng hiện giờ rất sợ người, chỉ nghe thấy tiếng người đi lại là bay nhảy ầm ầm, e mới nuôi chim bẫy rừng về lần đầu tiên nên chưa có kinh nghiệm, bác nào chỉ giúp mình xem làm thế nào cho chim đỡ sợ hơn và liệu móng chân đó đã cụt hẳn chưa ? e nó có thể hót đc nữa ko hay sợ quá mà câm luôn rùi...xin mấy ace co kinh nghiệm chỉ giáo cho mình....Thankssssss nhìu.

Bài viết mới
  2. hainamnt8x

Ðề: help me, help me....ccl rừng gãy móng

hic ko có ai giúp mình ak, bác shama 2011 vào giúp mình cái thank

3. cuonghl1983

cuonghl1983 Moderator Ban quản trị

bạn cho ăn đồ tươi nhiều hơn là cám, để đói hoặc mỗi lần cho ăn it để nó thèm ăn, khi nó đói bạn nhẹ nhàng cầm sâu hoặc châu chấu tới gần cứ nhứ vào cho nó ăn nếu nó cướp mồi ăn thì tốt nếu không thì bạn vứt vào cóng xong ra xa cách 5 mét nhìn nó dớp mồi ngày, cứ làm như thế vài ngày đảm bảo khi bạn cầm mối nó nhảy xuống cướp ngày, (thuần bằng thức ăn là dễ nhất loại nào chả háu ăn) ..........

4. hainamnt8x

thanks bạn, nhưng mình ko biết nó bị gãy móng như vậy có làm nó sợ ko? vì nó nhảy nhiều quá nên bị gãy móng rồi mà :-s

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé