chòe lửa bổi 3 ngày lồng

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi manhtunglppt, 8/5/12.

1. manhtunglppt

manhtunglppt Thành viên Mới

em mới qua HHT súc 1 em chòe lửa về chơi thử( chưa chơi chim bao giờ nhé) nay là đc 3 hôm.mà em thấy con chòe lửa nhanh thuần quá.khi mua là chưa vào cám.2 ngày đầu e ko động đến cho chú nó ổn định.thấy ng là đâm lồng.ngày thứ 3 em cầm hộp sâu ra cho ăn chú ta đên ăn liền.ko đâm lồng nữa có vẻ háu ăn lắm.cho bát nước là tắm luôn như vịt.khoảng 4h chiều để để chú ngoài ban công đã thấy hót tuy ko to nhưng trong phòng e vẫn nge thấy.mừng quá vì thấy trên diễn đàn mấu anh nói mấy mấy tháng thuần.chỉ có alf e nó chưa chịu ăn cám nhiều.ăn rất ít.còn làm đổ cám ra hết đáy lồng.các bác đánh giá dùm em xem e nó có đc ko.và làm sao cho nó vào cám nhanh hơn ạ.e thanks các bác nhiều(viết bài tối nên chưa có ảnh mai chjup mấy cái các bác đánh gia dùm em nha!!! Thân

Bài viết mới
  2. phukhangvn

phukhangvn Thành viên Mới

Ðề: chòe lửa bổi 3 ngày lồng

Chòe lửa nhanh thuần lắm bạn ạ. Nhưng hót nhỏ như vậy chỉ là đi gió thôi rồi một thời gian nó sẽ giảm dần. Nhiều khả năng mùa sau bạn mới được nghe hót sổng.
    Còn về cám thi chòe lửa mình thấy ăn rất ít. Nhà có 3 con chòe lửa bắc mà một gói cám cho chích chòe thường khoảng 100g chế biến thêm một chút dinh dưỡng thôi nhưng khối lượng không tăng lên là bao nhiêu nhưng phải > 2 tuần 3 con chưa ăn hết. Bạn cứ quan sát phân chim có màu cám là ăn cám rồi, còn nó ăn ít hay ăn nhiều thì không thành vấn đề đâu :D

3. manhtunglppt

cảm ơn bạn phuckhang nhiều nhé.tại mới chơi lửa lần đâu nên còn thiếu kinh nghiệm.cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ

4. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

3 ngày mà được như vậy là quá hay rồi, chúc mừng bạn

5. ktsdien

ktsdien Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    01277991212

em nó có tương lai,chăm mồi tươi nhiều vào là ok

6. thichnuoichim

thichnuoichim Thành viên Mới

mình cũng vừa mua 3 con .về bỏ trong cái lồng to để thuần. mới bắt về lúc tối, ngay sáng hôm sau, chưa thấy động tĩnh gì. sang ngày thứ 3 đã có 1 em mở miệng đi gió liền. lật đật chạy ra tiệm xúc cái lồng 76nan về sang em nó ra. khoảng trưa bỏ cái chén vào. em nó nhảy xuống tặm liện. đem ra phơ nắng 1 chút rồi em nó đứng líu gio nguyến buổi chiều luôn.
    nhìn thấy mà phê thiệt..

7. dungnguyen29681

dungnguyen29681 Thành Viên

cơ bản là nó đã bước đầu quen người, cứ nhẹ nhàng đút sâu và dế cho nó ăn, cho tắm thường xuyên và tránh tác động mạnh làm em nó hoảng (nếu bị hoảng thì coi như phải làm lại từ đầu) thì em này cực nhanh thuần

8. hoangmit

hoangmit Thành viên Mới

Chòe mới bắt yếu, xuống lửa nên tưởng như chim đã thuần. Bác chăm tốt tránh gây chim hoảng thì sau này chim khỏe lại sẽ không đâm lồng nữa.chúc bác có chú chim đẹp.

9. manhtunglppt

Đúng đấy mấy bác.chim mới bắt về thì trùm lồng 1-2 hum sâu nước đầy đủ để chim hồi vã đỡ hoảng hơn.ngày 3 mới bắddaaafu giai đoạn thuần.theo e là vậy mấy bác ạ.chú chòe của em đã khá thuần rôi.cầm sâu đến ăn ngày.vệ sinh lồng thay nước.cho tắm chỉ nhảy nhẹ.đặc biệt hót chuyện khá nhiều đôi lúc còn sổng 1 2 tiếng đó.mấy bác cho ăn sâu chăm chút tốt sẽ ko làm mấy bác thất vọng đâu

10. chichchoetdm

chichchoetdm Thành viên Mới

bạn hen dó .con dó còn lua rùng dó bạn ,nen nhanh thuan ,chu gạp con khác là nhảy tóc dau .dot minh cung bat duoc 1 em cung y nhu bac vay do

11. thichnuoichim

thichnuoichim Thành viên Mới

giai đoạn mới bắt về , chim còn lửa rừng nên mình cứ cho nó ăn sâu tươi nhiều vào. giữ được lửa rừng là ok

12. manhtunglppt

xin thông báo hum nay em đã bung hoàn toàn áo lồng và kết quả bất ngờ.chim ko hề đâm lồng mà còn ngược lại luôn.dạn hơn.3 bốn người ngồi sát lồng coi ko hề đâm lồng mà còn rất lành.có nhảy cũng chỉ nhè nhè thôi.như chim đã thuần lâu.bác nào ở hn ko tin cứ đến 102 ngõ 165 cầu giấy e cho coi nhé.mừng quá luôn ^^

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé