các bác pro ccl cho em chút kinh ngiệm về chuyện này ( cần hổ trợ )

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi White-rumped Sh, 3/6/12.

1. White-rumped Sh

White-rumped Sh Thành viên Mới

chào các bác mê ccl
    em có vài thắc mắc muốn sin ý kiến các bác mong các bác chỉ giáo cho tk.
    em có chú ccl mua chợ về nuôi đến nay đã dc 4 tuần lồng
    em trùm kín lồng để chim bớt nhát và bình tỉnh lại như các bác trên diễn đàng nói , thức ăn thì em cho đầy đủ mồi tươi ( dế + châu chấu + sâu nhỏ + to . ko có trứng kiến ) + cám tự làm mọi ngày đều như vậy
    và đây là vấn đề em cần các bác giúp đở cho :

ccl em nuôi dc 1 tuần thì em thấy rớt lông tơ dính trên nang lồng , em nghỉ là chim nhát nên ôm lồng rớt lông nhưng ko pải vậy . đến ngày thứ 9 em cho ccl tắm song thì rớt luôn sợ lông kiếm 18cm ( còn lại 1 cọng ) . như thế là thay lông pải ko các bác nhưng em tìm hiểu thì tháng này ko pải tháng thay lông ma ( tháng 5 ) , lúc về thì ccl ko hót , nhưng từ khi rớt lông thi ccl bắt đầu lúi gió đến đã nge chú ccl hót sổng luôn mới lạ chứ
    cho đến tuần thứ 4 rồi mà ccl em chưa chụi rớt sợ lông kiếm còn lại . các bác chỉ giáo cho em với tk.
    bây giờ tuần thứ 5 em bắt đầu hé áo lông 1 chút ccl cũng đã ít nhát rồi nhưng có cái là ko hót nữa ( thức ăn em cho vẫn đầy đủ )
    các bác chỉ giúp em với các bác nha . cho em chút kinh ngiem tk you các bác . thân......

Bài viết mới
  2. ceilingtran

ceilingtran Thành viên Mới

Ðề: các bác pro ccl cho em chút kinh ngiệm về chuyện này ( cần hổ trợ )

mình thi khác bạn lông ko rớt .chim mình là lữa bội .đên nay mình bắt cũng dc 1 tuần ùi . ko hót gió một tí nào , chax co lẽ 2 ngày trước và bữa này mình shock nó wa nên ko cất giọng đi gió lun .ai có cách gì để chim mình hết nhát hk .mình tín mua them 1 con chich choe nữa để 2 con kích thích nhau cho mau đi gió .ai giúp mình . mình cảm ơn nhju

3. White-rumped Sh

White-rumped Sh Thành viên Mới

ccl của mình ko bi sock đâu bạn , nó lúi gió bắt đầu khi rớt lông cho đến giờ 4 tuần rồi vẫn lúi gió và lâu lâu hót sổng . chỉ là bộ lông nó làm mình nhứt cã đầu . đặt biệt nó thích nhảy nhót ôm lồng kinh khủng dù cho có trùm kín áo lồng . các bác pro hổ trợ cái nào thân........

4. Tunganh141989

Tunganh141989 Thành viên Mới

4 tuan zui chua dung cai long con lai sao . Dang nhe khj 1 kai dung zui kai con lai ban cho qua dem hum sau ma chua dung thi ban pai nho lien . Nhu con cua ban jo day long cua no se bj so le zui . Còn thuan chim ko bỉt cac ban the nao con mjnh chim boi vua bẫy xong chj mot tuAn la co the mo het ao long ma ko nhay loan j ca . Nhung mjnh van pai che ao nua long de cho em do tuc ma pai hot

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé